PDA

View Full Version : Cảnh cáo thuốc115.com: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

dly
10-07-2007, 09:48
Post: Có nick giả mạo, đề nghị ban quản trị can thiệp (http://www.ddth.com/showthread.php?p=784541)
User: thuốc115.com (http://www.ddth.com/member.php?u=88259)
Infraction: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

Administrative Note:

Message to User:
Original Post:
bọn mày cãi nhau là việc của bọn mày, động gì đến tao. Nói chuyện bằng vai phải lứa với bọn mày quen rồi à? Mod xóa hết bài liên quan đến thuốc 115 đi. Vớ vẩn. Không có công ăn việc làm nên nhàn rỗi quá tìm cách phá người khác à

Phở Tái
10-07-2007, 12:58
Lại thắc mắc, Không biết là bác Thuốc vi phạm từ nào "thiếu văn hóa" nhỉ ?

dai-gai
10-07-2007, 14:54
"bọn mày cãi nhau là việc của bọn mày, động gì đến tao. Nói chuyện bằng vai phải lứa với bọn mày quen rồi à? Mod xóa hết bài liên quan đến thuốc 115 đi. Vớ vẩn. Không có công ăn việc làm nên nhàn rỗi quá tìm cách phá người khác à"

không biết từ nào thiếu văn hoá??? chẳng lẽ là từ "mày, tao"? hay từ "vớ vẩn", hay tại vì có từ mod ở trong đó????

có lẽ nên xem lại học tiếng việt quá

9xem
10-07-2007, 15:01
"bọn mày cãi nhau là việc của bọn mày, động gì đến tao. Nói chuyện bằng vai phải lứa với bọn mày quen rồi à? Mod xóa hết bài liên quan đến thuốc 115 đi. Vớ vẩn. Không có công ăn việc làm nên nhàn rỗi quá tìm cách phá người khác à"

không biết từ nào thiếu văn hoá??? chẳng lẽ là từ "mày, tao"? hay từ "vớ vẩn", hay tại vì có từ mod ở trong đó????
có lẽ nên xem lại học tiếng việt quá

Nó nói chuyện không phải là không có văng hóa, nhưng cái tội to nhất là sai bảo mod, vậy mới bị 1 gạch chứ.

Thôi, tôi ko dám nhắc tới từ mod nữa đâu, banned bây giờ...

dai-gai
10-07-2007, 15:11
Cảnh cáo thuốc115.com: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa
em muốn biết từ nào là từ thiếu văn hoá, để mai mốt còn biết đường tránh ạ.

lee_huynh306
10-07-2007, 16:45
Đúng thật là post đó chỉ hơi shock 1 chút chứ có gì mà ngôn từ thiếu văn hóa dữ zạ.

nmd
10-07-2007, 17:13
Mình nghĩ là từ "bọn mày", "tao". Những từ đó thân quen lắm mới nói. Còn trong hoàn cảnh đó là bị kích động quá nên nói vậy. Như vậy là kô nên.

lyngsat
10-07-2007, 21:33
tui biết ngay là sẽ có chuyện này xảy ra mà,từ lúc xem bài của thuoc115 mấy hôm trc

thuốc115.com
10-07-2007, 23:47
Về tuổi tác chắc anh chỉ kém bố đẻ chú dly ít thôi nên chú nó chưa hiểu thế nào là thiếu văn hoá. Thôi các chú đi chỗ khác cãi nhau đi cho nó lành. Toàn admin cả, tính gì mod hả các chú. Mod ở diễn đàn anh cũng khệnh khạng chả kém gì chú dly cả. Giờ anh sẽ không dùng mày tao nữa mà anh chuyển sang dùng "anh và các chú" hoặc là chú và các cháu vậy. Như 9xem anh đọc ngôn từ của nó thì anh nghĩ giỏi lắm nó 20 tuổi là cùng, còn ít tuổi hơn cháu con anh cả nhà anh
Hôm trước thằng mantavn nó ra Hà Nội, nhìn thấy bọn anh giật mình suýt gọi là chú.

nguyentuan2
11-07-2007, 00:20
Xét từ thì không có vấn đề gì, xét cả câu hay cả đoạn thì thấy không ổn
Tôi thì thấy đó là 1 kiểu nói chuyện kích động, gây hấn, thiếu ôn hòa

VnComputerJobs
11-07-2007, 00:54
Về tuổi tác chắc anh chỉ kém bố đẻ chú dly ít thôi nên chú nó chưa hiểu thế nào là thiếu văn hoá. Thôi các chú đi chỗ khác cãi nhau đi cho nó lành. Toàn admin cả, tính gì mod hả các chú. Mod ở diễn đàn anh cũng khệnh khạng chả kém gì chú dly cả. Giờ anh sẽ không dùng mày tao nữa mà anh chuyển sang dùng "anh và các chú" hoặc là chú và các cháu vậy. Như 9xem anh đọc ngôn từ của nó thì anh nghĩ giỏi lắm nó 20 tuổi là cùng, còn ít tuổi hơn cháu con anh cả nhà anh
Hôm trước thằng mantavn nó ra Hà Nội, nhìn thấy bọn anh giật mình suýt gọi là chú.

Không phải đâu bác Thuốc, Dly già hơn bác thì phải. hình như gần 40

lyngsat
11-07-2007, 01:07

Chà, đúng là các chú rồi, cháu mới 23t, chú thuôc115 lớn tuổi vâyh rồi mà vẫn chơi adsense à

thongtinlaptop
11-07-2007, 01:32
Chà, đúng là các chú rồi, cháu mới 23t, chú thuôc115 lớn tuổi vâyh rồi mà vẫn chơi adsense à

Adsense ai bảo chỉ dành cho người trẻ ? tôi đang chơi và sắp dạy cho đứa con gái 7 tuổi của tôi chơi thèo nè. Sắp tới nếu anh em HN họp GA tôi cho nó đi theo để học tập đấy, anh em trên này nhiều khi đã cùng 1 sân chơi thì tuổi tác ko thành vấn đề nhưng anh thấy nhiều chú nói năng toàn gây ức chế, trọc gậy bánh xe... được các chú gọi là em mình lại thấy vui vì trẻ lại. 1h 32' rồi, ngủ thôi ko mẹ cháu lại gọi... mệt rồi đây :D

tramlang
11-07-2007, 05:41
Thật ra, theo tôi thì Dly không sai khi cảnh cáo bài viết của bác thuoc108 bởi tính chất của nội dung bài viết đang lúc nóng giận nên ngôn từ bác thuốc dùng không thích hợp lắm qua cách xưng hô như thế, nhưng dly bị...quen tay nên cứ ..."xử dụng ngôn từ thiếu văn hoá" cho ...tiện thì cũng không phải!!! Theo tôi thì chúng ta nên bỏ qua vì chỉ là "lỗi kỹ thuật" mà thôi, hổng oan ức gì nhiều đâu. Bác thuốc cũng đừng nóng nữa nha!
Còn chuyện tuổi tác, bác cũng lại nóng nữa rồi. Tôi cũng ...U 50 rồi nên cũng cảm thông với bác chuyện này nhưng đã tham gia để học hỏi, trao đổi thì chấp nhất làm chi với những câu nói nhiều phần là vô tình gây ...tủi thân cho tôi và bác của các bạn ở lứa tuổi đáng em út và có thể là chỉ bằng con, cháu của mình nữa. Nhưng như đã nói nhiều phần là do vô tình mà thôi, bởi "không biết thì không có tội", Phải thế không bác thuoc108? Vui lên đi các bác, có gì mà trách móc nhau hoài thế này? Buồn lắm....

tramlang
11-07-2007, 08:21
Xin lỗi bác *************, tôi viết nhầm tên nick của bác thành "thuoc108". Thành thật xin lỗi bác.TL

dly
11-07-2007, 08:32
Tất cả các bài viết có tính cách gây hấn, từ ngữ thiếu ôn tồn, trịch thượng sẽ được tôi quan tâm, bước một cảnh cáo tiếp nữa là cấm cửa các thành viên trên.

@thuốc 115: Nếu bạn nghĩ rằng bạn gần bằng tuổi Bố tôi thì thiết nghĩ tôi không cần phải nhắc nhở bạn nữa. Là người lớn đừng làm gương xấu khiến các bạn trẻ bước theo một cách sai lạc. Sân chơi này không chỉ giúp nhau kiến thức mà còn cần giúp nhau rèn nhân cách nữa bạn ạ.

Một lần nữa tôi tha thiết mong các bạn luôn ôn tồn, hòa nhã với nhau khi tham gia ddth.com

tramlang
11-07-2007, 12:49
Tất cả các bài viết có tính cách gây hấn, từ ngữ thiếu ôn tồn, trịch thượng sẽ được tôi quan tâm, bước một cảnh cáo tiếp nữa là cấm cửa các thành viên trên.....

.....Một lần nữa tôi tha thiết mong các bạn luôn ôn tồn, hòa nhã với nhau khi tham gia ddth.com

Rất ủng hộ cách xử lý của Mod như đã nêu trên. Tuy nhiên các sai phạm cần phải được " gọi đúng tên". Vd: "Cảnh cáo lời lẽ thiếu ôn tồn, xưng hô không thích hợp" trong trường hợp của thuôc115 thì có lẽ thích hợp hơn là "sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa!" phải thế không? Mến.

duc9009
11-07-2007, 16:36
Em gặp Dly rồi chú Thuôc115. Chú còn nhỏ hơn a Đắc Lý nhiều lắm đó.

lyngsat
11-07-2007, 16:52
vậy ra toàn bậc cha chú ở đây à, chú thuoc115 VS. chú Dly