PDA

View Full Version : Hoàn Long khuyến mãi nè bà con

hoang_khuong
09-07-2007, 19:40
Hồi chiều đi dạy, gặp mấy huynh đệ phát tờ rơi ngoài ngã tư, thấy hàng rẻ quá trời, giảm giá đến 50% các mặt hàng MP3, MP4, ổ quang, keyboard, camera, pocket drive...thấy ham quá (mình ham cái Creative Zen 1GB quá trời).Nhìn lại thấy Hoàn Long, thiệt tình là buồn 5 phút.Thằng đó bán đồ ai mà dám mua.Chắc nó tính vớt vát uy tín và kiếm thêm khách hàng (hay con mồi ? ) mới quá

khoabeo108
09-07-2007, 19:47
Để em làm mồi thí xem, có gì em viết bài báo kiếm nhuận bút :D

trihhnguyen
09-07-2007, 20:13
Coi chừng bị lừa đó bạn ơi. Đừng ham khuyến mãi mà nhào vô là ân hận không kịp đó.
Chưa chắc các cửa hàng chơi kiểu vậy (trừ khi hãng có khuyến mãi) vì nếu giảm 50% -> lỗ quá nặng

hoang_khuong
09-07-2007, 20:16
Vậy thì nhớ rút kinh nghiệm lần vừa rồi nhé bác, nếu thắng lớn thì báo anh em mừng

CNTTSG
09-07-2007, 20:42
Thôi các bác cho em xin , em sợ Hoàn Long lắm rồi . Đi bảo hành có 1 thanh Ram 512 mà nó bắt em đợi 12 ngày .

trietbkit
09-07-2007, 20:59
ha ha, hôm nay trong ddth này lập box tẩy chay HL luôn rồi ha.

hoangdao26990
09-07-2007, 21:05
hàng tồn kho nó sale đó bro ui... :D

Max13
09-07-2007, 21:55
hàng tồn kho, hàng bảo hành.....50% chuyện gì mà kô thể hử các bro...mua mấy cái này hên xui nhìu lắm đây

giooc3chop
09-07-2007, 22:21
Có điên mới mua đồ của Hoàn Long.

tuanyeucuahong
12-07-2007, 10:51
các bác cứ nói thế, hôm bữa em lụm cái usb bên nó, về xài được 1 tháng , hỏng , đem ra bảo hành đổi cái khác, lấy về, so cái ****** mới biết là cái của thằng bạn mang đi bảo hành , nó giữ lại , ruì cũng đổi cái khác, cái hư của thằng bạn giờ vào tay em, thôi từ nay đi wa hoàn long ghé vào láycái bảng báo giá ruì fắn, chả dám mua, hheheheheh

musimla78
13-07-2007, 11:48
xem các pác nói chuyện củng vui
nhưng nói thật các pác nghe nha thằng nick hoangdao26990 và Max13 và giooc3chop
cách nói của mấy thằng này cho người ta biết là NGƯỜI NGU NHẤT
tôi hỏi máy pác , khi máy pác vào mua hàng 1 máy chụp hình kỹ thuật số giảm 50% như Hoàn Long đang khuyến mại , khi pác mua có tem và không có 1 tí nào là trầy sước
nhưng tất cả SP đều Bảo Hành thời gian như nhau
vậy các pác nói hàng cũ , tồn , sài rồi là ở đâu ,
có pác nào chứng minh được hàng sài rồi không ?
các pác cầm SP trên tay mà không biết hàng cũ hay mới ah
Tôi mới mua 1 máy chụp hình Kỹ Thuật Số ở hoànlong ngày 11/7/2007 . hàng vẫn còn nguyên trong bao bì , không hề có tí nào trầy sước nè .
Nói nhỏ cho các pác rút kinh nghiệm nhé !
1. vì sao HoanLong chạy chương trình khuyến mại trong thời gian này có thể nói đó là nhầm vào TÂN SINH VIÊN ĐANG THI ĐẠI HỌC và củng có thể cạnh tranh bên PHONG VŨ đang khai chương điiểm mới.
Có thể vì 2 lý do trên nên HoanLong chấp nhận chịu lỗ tí mà có thêm khách hàng
Đó là cách Kinh Doanh của những Cty có tên tuổi đó bạn ah!

vneye
13-07-2007, 12:22

Có tên tuổi xấu quắc và thúi quắc

traicocxanh
13-07-2007, 13:16
Nên đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi ... mua hàng nhé! :D

Mà lỡ người ta có ý tốt sao, cứ thử đi rồi "biết" ! :D

musimla78
13-07-2007, 14:02
Tôi biết nhiu nói nhiu ..
Thật sự tôi mua máy củng nhiều lắm , và tôi củng biết ở đâu củng vậy mà,
thời bây giờ đi mua mays tính nên lựa chỗ nào có tên tuổi , Cty lớn , giá cả hợp lý ( rẻ hơn mấy chỗ khác ) vậy là bạn nên mua

khoabeo108
13-07-2007, 20:07
Tôi biết nhiu nói nhiu ..
Thật sự tôi mua máy củng nhiều lắm , và tôi củng biết ở đâu củng vậy mà,
thời bây giờ đi mua mays tính nên lựa chỗ nào có tên tuổi , Cty lớn , giá cả hợp lý ( rẻ hơn mấy chỗ khác ) vậy là bạn nên mua

"Giá cả hợp lý" thì được, chứ "Rẻ hơn mấy chỗ khác" thì ko dám ham.

hoangdao26990
13-07-2007, 20:56
xem các pác nói chuyện củng vui
nhưng nói thật các pác nghe nha thằng nick hoangdao26990 và Max13 và giooc3chop
cách nói của mấy thằng này cho người ta biết là NGƯỜI NGU NHẤT
tôi hỏi máy pác , khi máy pác vào mua hàng 1 máy chụp hình kỹ thuật số giảm 50% như Hoàn Long đang khuyến mại , khi pác mua có tem và không có 1 tí nào là trầy sước
nhưng tất cả SP đều Bảo Hành thời gian như nhau
vậy các pác nói hàng cũ , tồn , sài rồi là ở đâu ,
có pác nào chứng minh được hàng sài rồi không ?
các pác cầm SP trên tay mà không biết hàng cũ hay mới ah
Tôi mới mua 1 máy chụp hình Kỹ Thuật Số ở hoànlong ngày 11/7/2007 . hàng vẫn còn nguyên trong bao bì , không hề có tí nào trầy sước nè .
Nói nhỏ cho các pác rút kinh nghiệm nhé !
1. vì sao HoanLong chạy chương trình khuyến mại trong thời gian này có thể nói đó là nhầm vào TÂN SINH VIÊN ĐANG THI ĐẠI HỌC và củng có thể cạnh tranh bên PHONG VŨ đang khai chương điiểm mới.
Có thể vì 2 lý do trên nên HoanLong chấp nhận chịu lỗ tí mà có thêm khách hàng

xin nói vài điều cho bro biết:
nhìn cái nick "sắp bị band" của bro thì tui thấy mình nói ko sai!và xin bro rút lại 2 chữ "ngu nhất",tui chỉ nhận chữ "người"!
tiu nói là hàng tồn kho,chứ ko phải là hàng cũ!tồn kho vì còn tùy theo thị híu của ng` tiu dùng,ng` ta ko thích mua,hay có tin đồn hàng này xài ko tốt...chứ tui ko nói là hàng xài rồi,HL đem bán lại...cho nên nó buộc lòng phải sale để thu hồi lại vốn,vì nếu ko sale mà để đó tihf kết quả ai cũng biết(chắc bro cũng biết!?!).

11_22
13-07-2007, 21:23
Tiêu chí của tất cả các cửa hàng là "Khách hàng là thượng đế" Vậy mà Hoàn Long thì lại có tiêu chí "Nhân viên là Thượng Khách" bắt khách hàng đi tới đi lui.Hẹn tui 5 lần 7 lượt đến đổi hàng.Tượng được hàng tương dương về chất lượng, ai dè hàng dỏm.Mua USB hàng mới có tên tuổi JVJ đổi một cái ko có tên tuổi. May là baba ko chịu làm cho HL một trận thế là dc một cái có chất lượng 8/10. thôi kệ bỏ tiền để có một bài học kể cũng đáng. o0o_(=^o^=)_o0o
note : phải làm dữ HL mới chịu đàng hoàn tử tế. Các bạn nhớ tiêu chí này nhe!!! Nếu ko có kết quả thì hãy nt cho mình.Baba mình sẽ đổi dùm cho các bạn. hihi

hoangdao26990
13-07-2007, 21:28
baba của you là ai mà gê vậy...

11_22
13-07-2007, 21:39
ghet HL. May cai USB hu het roai!!!huhu

vozanhvodang
13-07-2007, 22:00
Hoàn Long Là thằng nào?lạ hoắ lần đầu nghe wa!Trần Anh Vẫn là số 1!Chỉ ghét mỗi cái là bọn nó kô có hàng nhưng toàn báo là online!Khách hỏi thì kêu hàng chưa nhập đợi 1-2 hôm!Kô mua được ngay nên hơi ức chế chút!Còn đâu kô có gì để chê nhiều

vtkhuong
15-07-2007, 01:19
HL đang hợp tác mở nhiều tiệm Net,vậy hàng dạt ra đem đi đâu,bán ve chai à?

hoangkoha
15-07-2007, 12:19
Chời ơi, Hoàn long mà mí bro hok tin tưởng hả, tui cũng vậy. Mua thì nên chừa thằng Hoàn long, Phong vũ, Titan ra nhá.Đừng ham rẽ roài ôm hận

vietplaystation
15-07-2007, 12:53
Chời ơi, Hoàn long mà mí bro hok tin tưởng hả, tui cũng vậy. Mua thì nên chừa thằng Hoàn long, Phong vũ, Titan ra nhá.Đừng ham rẽ roài ôm hận

HCM mà chừa những thằng đó thì còn ai nữa ?, ko lẽ vào Nguyễn Hoàng - Icare - Cty "lổi tiếng"

hoangdao26990
15-07-2007, 12:57
vậy bây giờ có lẽ kiếm nguồn xách tay thui... :D

hoangkoha
15-07-2007, 13:09
Còn An Minh chi cha (www.amtech.com.vn), tuy giá nhỉnh hơn 1, 2 đồng nhưng hàng chất lượng, hậu mãi tốt> Có ai mua chỗ này rồi thì cho chút ý kiến

baotiger07
15-07-2007, 23:45
Mình thì ko biết gì nhưng nghe dân trong nghề nói Hoàn Long và Titan là chung một chủ , có đúng vậy ko các bạn ? Nhưng mà cho mình đặt câu hỏi có ai biết thì trả lời dùm mình : 2 cửa hàng Hoàn Long bây giờ hay có chương trình thu hàng củ đổi hàng mới, vậy những món hàng củ đó đi về đâu.Còn Phong Vũ dám bán hàng giá cao hơn Hoàn Long các bạn có biết vì sao ko ?

phamthanhson
16-07-2007, 00:17
híc tui mua cái ổ cứng 80g của nó bad quá chừng đem tới nó format rùi nói xong về có cài được win đâu tức quá muốn dỡ tiệm nó ghê:@:@

babylearnit
16-07-2007, 01:22
Hoàn Long Là thằng nào?lạ hoắ lần đầu nghe wa!Trần Anh Vẫn là số 1!Chỉ ghét mỗi cái là bọn nó kô có hàng nhưng toàn báo là online!Khách hỏi thì kêu hàng chưa nhập đợi 1-2 hôm!Kô mua được ngay nên hơi ức chế chút!Còn đâu kô có gì để chê nhiều
Trần Anh àh!? thế bác ở HN rồi, ở HN thì ngồi im nghe mấy bro khác trong sài gòn nói :D
Nói thật chứ Trần Anh mà ko lên đây quẳng céo em cũng chẳng biết trần anh là thằng lào DD

Còn An Minh chi cha (www.amtech.com.vn), tuy giá nhỉnh hơn 1, 2 đồng nhưng hàng chất lượng, hậu mãi tốt> Có ai mua chỗ này rồi thì cho chút ý kiến
Tính tới bây giờ thì em thấy Am_Tech bán đồ đc
Thêm 2 chú cho bác lựa chọn: Nova, Hợp Nhất

Mình thì ko biết gì nhưng nghe dân trong nghề nói Hoàn Long và Titan là chung một chủ , có đúng vậy ko các bạn ? Nhưng mà cho mình đặt câu hỏi có ai biết thì trả lời dùm mình : 2 cửa hàng Hoàn Long bây giờ hay có chương trình thu hàng củ đổi hàng mới, vậy những món hàng củ đó đi về đâu.Còn Phong Vũ dám bán hàng giá cao hơn Hoàn Long các bạn có biết vì sao ko ?
Trong nghề cái gì, giờ hầu như ai cũng biết rồi
Cũ đổi mới để lấy hàng cũ mở tiệm game, hàng nào chưa cũ thì nó "làm đẹp" lại rồi đem ra bán tiếp; Phong Vũ tạm hơn, mà giờ nó cũng thế...

híc tui mua cái ổ cứng 80g của nó bad quá chừng đem tới nó format rùi nói xong về có cài được win đâu tức quá muốn dỡ tiệm nó ghê:@:@

Haha, lại thêm chú "gà" của Hoàn Long nữa lol

baotiger07
16-07-2007, 14:02
Trong nghề cái gì, giờ hầu như ai cũng biết rồi
Cũ đổi mới để lấy hàng cũ mở tiệm game, hàng nào chưa cũ thì nó "làm đẹp" lại rồi đem ra bán tiếp; Phong Vũ tạm hơn, mà giờ nó cũng thế...

Nhưng mà hình như Phong Vũ đâu có đổi với thu đồ củ đâu. Mà nói thiệt mua cài gì chứ mua hang ko bảo hành như cáp, head thì vào Phong Vũ hay Hoan Long đều mắc như nhau thôi, mình vẫn mua mấy loại hàng ko bảo hành ơ khu Bùi Thị Xuân.

baotiger07
16-07-2007, 14:05

Cài ko đươc thì nói nó cài cho. Thong tin cho chính xác à nha đừng có đưa tin vịt.

maian1997
17-07-2007, 11:14
Nghe mấy bác nói đi , nói lại .Em không biết đâu mà lần !!!

quydovn
25-07-2007, 14:57
nghe mấy bác phê bình Hoàn Long, Phong Vũ ghê quá tuicu4ng ớn ớn, nhưng lại thấy có bác đưa cái anh amtech gì lên đó chắc là cách làm hạ uy tín công ty người khác lăng xê công ty của mình rồi.
Kinh nghiệm mua hàng của tui là: mua bất cứ hàng ở đâu dù Hoàn Long, Phong Vũ, Hợp Nhất hay của ai chăng nữa thì cũng nên kiểm tra kỹ hàng trước khi rời quầy. Khi đem về xài vui lòng giữ nguyên hiện trạng gồm tem bảo hành, hóa đơn mua hàng để khi có trục trặc thì đem lên đổi. Nếu nó không chịu đổi (hàng mua chưa quá 1 tuần cho đổi ngang) đúng hàng mình mua thì tuyệt đối không đồng ý, nếu cần yêu cầu gặp người có trách nhiệm cao hơn (tem giữ nguyên, phiếu mua hàng có thì sợ gì ai).
Phòng net của tui hiện giờ là 30 máy 20 máy là của Hoàn Long, 10 máy của Phong Vũ (mới thanh lý 10 máy cũ của PV) xài vẫn ok, có vấn đề gì đâu.

themes4yahoo
25-07-2007, 15:07
Tưởng vào khen hóa ra lại chê. bó tay mấy bác!

babylearnit
27-07-2007, 03:20
Tưởng vào khen hóa ra lại chê. bó tay mấy bác!

Nghĩ làm sao mà khen tụi nó lol
Ko dở tiệm nó thì thôi chứ khen cái giề

musimla78
04-08-2007, 16:19
trời ơi
ở HOÀN LONG vừa hết chương trình giảm giá 50% là tiếp theo Chương trình tháng 8 vì khách hàng
tôi thấy HOÀN LONG đang bảo hành miễn phí cho những khách đã hết BẢO HÀNH
vậy là tôi chọn lựa mua máy tại HOÀN LONG lầ đsung rồi đó bạn

babylearnit
05-08-2007, 21:16
im miệng lại đi đc rồi musimla

Nghe nói nhan nhản cái Hoàn Long chói tai quá, ko ai trên đây mua hàng Hoàn Long nữa đâu, khỏi quẳng céo chi cho mệt...

thanhdatngocrong
04-04-2009, 20:16
1. hòang long
2. phong vũ
bỏ 2 thằng đó đi, dở ẹc

nguyenbachuong
30-12-2009, 21:12
tao moi dat coc 500 ngan de mua lap tap vi no noi no het hang hen mai len , khong biet co bi lua khong?