PDA

View Full Version : Không thấy nút "Remove" trong Add or Remove Programs

f+org
09-07-2007, 19:27
Không hiểu tại sao mình vào Add or Remove Programs để uninstall chương trình thì không thấy nút "Remove" đâu cả. Một số phần mềm mà mình install trước đây tự nhiên biến mất không lý do như yahoo messenger,IDM,LACVIET... (trước thời điểm xảy ra tình trạng này thì mình vẫn thấy xuất hiện trong Add or Remove Programs). Không biết máy máy mình có dính con virus nào kô? Hay là bị lỗi Windows? Mong các pác nhiệt tình giúp đỡ,mình xin chân thành cảm ơn.

Add or Remove Programs của mình như thế này (các icon của chương trình thay đổi mình nhìn rất khác lạ ):

tramlang
09-07-2007, 20:20
Bravo!!! Ít nhất thì mình cũng có một ...đồng chí chứ! Mình đã bị như thế và đã đăng đàn để nhờ giúp đỡ ở trang "tin học căn bản", nhưng chẳng thấy ai....giúp cả, cuối cùng thì phải dùng đến một "mẹo" nhỏ. Đó là nhờ đến phần Restore của phần mềm dọn dẹp rác cho registry ( mình đang dùng Amust Registry Cleaner 3.5), vì trước khi gặp trục trặc trong Control Panel vài ngày giống như bạn, mình dã dùng phần mềm này và nó đã tự backup một point gần nhất. Sau khi restore, máy mình hoạt động bình thường. Viết ra đây để bạn tham khảo! Thân mến. TL

trieudoahong
09-07-2007, 23:37
thôi thì xài đỡ mấy soft uninstall đi.

ko12
10-07-2007, 00:12
thử bỏ đĩa cài đặt vô, coi có muc uninstall không....
hi vọng là có
:nize daiz all:

f+org
10-07-2007, 22:32
Bravo!!! Ít nhất thì mình cũng có một ...đồng chí chứ! Mình đã bị như thế và đã đăng đàn để nhờ giúp đỡ ở trang "tin học căn bản", nhưng chẳng thấy ai....giúp cả, cuối cùng thì phải dùng đến một "mẹo" nhỏ. Đó là nhờ đến phần Restore của phần mềm dọn dẹp rác cho registry ( mình đang dùng Amust Registry Cleaner 3.5), vì trước khi gặp trục trặc trong Control Panel vài ngày giống như bạn, mình dã dùng phần mềm này và nó đã tự backup một point gần nhất. Sau khi restore, máy mình hoạt động bình thường. Viết ra đây để bạn tham khảo! Thân mến. TL

Vậy sao? hiện giờ mình không có 1 bản backup của Registry ở thời điểm trước đây cả,làm sao mà Restore???. Dù sao để mình thử soft của bạn xem nào. Cám ơn bạn đã chia sẽ.