PDA

View Full Version : Gmail và out look

Lord_of_monsters
09-07-2007, 14:23
híc híc híc
dạo này sau khi cấu hình out look ngon lành cho gmail nhấn vô nó thông báo lỗi pop.gmail.com mình vào gmail\setting \forward and pop setting cho nó enable lên thì nó vô được kiểm tra mail trong out look ngon lành. nhưng có một lỗi như sau:
nếu có mail mới thì out look không cập nhật được mail mới mặc dù gửi mail đi được bác nào biết làm sao để out lôk hoạt động bình thường không. vì như nói trên em phải vô mail set lại pop setting nó mới hiển thị mail mới mặc dù em đã save cấu hình lại rồi vẫn bị (o rõ nguyên nhân)

Lord_of_monsters
10-07-2007, 08:36
không ai xài out look hết ah ?? :)

luongmai
10-07-2007, 10:37
không ai xài out look hết ah ?? :)

hì hì sài Ô pê ra
nhỏ
nhẹ
nhanh
....

The Old Man
10-07-2007, 11:09
Bạn có để đúng incoming port là 995
Và Outgoing port là 465
Cùng với check mark cho "This sever requires an encrypted connection (SSL)" cho cả hai.

Lord_of_monsters
10-07-2007, 15:05
Bạn có để đúng incoming port là 995
Và Outgoing port là 465
Cùng với check mark cho "This sever requires an encrypted connection (SSL)" cho cả hai.

>>bác TOM ah em làm hết nó nhận gửi mail bình thường nhưng không auto bác ah, vô được một lần lần sau lại phải set lại pop mới duyệt lại mail tiếp, chán thế chứ bác biết sao không ??
:angry:

sakuraminamoto
10-07-2007, 17:12
Mình khuyên bạn ko nên dùng OE, với Gmail thì có rất nhiều lỗi.Trước đây mình dùng thấy nản quá nên thôi cứ dùng trình duyệt,vẫn nhanh hơn là ngồi hì hục sửa mấy cái lỗi ngớ ngẩn