PDA

View Full Version : Code sao để web chạy ổn định

heovissan
09-07-2007, 09:53
Tình hình là mình có code 1 web dùng ASP.NET 2.0 và đang đặt ở mắt bão. Khi up lên thì thời gian đầu khoảng hơn 6 tháng web chạy khá ổn định. Nhưng dạo gần đây ko biết là matbao có update gì ko mà lâu lâu khi vào lại bị tình trạng :

Server Application Unavailable

The web application you are attempting to access on this web server is currently unavailable. Please hit the "Refresh" button in your web browser to retry your request.

Administrator Note: An error message detailing the cause of this specific request failure can be found in the application event log of the web server. Please review this log entry to discover what caused this error to occur.

Có hỏi bên support thì nhận được câu trả lời là code của bạn cần publish hơn ( mình được giải thích là publish là phải biên dịch ra các file dll và .complie để site có thể chạy tốt hơn). Do chưa có kinh nghiêm viết code nên mình post bài này để mong các bạn chỉ giáo thêm. Còn tình trạng trên thì nguyên nhân do đâu mà lại bị. Vì khi chạy trên localhost thì ko có lỗi gì !

Cách code của mình là viết các class truy xuất trong CSDL ( Vừa dùng Store Procedure của SQL2000 vừa dùng SQL query - Do mình muốn làm theo nhiều cách cho quen ) Cách viết này giống như mô hình 3-tier nhưng do web qui mô nhỏ nên mình bỏ qua lớp business.

PS : mình ko có ý gì chê bai matbao, mình chỉ muốn học hỏi thêm kinh nghiệm của các đàn anh đi trước mà thôi. :)