PDA

View Full Version : Khó hiểu tốc độ cáp quang VNPT

baphuc1024
07-05-2015, 15:27
Tình hình là khi đứt cáp quang lần gần đây nhất mình rất lo lắng vì mình làm tiệm net. Mình sợ truy cập vào các web nước ngoài như youtube, facebook rất lag nhưng tốc độ mạng của mình gần như ko ảnh hương gì download từ youtube bằng Cốc Cốc có thể đạt hơn 2MB/s. Mình nghĩ là do nhà mạng sử dụng biện pháp dự phòng nào đó nên tốc độ ổn định như vậy

Nhưng từ ngày hôm qua tốc độ vào các trang web như facebook, youtube rất chậm. Ai giải thích dùm mình cái vụ này cái

datpt255
08-05-2015, 10:13
Chắc là do bị ảnh hưởng của quá trình xử lý đứt cáp quang biển AAG đó bác, chứ VNPT là ổn nhất rồi.

stub123
08-05-2015, 10:15
Nhờ mọi người tư vấn
Chào tất cả
Mình đang có một mô hình mạng như sau muốn hỏi anh em cao thủ một vài ý kiến
Mô hình của mình 17 tầng nhà, mối tầng 8 phòng, mỗi phòng 1 AC( access point) mỗi phòng từ 3-5 uer
Mô hình chạy mạng như sau 1 core switch -- switch 1 -- switch 2 -- switch3 --switch4
core switch kết nối với các switch bằng cáp quang, đường truyền mạng của mình là 80Mb
mối switch con chạy cable đến 4 tầng, mỗi phòng một cable để kết nối vào AC
--> mỗi switch sẽ có 32 node cable kéo 32 ac
Xin hỏi mọi người, theo mọi người mô hình trên có thể kéo được hay không hay là sẽ sập mạng ngay, nếu kéo được thì thiết bị nên là loại như thế nào, thanks

chimlonvn
13-06-2015, 22:43
Đợt này đứt cáp quang biển với lại Thanh thải Cáp tại Hà Nội, mạng nào cũng chậm bác ơi

yads
20-06-2015, 10:07
vpnt giờ chán lắm mình đang bỏ đây , xài cáp quang 1 mình 1 ngựa còn chậm đây

chimlonvn
28-06-2015, 14:44
Bác cần kiểm tra tốc độ mạng (http://vtvnet.com/4-cach-kiem-tra-toc-do-mang-internet-don-gian-p1/) thì tham khảo nhé

gentleonline
23-09-2015, 10:55
Nhờ mọi người tư vấn
Chào tất cả
Mình đang có một mô hình mạng như sau muốn hỏi anh em cao thủ một vài ý kiến
Mô hình của mình 17 tầng nhà, mối tầng 8 phòng, mỗi phòng 1 AC( access point) mỗi phòng từ 3-5 uer
Mô hình chạy mạng như sau 1 core switch -- switch 1 -- switch 2 -- switch3 --switch4
core switch kết nối với các switch bằng cáp quang, đường truyền mạng của mình là 80Mb
mối switch con chạy cable đến 4 tầng, mỗi phòng một cable để kết nối vào AC
--> mỗi switch sẽ có 32 node cable kéo 32 ac
Xin hỏi mọi người, theo mọi người mô hình trên có thể kéo được hay không hay là sẽ sập mạng ngay, nếu kéo được thì thiết bị nên là loại như thế nào, thanks

Bạn ơi, bạn có thể làm rõ thêm:

- mô hình mạng này sử dụng cho cái gì?
- mỗi AP không hay cả sử dụng cho khách hàng cắm dây nữa?
- Có sơ đồ không? gửi cho mình vào bhvnpthanoi@gmail.com