PDA

View Full Version : Help! màn hình hiển thị co 4bit

tuananhn
08-07-2007, 10:56
em vừa mua màn hình tinh thể lỏng acer, sau khi lắp đặt xong thì màn hình chỉ nhận có 4bit, em đã thử cài lại card màn hình và update nhưng ko được, khi bấm vào display properties-->Settings thì hiện lên thông báo: "The curently selected graphics display driver can not be used. It was written for a previous version ò windows, and is no longer compatible with this version ò windows..." em đã update driver của card màn hình lên bản mới nhất rồi. Em dùng card màn hình RADEON 9200 series

phamhongle84
08-07-2007, 11:20
Bạn cài win ở màn hình khác xong dem sang đây chạy ah. Cái này cũng có trường hợp như thế rồi
Bạn thử cài lại win ở màn hình đó đi .
Có sai thì đừng chửi nha (có thể dúng có thể sai nhưng cứ làm đi chưa làm sao biết không thành công dúng không)

tuananhn
08-07-2007, 12:15
uhm,cám ơn nhé để mình thử lại coi

hoangdao26990
08-07-2007, 20:47
Bạn cài win ở màn hình khác xong dem sang đây chạy ah. Cái này cũng có trường hợp như thế rồi
Bạn thử cài lại win ở màn hình đó đi .
Có sai thì đừng chửi nha (có thể dúng có thể sai nhưng cứ làm đi chưa làm sao biết không thành công dúng không)

cái này kì vậy,màn hình chỉ hiển thị thui,chứ làm j có cài win ở mo này mo kia chứ ?!?
theo như dòng thông báo thì card của bạn ko tương thích với win hiện tại,bạn thử cài lại win xem.