PDA

View Full Version : ĐEN.............................Cần giúp đỡ

Dailyseo
21-04-2015, 18:45
Em phải kháng cáo như thế nào đây :( xin mọi người hỗ trợ.
Xin chào,

Email này là nhằm cảnh báo với bạn rằng tài khoản AdSense của bạn đã bị phát hiện là không tuân thủ chính sách chương trình AdSense của chúng tôi và do đó, tài khoản AdSense của bạn đã bị vô hiệu hóa.

Trạng thái tài khoản hiện tại:: Bị vô hiệu hóa

Tác vụ bắt buộc: Không

Điều quan trọng cho một trang web hiển thị AdSense là mang lại giá trị đáng kể cho người dùng bằng cách cung cấp nội dung độc đáo và có liên quan và không đặt quảng cáo trên các trang có nội dung được tạo tự động hoặc các trang có ít hoặc không có nội dung nguyên bản. Điều này có thể bao gồm, nhưng không giới hạn:

sao chép các phần nội dung văn bản từ các nguồn khác
trang web dành riêng cho video được nhúng từ các máy chủ khác
trang web có nội dung sai ngữ pháp không có ý nghĩa hoặc có vẻ như được tạo tự động
trang web rập khuôn hoặc được tạo trước cung cấp nội dung trùng lặp cho người dùng

Để biết thêm thông tin, vui lòng xem xét chính sách chương trình AdSense, bài viết trợ giúp này về nội dung được cóp nhặt và Nguyên tắc chất lượng dành cho quản trị viên web.

Như đã nêu trong chính sách chương trình của chúng tôi, các trang web hiển thị quảng cáo Google phải cung cấp các thông tin đầy đủ và hữu ích cho người dùng. Người dùng phải có thể dễ dàng điều hướng qua trang web để tìm các sản phẩm, hàng hoá hoặc dịch vụ được hứa hẹn. Ví dụ về điều hướng sai hướng bao gồm nhưng không giới hạn:

Xác nhận sai về nội dung có thể tải xuống hoặc trực tuyến
Liên kết với nội dung không tồn tại
Chuyển hướng người dùng đến trang web không có liên quan và/hoặc gây hiểu lầm
Văn bản trên trang không có liên quan đến chủ đề và/hoặc mô hình kinh doanh của trang web.

Để biết thêm thông tin, vui lòng xem xét Nguyên tắc chất lượng dành cho quản trị viên web của Google và chính sách chương trình AdSense.

boundnik
21-04-2015, 18:50
sao chép các phần nội dung văn bản từ các nguồn khác
trang web có nội dung sai ngữ pháp không có ý nghĩa hoặc có vẻ như được tạo tự động
trang web rập khuôn hoặc được tạo trước cung cấp nội dung trùng lặp cho người dùng

khỏi kháng cáo :d

nightstar_dhkt
21-04-2015, 19:00
Chỉ có nước ôm bom tới trụ sở của nó đứng may ra được để ý.

Dailyseo
21-04-2015, 19:02
xin lỗi site không copy nhé, tự làm luôn

abcxyz77
21-04-2015, 19:23
xin lỗi site không copy nhé, tự làm luôn

Mà bác làm nội dung gì? Mình cũng không ưa google, nó độc quyền nên rất láo, khả năng nó xem xét lại là thấp. Đối với nó thì cái gì cũng có thể chê được, nhưng chắc bác đã làm gì đó vi phạm lắm nó mới xử vậy

Dailyseo
21-04-2015, 22:15
Uhm nội dung của mình về y tế, sức khỏe nội dung tiếng anh :( traffic 40-70k. giờ nản luôn

Kiều Nữ
21-04-2015, 22:43
Uhm nội dung của mình về y tế, sức khỏe nội dung tiếng anh :( traffic 40-70k. giờ nản luôn

ngày kiếm đc 1k ko bác

lion9rock
21-04-2015, 23:22

Site khủng, có thông tin gì mới bác chia sẻ cho em với nhé

abcxyz77
21-04-2015, 23:23
ngày kiếm đc 1k ko bác

1 ngày ai mà kiếm đc 1k nổi chứ=)) cũng không hiểu sao bác bị ban nhưng chắc có liên quan tới click, cũng có thể do bác có dính bản quyền bị thằng nào nó kiện

cmhood.com
22-04-2015, 00:13
một khi đã bị ban thì khỏi kháng cáo :D

EmptyHeart
22-04-2015, 00:50
1 ngày ai mà kiếm đc 1k nổi chứ=)) cũng không hiểu sao bác bị ban nhưng chắc có liên quan tới click, cũng có thể do bác có dính bản quyền bị thằng nào nó kiện

Bác nhận xét có phần chủ quan quá :) Một ngày nhiều k cũng có bác nhé!

Dailyseo
22-04-2015, 02:06
Uhm trung bình 700-1k2. Thật sự ko vi phạm gì mà, ảnh bà bầu mình cũng giảm ít nhất để trách sẽy. Còn thu nhập mình ko dấu gì 28k

duccoibmt
22-04-2015, 02:27
Tưởng ban domain. Ban GÀ thì thay con khác vào chiến tiếp.

"sao chép các phần nội dung văn bản từ các nguồn khác
trang web rập khuôn hoặc được tạo trước cung cấp nội dung trùng lặp cho người dùng"

Có từng này lỗi thui à :D

Kiều Nữ
22-04-2015, 07:30
Uhm trung bình 700-1k2. Thật sự ko vi phạm gì mà, ảnh bà bầu mình cũng giảm ít nhất để trách sẽy. Còn thu nhập mình ko dấu gì 28k

28k thì đắng qua :-s
Treo tạm con khác kiếm lại thôi, ko kiện đc nó đâu :'(

Hóng chia sẽ

congihonit
22-04-2015, 07:35
Nếu site bạn ngon lành thì kháng cáo và hỏi nó nguyên nhân khắc phục chứ chơi acc khác buồn buồn nó làm cho phát thì đau

SVPro
22-04-2015, 10:06

nhận được mấy lần như này rồi bác :D, chỉ cần nhận được 1 lần thôi là ấm cmnr lol

Google Analytics
22-04-2015, 10:42
Trường hợp này vi phạm bản quyền nhưng bên tác giả không khiếu nại mà do người dùng hoặc GA phát hiện. Ví dụ: E-book, tài liệu...
Khi bị phát hiện thì nó cho vào việc sao chép, cóp nhặt...

lad
22-04-2015, 11:27

Lỗi này là lỗi gì vậy các pro?

thienvt
22-04-2015, 22:24
Chắc nội dung nhạy cảm

hoang_philong
22-04-2015, 22:38
đã ban acc thì domain cũng lìa

yakary
22-04-2015, 22:40
đã block rồi thì khỏi kháng khỏi gỡ