PDA

View Full Version : Adsense vừa gửi email cho em :(

tikilijh
17-04-2015, 18:46
Giải thích sự vi phạm

Điều quan trọng cho một trang web hiển thị AdSense là mang lại giá trị to lớn cho người dùng bằng cách cung cấp nội dung độc đáo và có liên quan và không đặt quảng cáo trên các trang có nội dung tự tạo hoặc các trang có ít hoặc không có nội dung nguyên bản. Trang web của bạn cũng phải cung cấp trải nghiệm người dùng tốt qua điều hướng và tổ chức rõ ràng. Người dùng cần có thể dễ dàng nhấp qua các trang của bạn và tìm thông tin mà họ đang tìm kiếm. Vui lòng xem xét Nguyên tắc Chất lượng cho Webmaster của Google để biết thêm thông tin.

Tác vụ bắt buộc: Kiểm tra sự tuân thủ của tài khoản

Mặc dù việc phân phát quảng cáo đến trang web ở trên đã bị vô hiệu hóa, tài khoản AdSense của bạn vẫn còn hoạt động. Vui lòng lưu ý rằng URL ở trên chỉ là một ví dụ và các vi phạm tương tự có thể xảy ra ở các trang khác của trang web này hoặc các trang web khác mà bạn sở hữu. Do đó, chúng tôi khuyên bạn dành thời gian để xem xét phần còn lại của các trang web của mình nhằm đảm bảo rằng chúng tuân theo chính sách của chúng tôi và giám sát chúng để làm giảm khả năng nhận các email chính sách của chúng tôi trong tương lai. Ngoài ra, vui lòng lưu ý rằng nhóm chúng tôi bảo lưu quyền vô hiệu hóa tài khoản bất kỳ lúc nào nếu chúng tôi tiếp tục thấy vi phạm xảy ra.

Thế này là thế nào hả các bác, em bị GA chặt rồi hả :(

gioitinhtv
17-04-2015, 18:49
Chưa! Acc vẫn sống, bây giờ bác khắc phục lỗi như nó nói đi, rồi send mail cho nó check lại. Hoặc quang cái domain đó đi

truongkg113
17-04-2015, 18:49
Mới band domain thôi chứ chưa bay acc đâu chia buồn cùng bác:(

nhq1993
17-04-2015, 18:53
Em còn không đăng ký được GA luôn, giờ đang phải dùng chung nick.

tikilijh
17-04-2015, 18:53
Chưa! Acc vẫn sống, bây giờ bác khắc phục lỗi như nó nói đi, rồi send mail cho nó check lại. Hoặc quang cái domain đó đi

Cụ thể em bị mắc lỗi gì vậy bác ơi :(

level10
17-04-2015, 18:54
Thế là may chán rồi đó bác :D

tikilijh
17-04-2015, 18:55

Bác biết địa chỉ email khiếu nại nó không bác ?

- - - Updated - - -

Thế là may chán rồi đó bác :D

Vâng, nhưng em cũng buồn, domain e thích thì nó lại bay :(
Không biết khiếu nại được không :(

gioitinhtv
17-04-2015, 18:58
Bạn vi phạm nên khiếu lại kiểu gì: Nó band domain rồi, giờ làm web khác thôi. Nội dung của bạn cop đúng không?

Pass
17-04-2015, 19:05
Quá đỏ cho đội đen luôn :D

tikilijh
17-04-2015, 19:10
Bạn vi phạm nên khiếu lại kiểu gì: Nó band domain rồi, giờ làm web khác thôi. Nội dung của bạn cop đúng không?

Vâng, em vi phạm nội dung cóp nhặt :(

- - - Updated - - -

Quá đỏ cho đội đen luôn :D

Buồn lắm bác ạ, sắp tới ngày thì...!!!

abcxyz77
17-04-2015, 19:53
nội dung cóp nhặt mảng nào bác nói rõ được không? đang tò mò không hiểu mức độ nào thì ban, làm sao nó biết cóp nhặt nhể?

mrvantich
17-04-2015, 21:33
1 - 2 bài mà copy/sửa 50% cũng có thể bị ntn và ban domain nhé. Bác vào Adsense nó có dòng đỏ lòm trên cùng ấy mà, bác xem chi tiết nó sẽ có lý do: Nội dung cóp nhặt. Nếu site bác ngon thì khắc phục và chọn khiếu nại, site có vấn đề thì bỏ domain thôi.