PDA

View Full Version : Đên nay Bác ko ngủ

minhhang_1709
07-07-2007, 09:40
Cái này chỉ là truyện cười thôi! Không có ý gì khác! Anh,chị nào đọc không vừa lòng xin góp ý chân thành để em khắc phục những khiếm khuyết còn mắc phải vì đây là bài đầu tiên em gửi! Xin cám ơn các anh chị đã ghé qua xem! ^^

Đêm nay Bác ko ngủ
Bác thay bỏ đồ ngủ
Bác ra khỏi phòng ngủ
Bác đi lại gần tủ
Bác thấy trái đu đủ
Bác định mời bạn cũ
Cùng ăn trái đu đủ
Nhưng rồi bác tự nhủ
Chia ra ăn sao đủ
Mình đâu phải Hạng Vũ
Đánh bại được cả lũ
Không khéo xịt máu mủ
Thế là Bác ko rủ
Bác tiến lại gần tủ
Bác mở cánh cửa tủ
Bác thò tay vào tủ
Bác lấy trái đu đủ
Bác thấy nó hơi cũ
Thì ra nó bằng mủ
Quê quá... Bác đi ngủ!

vulh_bk
07-07-2007, 10:16
Láo quá !

huy_bus
07-07-2007, 13:20
...đề nghị mod del nick và topic này...

dreamstar
07-07-2007, 13:54
có thể từ bác ở đây ý nói là theo người bắc, họ dúng tứ bác để xưng hô với nhau, trong diễn đàn tin học này bác rất nhiều đấy :D

deca_agear
07-07-2007, 14:03
Tay này nên xử bắn vì tội nói xấu Bác HCM.
Cho hắn ra toàn án binh, dùng đu đủ ném chết.

dai-gai
07-07-2007, 16:15

...đề nghị mod del nick và topic này...

có đụng chạm gì gì đâu???:whistling
trong bài trên có từ HCM nào đâu?:innocent:, chẳng lẽ cứ bác là HCM à:rolleyes:
bài thơ tếu thật, mình bít có nhiều bài cải biên còn tếu hơn kìa khủng hơn nhiều....nhưng d lắm...

noob.123
07-07-2007, 17:23
Mấy anh đúng là dở hơi, bác ở đây không phải là BÁC HỒ. Bác ở đây có thể là bác vá xe đạp, bác là anh trai của bố, bác hàng xóm, bác bán bia, bác xe ôm. Sao cứ nhắc đến từ bác lại là BÁC HỒ :-?
Bác nào lý giải cho em nghe với

dai-gai
08-07-2007, 21:48
Đêm nay bác không ngủ.

Đêm nay bác không ngủ.
Ngày mai bác ngủ bù .
Anh bạn trẻ gật gù .
Đúng là già gân...

Anh bạn trẻ thức dậy .
Thấy trời khuya lắm rồi.
Mà sao bác vẫn ngồi .
Tay fím tay click chuột.

Anh bạn trẻ sốt ruột .
Lén xem bác làm gì .
Rón rén lại gần thì .
Thấy bác đánh đế chế .
Anh bạn trẻ thấy thế .
Gạ bác đánh sô lô
bác chợt cười hô hô...!
Chú đánh sao lại bác!

Anh bạn trẻ khoác lác.
bác chấp cháu chọn Shang .
Còn bác Palmyran .
Cháu sẽ cho bác ...chết .
bác cười :"bác chấp hết.
Chú mau lập mạng đi .
bác cháu ta cùng thi .
Xem chú hay bác giỏi

=>..... sáng tạo của những game thủ....

babylearnit
08-07-2007, 21:59
anh bạn là game thủ
hôm bữa gặp quán cũ
mặt đờ vì thiếu ngủ
vẫn là cái tật cũ
tiền xài hoài ko đủ
mới mượn tui ít mủ(máu :D)
Lại đem vào quán Lủ

típ típ bà con lol

noob.123
09-07-2007, 00:06
Hay, đúng là những thi gia, qua bài thơ xuyên tạc của các bạn, làm mình nhớ lại thời còn là học sinh cấp 3, suốt ngày trốn học trèo tường vượt rào để đi theo tiếng gọi của... quán điện tử.
Những bài thơ mang âm hưởng nhẹ nhàng pha lẫn với những tiếng cười... thâm thúy.
Đánh giá: Cao và cho 10 điểm, đề nghị bác Nhân ghi bảng vàng. Ngành giáo dục VN đã có cơ may sánh vai với nền thi ca thế giới

co3d
09-07-2007, 11:29
Hay, đúng là những thi gia, qua bài thơ xuyên tạc của các bạn, làm mình nhớ lại thời còn là học sinh cấp 3, suốt ngày trốn học trèo tường vượt rào để đi theo tiếng gọi của... quán điện tử.
Những bài thơ mang âm hưởng nhẹ nhàng pha lẫn với những tiếng cười... thâm thúy.
Đánh giá: Cao và cho 10 điểm, đề nghị bác Nhân ghi bảng vàng. Ngành giáo dục VN đã có cơ may sánh vai với nền thi ca thế giới

Nói nhảm tốt, nhìn mặt mất cảm tình, vào thread nào cũng gặp, ****!

Lord_of_monsters
10-07-2007, 09:24
đêm nay bác không ngủ
anh đội viên thức dậy
thấy trời khuya lắm rồi
mà sao bác vẫn ngồi :unsure:
bên đống tiền đếm dở :ohmy:

anh đội viên hỏi bác
trời khuya lắm lắm rồi
mà sao bác vẫn ngồi :glare:

chú cứ việc ngủ ngon
ngày mai ăn thịt chó :food_smil
anh dội viên nhăn nhó :ermm:
thịt chó ăn chán rồi
ngày mai ăn cá hôi :drunk:

noob.123
10-07-2007, 11:18
Nói nhảm tốt, nhìn mặt mất cảm tình, vào thread nào cũng gặp, ****!
Nói gì mà nhảm hay chính là bro đang nói nhảm >_<
Mặt tôi cha sinh mẹ đẻ nó đã thế, chẳng có gì phải xấu hổ. Bro làm ơn "trưng" cái mẹt ra để tôi ngắm xem ngang dọc ra sao ^_^. Xem có bằng tôi kô ?
Thread nào cũng gặp vì tôi có time ngồi online. Chắc bro không có tiền ngồi online nên...ghen tị đúng không =))
Thật là đáng thương

AnhTuanKB
10-07-2007, 12:49
có thể từ bác ở đây ý nói là theo người bắc, họ dúng tứ bác để xưng hô với nhau, trong diễn đàn tin học này bác rất nhiều đấy :D
thế bác có thấy từ Bác được viết hoa không? Thread này không del di chứ để làm gì

dai-gai
10-07-2007, 14:33
thế bác có thấy từ Bác được viết hoa không? Thread này không del di chứ để làm gì
Bác viết hoa là tên riêng đấy
ồ Bác viết hoa là HCM á??? không lẽ HCM ngoài các tên khác ra còn có tên là Bác nữa à:whistling
có thể là 1 người nào đó có tên Bác được không? Lê Văn Bác, Nguyễn Văn Bác....nhiều và nhiều lắm
Bác viết hoa tên riêng đấy....không phải là HCM đâu, vì trong cuộc đời và sự nghiệp HCM không có giai đoạn nào HCM lấy tên là Bác cả HCM có nhiều tên lắm nhưng không có lấy tên là Bác....lol

co3d
10-07-2007, 14:45
Nói gì mà nhảm hay chính là bro đang nói nhảm >_<
Mặt tôi cha sinh mẹ đẻ nó đã thế, chẳng có gì phải xấu hổ. Bro làm ơn "trưng" cái mẹt ra để tôi ngắm xem ngang dọc ra sao ^_^. Xem có bằng tôi kô ?
Thread nào cũng gặp vì tôi có time ngồi online. Chắc bro không có tiền ngồi online nên...ghen tị đúng không =))
Thật là đáng thương

Chú tự hào cùng khuôn mặt + 18 cây xương ah, haha. Cái đó tui ko dám trưng ra đâu. Chỉ để cho các em nhìn thôi, đem vào đây nhiều người ngứa mắt! Tiền lên net thì anh ko thiếu đâu chú ơi, gói cước nhà chú nhân 2 vẫn chưa thấm cho nhà anh, haha. Tiền lên net, ngồi máy chỉ là lúa lép thôi, mà nhà giàu thì tiếc j lúa lép, haha

phoipha
10-07-2007, 14:50
Các bác có biết vụ diễn đàn VTC bị đóng cửa hồi cuối tháng 5 chứ
Là do vụ đăng bài thơ này lên đấy
ddth cẩn thận, "bọn họ" không thích nói lý lẽ đâu

ngothuaan
10-07-2007, 15:34
vikhoa nên xoá và cảnh cáo những ai lập topic "đem cụ Hồ" ra nói, xuyên tạc, nói nhảm.

noob.123
10-07-2007, 15:58
Chú tự hào cùng khuôn mặt + 18 cây xương ah, haha. Cái đó tui ko dám trưng ra đâu. Chỉ để cho các em nhìn thôi, đem vào đây nhiều người ngứa mắt! Tiền lên net thì anh ko thiếu đâu chú ơi, gói cước nhà chú nhân 2 vẫn chưa thấm cho nhà anh, haha. Tiền lên net, ngồi máy chỉ là lúa lép thôi, mà nhà giàu thì tiếc j lúa lép, haha
Anh kô tự hào đâu, vì người anh nó thế, ăn mãi không béo được. Nhà chú chắc tiền nhiều lắm nhỉ, chắc bố mẹ làm to tham ô công quỹ, ăn tiền của nhà anh nên chú mới dám khẳng định (bốc phét=)) ) là nhà chú tiền nhiều. Cái loại như nhà chú thì dân nó đang chửi cho thối mũi khắp nơi đó. (Nhà chú có mấy tỉ mà ba hoa bốc phét ở đây )
Anh biết thân phận nhà anh nghèo không có cái áo để mặc, nhưng mà là do cái bọn tham quan như nhà chú đấy ;)

co3d
10-07-2007, 17:07
Anh kô tự hào đâu, vì người anh nó thế, ăn mãi không béo được. Nhà chú chắc tiền nhiều lắm nhỉ, chắc bố mẹ làm to tham ô công quỹ, ăn tiền của nhà anh nên chú mới dám khẳng định (bốc phét=)) ) là nhà chú tiền nhiều. Cái loại như nhà chú thì dân nó đang chửi cho thối mũi khắp nơi đó. (Nhà chú có mấy tỉ mà ba hoa bốc phét ở đây )
Anh biết thân phận nhà anh nghèo không có cái áo để mặc, nhưng mà là do cái bọn tham quan như nhà chú đấy ;)

Ko hiểu cu này đang lí sự cái j, bộ ai giàu cũng ăn hối lộ, haha. Tiền anh cũng đủ giàu hơn tiền bố mẹ của chú em cộng thêm tiền làm ăn của chú nhân đôi, haha. Chưa cần lôi tiền ông bà già ra khoe, haha. Tựu sức mình có j thì khoe thôi em ơi, đừng đụng chạm, hehe

co3d
10-07-2007, 17:08
Mod ơi, close thôi mod!

noob.123
10-07-2007, 17:13
oh 1 đại tư sản đã xuất hiện ở VN
Nói thật cỡ như nhà chú có mấy nghìn tỉ VN :-?
Nếu chú mà ở Hà Nội chắc anh phải biết tiếng chứ ?
Hay là đang quăng boom đây :-?

noob.123
10-07-2007, 17:15
Tiền làm bằng mồ hôi công sức kể cả giàu cỡ Trương Đình Anh cũng không bao giờ ba hoa bốc phét.
Còn cái dạng ăn cướp của dân thì lại rất thích khoe mình là đại gia điển hình là nói phét và ăn chơi trụy lạc, tiền chùa mà

Vô Tình
21-07-2007, 23:10

Người post bài này sống ở TP.HCM. Mà theo em nghĩ cũng không nên truy cứu làm gì. Vui là chính mà !

quyhienhinh
21-07-2007, 23:21
Bác này là chỉ các bác chứ còn ai vào đây nữa:-)

nvp19892003
24-07-2007, 00:43

dạ cho em hỏi chương nào mục nào dòng nào của Bộ Luật Hình Sự có tội "nói xấu Bác HCM" thế ạ
Thiếu gì người tên Bác ạ, cái tên này chưa đi đăng kí bảo hộ quyền sở hữu thì đừng có mà thấy kêu Bác là tưởng Bác Hồ
Sao ở Mỹ người ta chửi G.W.Bush thì ko sao mà ở VN mới có viết 1 bài thơ "hiện thực" về Bác (ko phải Bác Hồ)mà đã bị đòi lôi ra xử bắn thế ạ, có phải là vì thiếu cái human rights ko ạ;))