PDA

View Full Version : Website của thầy giáo Đỗ Việt Khoa đâu rùi?

superthin
07-07-2007, 07:58
Chào các bạn,

Năm ngoái, khi vụ thầy Khoa ồn ào, mình có vào trang của thầy đâu như là dovietkhoa.com thì phải, để xem bình luận khác nhau. Năm nay, khi nghe thầy bị người ta... tuýt còi, mình cũng vào lại để xem luồng dư luận khác nhau thế nào thì không thể truy cập được.

Có thể mình nhớ nhầm địa chỉ website chăng? Các bạn tìm giúp xem trang web này hiện nay đang ở địa chỉ nào nhé?

Cám ơn rất nhiều!

Arkain
07-07-2007, 08:32
Bị các cụ ghép vào với tội "vu khống" và cho lên thớt cả mấy tháng trước rồi.

http://www.x-cafevn.org/forum/showthread.php?t=5754

superthin
07-07-2007, 12:21
Như vậy, có thể hiểu rằng người Việt Nam chúng ta chỉ ưa nghe những lời nói ngọt ngào dù nó có thể sai be bét những điều thực tế xảy ra. Và cũng nhiều người thích "đánh hội đồng" (đánh hôi) những kẻ khác.

Tại sao không có ai đang ở nước ngoài tiếp quản cái dovietkhoa.com để tiếp tục phát triển nhỉ. Miễn là có được một đội ngũ biên tập viên làm việc tích cực một chút, kiên quyết loại bỏ những bài mang tính quá khích hoặc không thể xác minh được tính đúng / sai.

Một điều rất buồn cười là có nhiều nhà báo, bài báo rất hay giới thiệu những trang web chưa xin phép Bộ văn hóa Thông tin, rồi khi trang web đó có một vài bài thuộc hàng...nhạy cảm thì lại bảo rằng nó cần phải được cấm truy cập, đề nghị các ISP nhốt nó lại. Trong khi đó, lẽ ra những bài báo ca ngợi những website do công dân Việt Nam lập ra mà không phép thì phóng viên không được viết bài giới thiệu về nó. Chả thấy nhà báo nào bị phạt / khiển trách về việc này?! Lạ thật!

Bộ Văn hóa - Thông tin lại không cấp phép cho những trang web do cá nhân lập ra. Như vậy, câu nói "Công dân được làm những gì mà pháp luật không cấm" đã bị người ta diễn sai. Và những thứ được xem là "chưa có qui định" thì sẽ bị treo ở đó.

Đề nghị Vi Khoa lại móc cái bài gì mà liên quan đến tên miền, giấy phép website lên cho anh em cùng xem và thảo luận cho vui. Mình cũng bức xúc cái vụ mấy thằng cha kỹ thuật bên VNNIC tự động trỏ sai tên miền của mình đi đâu đó, và không active cái kiểu gõ tenmien.com.vn lên mà phải gõ www.tenmien.com.vn ; muốn trỏ lại hoặc có thể truy cập vào tenmien.com.vn lại phải mất tiền. Trong khi đó với tên miền quốc tế thì chúng ta toàn quyền nghịch phá.

À, chúng ta phải làm một website tung hô Đảng Cộng Sản, tung hô cả những vụ tiêu cực lẫn không tiêu cực để xem nó có bị liệt vào website phản động? Hy vọng đây là một Case Study thú vị cho các webmaster :)

dreamstar
07-07-2007, 13:22
Có lẽ thang giao Khoa quá nhiệt tình nói lên tất cả sự thật nên đã làm phật lòng một số cây đa cây đề, vì thế website của thầy giao ko thề sống được lâu. :(

dinhlocphp
08-07-2007, 12:25
Có lẽ thang giao Khoa quá nhiệt tình nói lên tất cả sự thật nên đã làm phật lòng một số cây đa cây đề, vì thế website của thầy giao ko thề sống được lâu. :(

Xin phép được phản biện chút

Mình thấy thầy Đỗ Việt Khoa làm được một điều là dám nói tiêu cực ở một kỳ thi nhưng thú thực sau này hình ảnh của thầy ĐVK không còn trọn vẹn cho lắm. Được báo chí lăng xê quá nhiều mình thấy thầy hơi ngộ nhận về mình thì phải. Mình có đọc về quan điểm và định hướng của thầy khi tự ra ứng cử đại biểu quốc hội kỳ vừa rồi thú thực mình thấy thầy còn non nớt quá và tự đánh giá việc làm của mình to quá. Ngay cả việc trả lời về tính chính xác và trách nhiệm trong phản ánh các vấn đề tiêu cực của ngành giáo dục trên trang web của thầy cũng không có sức thuyết phục và có một chút gì đó thiếu trách nhiệm.

Hiện nay xã hội của mình vì có quá nhiều điều xấu và bất cập nên thấy ai dám chửi vung lên là cho người đó tiên tiến, tích cực. hic hic

superthin
10-07-2007, 07:21
Mình thấy thầy Đỗ Việt Khoa làm được một điều là dám nói tiêu cực ở một kỳ thi nhưng thú thực sau này hình ảnh của thầy ĐVK không còn trọn vẹn cho lắm. Được báo chí lăng xê quá nhiều mình thấy thầy hơi ngộ nhận về mình thì phải. Mình có đọc về quan điểm và định hướng của thầy khi tự ra ứng cử đại biểu quốc hội kỳ vừa rồi thú thực mình thấy thầy còn non nớt quá và tự đánh giá việc làm của mình to quá. Ngay cả việc trả lời về tính chính xác và trách nhiệm trong phản ánh các vấn đề tiêu cực của ngành giáo dục trên trang web của thầy cũng không có sức thuyết phục và có một chút gì đó thiếu trách nhiệm.

Cám ơn dinhlocphp đã cho biết thêm một số thông tin.
Mình không hề biết rằng thầy Khoa ứng cử đại biểu Quốc hội. Không rõ thầy Khoa có được bầu vào không?

all4country
10-07-2007, 07:29
Bạn vào trang www.vietnamnet.vn gõ từ khóa đỗ việt khoa vào ô tìm kiếm là rõ thôi nhé!

Mình không hề biết rằng thầy Khoa ứng cử đại biểu Quốc hội. Không rõ thầy Khoa có được bầu vào không?

bảo hà
10-07-2007, 08:08
Tôi tin rằng những ai có tinh thần thái độ nghiêm túc thì không thể chê thầy ĐVK, nhưng cũng không tâng bốc như những bài báo giật gân để thu hút độc giả, nhưng gược lại những ại thuộc dạng cần chỉnh sửa lại việc làm do thầy ĐVK nêu thì chắc chắn là không vừa lòng nên phải phản đối rồi, và có nhiều điều hay lời nói khó nghe. Tôi thì thấy thầy đã dũng cản phản đối cái sai trái để mở đường cho ngành giáo dục sang trang khác, đừng tiếp tục lừa nhau bằng những kết quả trong các kỳ thi, và thông cảm cho những người đứng mũi chịu sào, đấu tranh thì tránh đâu ?. Tôi không đề cao thầy như nhà bác học nhưng việc làm của thầy giống như nhà bác học, chịu thiêu sống của thiên chúa giáo để bảo vệ chân lý của mình là Trái đất tròn. Vậy nên đến bây giờ thầy ĐVK vẫn đang chịu nhiều lời nói và việc làm của những người không cùng suy nghĩ, không chịu thông cảm, vì việc làm đó mà bị ảnh hưởng đến thu nhập của họ....còn tôi thông cảm cho thầy và không đánh giá gì hết để cho lịch sử phán xét.

dongbien
14-07-2007, 23:02
Một web các bạn cần tìm nói về ĐVK.
http://www.ddgd.org/forum/index.php

nvp19892003
15-07-2007, 01:09

có mà được bầu, 100% đồng nghiệp bỏ phiếu bác bỏ
mịa nó thằng này chỉ tổ làm khổ học sinh, đặc biệt là làm khổ mình (năm nay mình thi TNPT)
sao ko để năm sau rồi hẵng chống tiêu cực có phải tốt ko
làm thế quái nào mà có thể học giỏi được cả 6 môn hả trời

security_plus
15-07-2007, 09:53
mịa nó thằng này chỉ tổ làm khổ học sinh, đặc biệt là làm khổ mình (năm nay mình thi TNPT)

Đầu óc thì thiển cận, ăn nói thì ...

dongbien
15-07-2007, 10:31
NvP nói như kẻ thất học. Học dốt thì mi trượt thôi, kêu ca nỗi gì. Chả lẽ mi muốn học trò gian dối mãi? Thế cả cái trường mi năm nay thầy cô không vận động chi à?

Brantanna
15-07-2007, 15:41
Người ta thường nói: "Ở đời, phải biết mình đang đứng ở đâu" Anh không biết vị trí của mình mà cứ chực ngoi lên thì bị đạp xuống là phải rồi.
Việc Thầy giáo DVKhoa, ban đầu (năm ngoái)thì Thầy làm đúng, năm nay thì Thầy sai rõ mười mươi! Việc website cá nhân của mình mà đẻ người khác lợi dụng là do người quản trị kém, vì vậy tạm thời đóng cửa là đúng rồi.
Nhưng sự đời mà, đâu có "cả vú lấp miệng em" mãi được, không có dovietkhoa.com thì cũng có site khác thôi nếu vẫn còn tiêu cực. Trước mắt, năm nay chưa thấy những vụ tiêu cực trong ngành GD nặng nề như năm ngoái bị phanh phui, nhưng đã hết chưa? Chưa đâu! chỉ có lặn sâu hơn thôi, che dấu kỹ hơn thôi!
Hãy đợi đấy! ;-)

dongbien
15-07-2007, 16:15
Là bạn ko đọc cái vụ đó rồi.
Vụ đó ông giáo Khoa chẳng sai. Báo thanh niên đăng vụ tin nhắn: http://www.thanhnien.com.vn/Doisong/2006/6/30/153977.tno
Các vị đọc xem : bài báo chỉ lấy tin từ công An TP Cần thơ, chẳng hề lấy ý kiến của người bị hại. Thông tin 1 chiều chụp mũ.Bao nhiêu vụ báo cáo láo từ cấp lãnh đạo, cấp công an rồi.
Trong khi:Cô hs Lan nhắn tin chởi bậy, người ta chụp mũ lên ông thầy của cô ta chỉ đạo để nhổ đi 1 cái gai trong mắt.
Web của ông giáo Khoa đưa tin cả 2 chiều, cả phản hồi của người đọc. Thế là thanh niên nó chửi ông ấy ngay.
Trên diễn đàn này, ai đó chởi báo này báo nọ hay cá nhân quan chức, liệu Admin có bị họ chửi như thế ko nhể?

dongbien
15-07-2007, 16:29
http://vietnamnet.vn/thuhanoi/2007/06/711787/

thaychuastudio
15-07-2007, 17:00
hơ hơ hơ hơ.... Chống Tiêu Cực!! ở VN mình. Chỉ được HÔ HÀO thôi. Cấm tiệt tay nào đó có hành động vượt quá mức!

Thầy Khoa đã đi hơi quá cái mình cần chống! Do đó bị FIX lại cũng đúng thôi

Người dân thường thấp cổ bé họng. Cấm được nói những gì mình nên nói và muốn nói. Âu cũng là điều bình Thường

Mà thôi, tay nào cứ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thì có ngày cũng đói meo râu. đi với bụt thì mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy. Anh thầy ấy dạy bao nhiêu năm mà chưa biết được điều này hay sao thế khong biết
Thôi thì cứ "lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" ... Cổ nhân dạy rồi .

nhagiare
15-07-2007, 21:36
Người ta thường nói: "Ở đời, phải biết mình đang đứng ở đâu" Anh không biết vị trí của mình mà cứ chực ngoi lên thì bị đạp xuống là phải rồi.
Việc Thầy giáo DVKhoa, ban đầu (năm ngoái)thì Thầy làm đúng, năm nay thì Thầy sai rõ mười mươi! Việc website cá nhân của mình mà đẻ người khác lợi dụng là do người quản trị kém, vì vậy tạm thời đóng cửa là đúng rồi.
Nhưng sự đời mà, đâu có "cả vú lấp miệng em" mãi được, không có dovietkhoa.com thì cũng có site khác thôi nếu vẫn còn tiêu cực. Trước mắt, năm nay chưa thấy những vụ tiêu cực trong ngành GD nặng nề như năm ngoái bị phanh phui, nhưng đã hết chưa? Chưa đâu! chỉ có lặn sâu hơn thôi, che dấu kỹ hơn thôi!
Hãy đợi đấy! ;-)

Còn thầy chắc cũng là 1 giảng viên, thấy vào web thầy toàn là bài vở cấp 4 không à??? Chắc thầy tính làm DVK 2 hay sao mà lập website riêng thế.
Dạo này nhiều thầy lập web riêng quá nhỉ - GD Việt Nam đang có những cơ hội đổi mới mạnh mẽ với thế hệ trẻ như các thầy !

superthin
16-07-2007, 09:35
Sau hơn một tuần mới ghé lại topic này, mọi người vào nói chuyện rôm rả đấy nhỉ?

Qua một số ý kiến thì thấy rằng ở Việt Nam khái niệm "dân chủ" nên được hiểu theo nghĩa được định nghĩa bởi chính phủ và của Đảng Cộng Sản. Bác nào có tự điển do 2 đơn vị này biên soạn vui lòng gửi định nghĩa này lên đây cho anh em tham khảo.

Và cũng nghe nói sắp tới người ta còn định quản lý blog nữa cơ. Thật là tuyệt. Vụ này cũng hơi giống vụ ông nào đó... phởn chí đưa ra đề nghị "tất cả xe máy phải được kiểm định". Hay đó, liệu có thực hiện được không nhỉ?

Mình không thích bàn về chuyện chính trị, cũng không thích bàn về những vụ tiêu cực, gương điển hình,... nhưng mình đôi lúc cảm thấy người Việt Nam ta dường như không sợ gươm đao, súng đạn nhưng lại rất sợ những lời nói, sợ những quyền lực ngầm và thực ra cái câu "tối lửa tắt đèn có nhau" không thật đúng. Chúng ta thích xử sự theo lối "dậu đổ bìm leo" hoặc "đánh hội đồng". Vì sao có như vậy nhỉ?

Nhớ lại lịch sử, ngày xưa cha ông ta hoặc làm nông nghiệp trồng lúa, hoặc đánh bắt thủy hải sản. Hai nghề nòng cốt ấy thường cần nhiều lao động, việc đẻ nhiều con (nhất là con trai) được khuyến khích và ăn sâu vào nếp nghĩ - cho đến tận nay. Những chuyện "một người làm quan, cả họ được nhờ" không hiếm. Hoặc khi có xảy việc đánh nhau thường hay kéo bà con dòng họ gậy gộc nhảy vào ẩu đả hội đồng gây rối loạn xóm làng, có khi việc mâu thuẫn rất vớ vẩn như chó nhà nọ cắn chết gà nhà kia.

Mình nhớ có lần xem bản tin đâu đó nói rằng bên Anh / Mỹ (không nhớ chính xác) có một cô gái bị hiếp dâm (tập thể) giữa đường phố lớn mà mọi người đi qua vẫn dửng dưng vì người ta càng ngày càng bàng quan (hay bàn quang / bàng quang - từ nào đúng nhỉ). Người ta đối xử với nhau theo kiểu "kệ mẹ chuyện đó nếu nó không ảnh hưởng gì đến lợi ích của bản thân ta" và "sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi". Những vụn vặt trên tưởng không nguy hiểm nhưng dần dần người ta tự lừa dối mình, huyễn hoặc mình. Trong giáo dục điều đó rất nguy hiểm vì lúc ấy người Việt Nam không đặt mình trong bối cảnh vươn lên của thế giới mà chỉ vì thành tích của các tỉnh thành với nhau, khoe khoang giải thưởng ở các cuộc thi ở khu vực (chủ yếu nuôi gà nòi đi đá, thiếu tiềm lực & sức mạnh thực sự của chất lượng giáo dục, đào tạo) trong khi đó thực chất chất lượng giáo dục ngày càng tệ hại. Để rồi xem năm 2020 Việt Nam có trở thành nước công nghiệp như mấy "ba" huênh hoang? Hay là tiếp tục trở thành thị trường bán sức lao động giá rẻ?!

Mạng Trái Tim Việt Nam và mạng Diễn Đàn Tin Học này phải nói là bầu trời tự do cho các thành viên, nhưng có lẽ nó cũng là 2 cái gai bự tổ chảng trong mắt những kẻ... thích làm điều ác cho người khác.

Chúng ta nên mỗi người góp 1 đồng tiền xu để dành đấy, giả dụ hôm nào đó mấy lão kia buồn tình vì không có điều gì làm ra một cái giấy triệu tập vikhoa và... đồng bọn :D vì tội lập diễn đàn không xin phép thì anh em có đủ tiền nộp phạt. Các bác thấy có nên quyên góp ngay từ bây giờ?

vietgiaitri
16-07-2007, 09:53

Nói chuyện bố lào bố lếu, không học được thì nghỉ mẹ cho xong.
Còn ông Khoa, tích cực thì có tích cực nhứng có vẻ hơi thái quá rùi, tự nhiên lập website riêng làm gì, đánh bóng tên tuổi à

dinhlocphp
16-07-2007, 10:15
hơ hơ hơ hơ.... Chống Tiêu Cực!! ở VN mình. Chỉ được HÔ HÀO thôi. Cấm tiệt tay nào đó có hành động vượt quá mức!

Thầy Khoa đã đi hơi quá cái mình cần chống! Do đó bị FIX lại cũng đúng thôi

Người dân thường thấp cổ bé họng. Cấm được nói những gì mình nên nói và muốn nói. Âu cũng là điều bình Thường
.

Tôi thấy các bạn nhận xét ở đây hơi ba phải. Rõ ràng khi thầy Khoa đưa ra chuyện chống tiêu cực trong thi cử thì cả xã hội và Bộ Giáo dục cũng đã phát động nâng cao chất lượng thi cử và có thực thi. Không biết các bạn muốn gì - Bộ không làm thì nói là bàng quan, xử lý thì lại nói là chưa được thế thì làm thế nào mang giáo viên có tiêu cực đi xử bắn à. Cải thiện tình hình bi đát của nền giáo dục VN không thể trong một tuần là bằng Âu Mỹ được. Với lại trong cái hay cũng có cái không hay. Ai ở đây dám nói các vụ nổ súng bắn giết trong các trường học ở Mỹ là hay là tích cực nào. Nếu chả may có một sinh viên VN nào đó làm hành động này chắc mọi người ở đây gào vỡ họng hết mất.

Quay trở lại vấn đề Mr. Khoa. cái gì đúng ta khen đúng - Cái gì chưa đúng theo tôi ta cũng nói là chưa đúng. Với tư cách là một công dân, giáo viên thì thầy Khoa là người dám nói, dám nêu hiện tượng tiêu cực và có thể nói là dũng cảm cũng được. Nhưng nếu không có Mr. Khoa thì rồi cũng sẽ có người khác dám nói.

Việc Mr. Khoa tự ngộ nhận mình là có. Từ việc tố cáo tiêu cực mà quy ra mình có bản lĩnh để trở thành đại biểu Quốc hội (tự ứng cử) lại là sự lố bịch. Tôi đọc những câu trả lời của Mr. Khoa về động cơ tự ứng cử đại biểu quốc hội thì thấy thầy thật là non nớt chả có chính kiến gì. Tôi cũng đọc những câu trả lời về chống tiêu cực thì thấy một sự tránh né - Thiếu trách nhiệm. Nếu nhớ không nhầm thì Mr. Khoa trả lời là tôi làm trang Web chỉ để mọi người nêu ý kiến - Mọi người muốn tố cáo thì phải chịu trách nhiệm về ý kiến của họ trên diễn đàn hic. Trả lời như vậy thì một học sinh cấp hai cũng nói là tôi lập diễn đàn để chống tiêu cực được

Không biết mình có khắt khe quá không

dongbien
16-07-2007, 19:52
Tôi lúc đầu đ][cj biết web www.dovietkhoa.com là do 1 thầy giáo ở TPHCM lập ra kể kêu gọi mọi ngườì ủng hộ ông giáo Khoa. Sau đó nhiều bài viết về các vấn đề giáo dục. Nhưng sau đó, mấy thành viên lợi dụng viết bài bôi nhọ báo thanh niên nên ông Khoa bị vạ lây và nghe đâu ông ấy đã đóng cửa web đó rồi.
Hiện có cả ngàn diễn đàn tiếng Việt.
Mỗi diễn đàn 1 chủ đề.
Vây các diễn đàn đó lập ra vớí mục đích gì?
Có nên chấp nhận sự kiểm duyệt của ngành văn hóa vớí tất cả các diễn đàn ko, kể cả diễn đàn này.?

accacc
16-07-2007, 20:19
Tôi lúc đầu đ][cj biết web www.dovietkhoa.com là do 1 thầy giáo ở TPHCM lập ra kể kêu gọi mọi ngườì ủng hộ ông giáo Khoa. Sau đó nhiều bài viết về các vấn đề giáo dục. Nhưng sau đó, mấy thành viên lợi dụng viết bài bôi nhọ báo thanh niên nên ông Khoa bị vạ lây và nghe đâu ông ấy đã đóng cửa web đó rồi.
Hiện có cả ngàn diễn đàn tiếng Việt.
Mỗi diễn đàn 1 chủ đề.
Vây các diễn đàn đó lập ra vớí mục đích gì?
Có nên chấp nhận sự kiểm duyệt của ngành văn hóa vớí tất cả các diễn đàn ko, kể cả diễn đàn này.?

Tôi chẳng làm cái gì cả,hôm nay xem Thai vs Aus trên mạng lag quá, nên spam vào ddth một phát chơi !

superthin
23-07-2007, 11:33
Àh, website của Thầy Khoa đã sống lại rồi. Mời các bác thử vào xem chơi. Diện mạo mới - Đẳng cấp... chuyên nghiệp hơn
nếu không redirect được, xin vào thẳng http://www.ddgd.org

nvp19892003
26-07-2007, 22:36
NvP nói như kẻ thất học. Học dốt thì mi trượt thôi, kêu ca nỗi gì. Chả lẽ mi muốn học trò gian dối mãi? Thế cả cái trường mi năm nay thầy cô không vận động chi à?

haha, tôi học ko phải siêu sao nhưng cũng ko đến nỗi nào cả
các ông có biết cầm hồ sơ đi xin học bổng du học mà bằng tốt nghiệp toàn khá với trung bình nó khổ thế nào ko
trong khi học sinh năm ngoái toàn là tốt nghiệp loại giỏi (được quay văn với sử mà), tôi chỉ yêu cầu sự công bằng thôi

security_plus
27-07-2007, 09:30
haha, tôi học ko phải siêu sao nhưng cũng ko đến nỗi nào cả
các ông có biết cầm hồ sơ đi xin học bổng du học mà bằng tốt nghiệp toàn khá với trung bình nó khổ thế nào ko
trong khi học sinh năm ngoái toàn là tốt nghiệp loại giỏi (được quay văn với sử mà), tôi chỉ yêu cầu sự công bằng thôi

Giả sử xin được học bổng bằng cách quay cóp đi, rồi sau đó sẽ ra sao? Ra nước ngoài quay cóp tiếp à? :)

nvp19892003
29-07-2007, 22:04
Giả sử xin được học bổng bằng cách quay cóp đi, rồi sau đó sẽ ra sao? Ra nước ngoài quay cóp tiếp à? :)

xin được roài!
1 thằng năm nay học như điên như dại ko = 1 thằng năm ngoái ngồi rung đùi chờ mang phao vào phòng thi cũng được loại giỏi

Mr.Isaac Nguyen
20-12-2007, 01:30

Thật tình nếu cho cậu này ra cầu tiêu , hố xí để ngồi đọc tài liệu thì... chắc cậu này cũng thích đó ?
Đến khi nvp19892003 đi học sách vở mang theo coi chừng dính "nước tiểu đó" .Như thế mới thơm tho , học hành mau tiến bộ chớ :) !

zmt264
20-12-2007, 03:34
Nên cấp cho mỗi người VN 1 cái bằng Tiến Sĩ :D
thế là tự nhiên VN thành vô địch thế giới với hơn 80 triệu tiến sĩ :D. Sài bằng Tiến Sĩ thay CMT ;))

quangtu1989
20-12-2007, 07:22
DVK - Nghe cái tên thấy ghét luôn khỏi bàn luận cái gì khác
@Mr.Isaac Nguyen : tôi thấy từ ngữu bác dùng cũng không khá hơn ng` ta đâu .

Mr.Isaac Nguyen
21-12-2007, 00:02
DVK - Nghe cái tên thấy ghét luôn khỏi bàn luận cái gì khác
.

Oh` ! Thầy ĐVK đang ghét chỗ nào ? Sinh năm 89 chắc vừa rồi thi tốt nghiệp nằm trong diện "chính sách" nên cay cú thầy Khoa hả ? :)
Bọn anh ra trường hết rùi, tui anh ko ghét là fải rùi ^^.Nhưng bọn anh buồn cho chú quá ; "Game hay cứ thử trước đi học hành tính sau !" :D

gloc88
21-12-2007, 03:25
Oh` ! Thầy ĐVK đang ghét chỗ nào ? Sinh năm 89 chắc vừa rồi thi tốt nghiệp nằm trong diện "chính sách" nên cay cú thầy Khoa hả ? :)
Bọn anh ra trường hết rùi, tui anh ko ghét là fải rùi ^^.Nhưng bọn anh buồn cho chú quá ; "Game hay cứ thử trước đi học hành tính sau !" :D

Chắc ghét ở chỗ nó gần gần với DWK í mà :)

Đính chính lại vụ Đại biểu quốc hội là sau đó thầy ĐVK đã rút đơn ra và ko ứng cử nữa. Nên cũng chẳng có chuyện ko được bầu 100%

Còn nvp , bạn cũng nên biết là vì "thương hiệu" ĐVK mà con của thầy bị từ chối nhập học bởi lý do : Bố nó là ĐVK đấy, nhận nó vào học rồi sau này có vụ tiêu cực nào "bị" thì ai chịu trách nhiệm ? Chẳng lẽ đó là điều mà thầy ĐVK mong muốn ?

http://vietbao.vn/Giao-duc/Con-thay-Do-Viet-Khoa-duoc-nhan-vao-truong-khac/30193176/202/