PDA

View Full Version : Nhờ trợ giúp cài đặt ACRONIS TRUE IMAGE 9

namfbs
06-07-2007, 16:05
Nhờ mọi người hướng dẫn cho tôi cách cài đặt ACRONIS TRUE IMAGE 9 với. Tôi cài đặt thì máy bị khởi động lại, chạy scandick. Với Nero 7 cũng bị như vậy.
Tôi đang dùng Pen 4, 2.26 GH, ổ C còn 3 G, định dạng FAT32
WIN XP SP2, KAV 6, Super Anti Spyware, Advanced Window Care V2 Personal
Xin cảm ơn!

Xin đừng dùng tựa đề "Nhờ Cứu giúp" mà không nói về vấn đề gì.
Nếu không có bác TRUNG-TIGER post bài giúp thì tôi đã delete cái bài của bạn rồi.
Đã sửa lại tựa đề giùm bạn
TOM

TRUNG-TIGER
06-07-2007, 18:42
Vội quá nên bài viết hơi ẩu, thông cảm

1. Cài đặt và tạo phân vùng an toàn :

Double Click vào files TrueImageEnterpriseServer9.1_s_en.exe
1.1.Khởi động lại máy để hoàn tất việc cài đặt.
Sau khi khởi động xong, boot vào Windows và chạy TI.

1.2. Tạo một phân vùng ẩn. Click vào Manage Secure Zone.

1.3
Nhấn Next và màn hình Manage Acronis Secure Zone Vizard sẽ hiện ra
Nhấn chọn vào phần có ổ cứng nhiều nhất để tạo phân vùng ẩn. (bạn có thể lựa 2, 3 ổ cứng tùy ý nhưng không được phép chọn ổ C)

1.4.Nhấn Next để tiếp tục, ở màn hình kế tiếp trong ổ Partiton Size bạn gõ vào dung lượng phù hợp với ổ cứng của bạn.

1.6
Chú ý: đối với một số máy khi bạn chọn Active Acronis Startup Recovery Manager thì máy tính sẽ không khởi động vào Windows được (do TI đã chép đè lên Master Boot Record), bạn chỉ cần install Standart MBR là xong.), nhấn Process để tiếp tục.

Hoặc bạn có thể liên lạc với nick tác giả bài trên : langtu.son@gmail.com để xin link download e-book hướng dẫn cài đặt và sử dụng các phần mềm thông dụng.

The Old Man
07-07-2007, 00:59
Nhắn với các bạn POST bài trong các BOX do tôi quản lý:
Nếu các bạn vi phạm quy luật về tựa đề thì tôi sẻ thẳng tay xoá bỏ không thương tiếc.
Còn các bạn hay giúp đở thành viên, xin các bạn thấy bài Post nào phạm luật (nhất là ở tựa đề) xin đừng post bài cứu giúp, có thế thì tôi mới thẳng tay xoá bài mà không ngại phạm đến công lao của các bạn.
Họ không muốn phí thời giờ đánh chủ đề cho rỏ ràng thì không đáng công các bạn bỏ thì giờ chỉ dẩn.

namfbs
07-07-2007, 09:29
cảm ơn mọi người rất nhiều!