PDA

View Full Version : Xin góp ý đề tài tốt nghiệp

GiangPhiNgu
06-07-2007, 00:25
Chào các anh chị trong forum, các bạn có thể tư vấn cho mình được không ?
Mình đang làm đề tài về XÂY DỰNG HỆ THỐNG THÔNG TIN CHO MỘT CÔNG TY PHẦN MỀM. Nhưng mình suy nghĩ ra chức năng cho đề tài này hơi hạn hẹp. Ban đầu nhà trường quy định ngày bảo vệ là trong tháng 7 nên mình suy nghĩ ra 1 số chức năng nhất định thôi. Bây giờ nhà trường kéo dài đến cuối tháng 8 mới bảo vệ. Do đó cần thêm 1 vài chức năng nữa. Đề tài của mình gồm 2 phần là WINFORM và WEBSITE. Các bạn có thể tư vấn góp ý cho mình làm thêm 1 số chức năng gì sao cho hợp lý và đúng theo tên đề tài của mình được không?Mong tin,vô cùng cám ơn.
Chi tiết đề tài mời các bạn xem trong attachment

tềthiên
06-07-2007, 11:32
Bạn nghĩ chưa có CT nào có chức năng như bạn định làm sao ????
Thực ra đó chỉ là một cái Project Management thôi.
Cái này có nhiều lắm rồi.

GiangPhiNgu
06-07-2007, 23:05
ai nghĩ thế bao giờ, tui chỉ mong các bạn góp ý cho tui bít làm them cái gì cho nó dễ làm và hợp lý thôi. Bạn nào có thể góp ý giùm mình, mình xin cám ơn nhièu, còn ko thì mong bạn đừng post lên kiểu thế.

namtom
05-09-2007, 00:36
Đề tài của mình gồm 2 phần là WINFORM và WEBSITE
mới nghe mình tưởng bạn đang tính viết một đề tài web - app, nhưng đọc cái file của bạn giữa 2 phần backend và frontend ko liên quan gì nhau hết,
Mình có một góp ý nhỏ

1. Phân công công việc cụ thể cho từng nhân viên tham gia dự án.
2. Hỗ trợ các nhân viên tham gia dự án báo cáo thực hiện công việc ( phần trăm công việc hoàn thành, khó khăn, hướng giải quyết, chi phí đến hiện tại… ) để từ đó biết được hiện trạng dự án nhằm có hướng giải quyết kịp thời.
3. Quản lý các dự án trong công ty.
4. Quản lý thông tin khách hàng.
5. Quản lý nhân sự của công ty.
6. Giới thiệu tài liệu liên quan đến dự án cho thành viên trong đội dự án.
7. Hỗ trợ tất cả nhân viên trong công ty báo cáo công việc hàng ngày

trong phạm vi đề tài bao nhiêu thời gian, bạn làm hết đống này không ???
Bạn có hiểu rõ nhưng phần như Quản lý các dự án trong công ty., Quản lý nhân sự của công ty. là gì chưa , mà quyết định như vậy