PDA

View Full Version : [Q] Làm sao để làm cho một chữ mờ dần đi...

Blackhead
07-03-2003, 21:31
Các bạn ơi!!! Khi mà tui làm môt chữ mờ dần đi .... vi' dụ như chữ A đi ... đầu tiên thì tui tạo một frame (insert_frame) , sau đó tui đánh chữ A ... di chuyển đến keyFrame 20 ... chọn insert / key_frame. Sau đó click vào frame đầu tiên chon motion_tween.
Bây giờ thì để làm cho keyframe cuối cùng mờ đi thì tui phải chọn alpha mờ đi phải không? ma` sao tui tìm hoài cái mục alpha sao không thấy vậy .... mong các bạn giúp.... cám ơn nhiều ... không hiểu sao có lúc tui làm như vậy thì khi mà làm xong hết như trên rùi click vô trong chữ A thì nó tự động hiện ra cái mục alpha ở ngay thanh Properties đo'...

9Star
07-03-2003, 23:30
Nếu bạn muốn chỉnh alpha cho chữ A chẳng hạn thì bạn phải convert chữ A thành một Symbol (Graphic hay MovieClip) thì khi bạn chọn chữ A bạn sẽ thấy có cái alpha ở bảng Properties

Blackhead
09-03-2003, 07:28
cám ơn bác 9sao nhiều ha .....

hoshivina
11-03-2003, 11:48
Bạn có thể làm các hiệu ứng dòng chữ mờ đi, nhấp nháy, lộn nhào, nhảy múa, xoay như chong chóng....chỉ qua vài cái click chuột, dễ như ăn cháo chứ không phức tạp như flash, dùng Swish2.0 đây cũng là một phần mềm của Macromedia, sau khi tạo xong bạn xuất file ra dạng .swf sau đó import vào flash là bạn đã có những chuỗi text biến hóa khôn lường, phải nói là tuyệt vời. bạn có thể xem các mẫu có sẵn trong thư viện của Swish2 để biết cách làm. hoặc có thể cópy mẫu của nó chỉ thay đổi text của mình thôi. Nó sẽ làm bạn hài lòng tuyệt đối. chúc thành công

Blackhead
11-03-2003, 15:29
Cám ơn Hoshivina nhiều ha ... ở nhà tui có down swish 2.0 rui` nhưng chưa rack nên không sài được .. ở ngoài có bán swish 2.0 không vậy bạn ?...

Yuris_revenge
18-03-2003, 08:43
Cái do mình làm thì tuyệt hơn và ocó ý nghĩa hơn a'

Blackhead
19-03-2003, 08:45
hic..hic nhưng ma` tui không biết ***** ... bởi vậy mới phải đi mua ... nếu bạn ***** được tui gởi cho ne` ... ( download tới 4 Mb ) mà không làm được gi` ... chán pà cố ...

Terry
19-03-2003, 11:29
2.0 ****** co' tu*` lau roi ma ??? Chac download version 2.1 ddo' ^_^ nhu*ng hien nay version 2.1 cung da co' *****. Chu y la Swish da thay doi cach register nen rat kho *****, vi vay ban nen kiem 2.0 ( cung ko khac gi may 2.1) ma xai, ***** rat don gian. Neu' ko dduoc hay lien lac de toi send cho .
xzzzxsoft@hotmail.com

vtnphong
21-03-2008, 17:12
Các bạn ơi!!! Khi mà tui làm môt chữ mờ dần đi .... vi' dụ như chữ A đi ... đầu tiên thì tui tạo một frame (insert_frame) , sau đó tui đánh chữ A ... di chuyển đến keyFrame 20 ... chọn insert / key_frame. Sau đó click vào frame đầu tiên chon motion_tween.
Bây giờ thì để làm cho keyframe cuối cùng mờ đi thì tui phải chọn alpha mờ đi phải không? ma` sao tui tìm hoài cái mục alpha sao không thấy vậy .... mong các bạn giúp.... cám ơn nhiều ... không hiểu sao có lúc tui làm như vậy thì khi mà làm xong hết như trên rùi click vô trong chữ A thì nó tự động hiện ra cái mục alpha ở ngay thanh Properties đo'...

convert cái A đó ra graphic rồi thay đổi _alpha của nó