PDA

View Full Version : Cac cao thu VB xin cho hoi

sinbad
07-03-2003, 18:46
Chac cac bac cung biet chuong trinh Click'n'see phai khong
Tui muốn viết chương trình đọc được chữ trên màn hình khi dịch chuyển Mouse tới đó (Giống như khi dung Click'n'See khi bấm Shift+chuột phải). Cảm ơn các bác trước.

dtt_vn
08-03-2003, 00:15
không được đâu bạn ạ. có lẽ bên nên dùng C. VB chỉ có thể hook cục bộ ( tức là chỉ có thể chỉ đến các đối tượng tương đối nằm trong thân của nó ). mà điều đó th2i không thể ứng dụng vào giống JCS. bạn hiểu không??

Lighting_dragon
08-03-2003, 04:48
Tớ có lần đọc muốn tiếp xúc với thành phần ứng dụng khác thì phải viết thành .dll. Vậy có nghĩa là VB vẫn làm được .

Nicky
08-03-2003, 19:53
Dll của VB là Dll dỏm, chỉ là ActiveXdll thôi không làm được đâu.

dtt_vn
08-03-2003, 21:16
tui dỏm nhưng nó được mang tiếng là quản lý dll tốt lắm đó

sinbad
09-03-2003, 11:01
Nếu bạn nó Dll Vb dữ lắm, vậy bạn có thể làm được như câu hỏi của mình không, nếu được thì gửi cho mình đi tvhhh2003@yahoo.

dtt_vn
09-03-2003, 21:13
tui dữ, nhưng nó không thể làm được ý của bạn hỏi, bởi vì như đã nói, vb CHỈ CÓ THỂ HOOK CỤC BỘ. OK??

phangtomat
09-03-2003, 23:11
VB chỉ khá về CSDL thôi. Còn về DLL thì kém. Về giao diện thì cũng chỉ được những cái cơ bản, còn nếu muốn cầu kỳ thì bạn nên dùng VC hơn. Tui không biết VB.Net có cải thiện chút gì hơn VB6 không nữa.

Nicky
10-03-2003, 20:08
Hook toàn cục kết hợp giữa Delphi và VB được không? Dll được viết trong Delphi và VB dùng DLL đó. Hoặc Delphi dùng Dll luôn.

KEM_WALL
10-03-2003, 20:14
Chac cac bac cung biet chuong trinh Click'n'see phai khong
Tui muốn viết chương trình đọc được chữ trên màn hình khi dịch chuyển Mouse tới đó (Giống như khi dung Click'n'See khi bấm Shift+chuột phải). Cảm ơn các bác trước.

không được đâu bạn ạ. có lẽ bên nên dùng C. VB chỉ có thể hook cục bộ ( tức là chỉ có thể chỉ đến các đối tượng tương đối nằm trong thân của nó ). mà điều đó th2i không thể ứng dụng vào giống JCS. bạn hiểu không??

cái này kô dùng hook, bài viết về vấn đề này đã được trình bày trong pcworld rùi. dùng subclass bắt message từ hwnd đó. code cụ thể thì ở đây walls kô có.

KEM_WALL
10-03-2003, 20:16
về dll thì VB quản lý cũng rất tốt đó, mấy chương trình sau này của walls đều đưa class vào dll để dễ bề nâng cấp ( chỉ cần update dll có error thui )

vuong_dt1992
30-05-2008, 16:19

Các bác nói thế nào chứ em thấy trong http://www.caulacbovb.com/forum họ hook toàn cục = vb6 được mà