PDA

View Full Version : Cài IIS + AppServ

spacy_avenis
05-07-2007, 01:08
Bác nào cho em hỏi cài cái IIS + 1 cái webserver khác như Appserv làm sao cho nó không cãi nhau. Mấy cái port chỉnh như nào ? Tớ cài 2 cái là kiểu j cũng có 1 cái không đc .

Về Đâu
05-07-2007, 08:24
install IIS như bình thường thôi bạn.
lúc instal Appserv bạn thấy số nào là 80 thì đó là port . lúc install nó có hỏi mà bạn.
còn nếu lỡ install rồi thì cho hỏi apache 1 hay 2 vậy. rồi tính tiếp

spacy_avenis
07-07-2007, 22:08
install IIS như bình thường thôi bạn.
lúc instal Appserv bạn thấy số nào là 80 thì đó là port . lúc install nó có hỏi mà bạn.
còn nếu lỡ install rồi thì cho hỏi apache 1 hay 2 vậy. rồi tính tiếp

Tại mình install 2 cái theo default của nó thì có 1 cái là ko được ngay. Nên mình muốn hỏi có phải chỉnh cái port của Appserv khác 80 ko ?

nokichuong
07-07-2007, 22:17
xài IIS thì tắt apache,xài apache thì tắt IIS
Nếu muốn xài 2 cái thì đổi port mặc định 80 của 1 cái khác thành 8080 chẳng hạn

VnComputerJobs
08-07-2007, 00:20
AppServ là cái gì bạn phải nó rõ thì người khác mới hướng dẫn bạn được chứ?

mặc định các webserver dùng port 80 để listen nên khi 1 ws chạy và chiến dụng port đấy rồi thì các ws khởi động sau (cùng dùng 80) sẽ die

tiensidien
08-07-2007, 01:38

Viết sai...

Apache Server

he he he....

Có 2 cáhc sống chung IIS và Apache
Cáhc 1 :
Default : tắt hết cho ổn
Xài Apche thì tắt IIS
Xài IIS thì tắt Apache

Cách 2 :
Đổi Port
Mặc định khi cài thì thằng nào cũng xài Port 80
Muốn edit port cho Apache thì vào file httpd.conf đổi cái port thành port nào bạn cần sử dụng nhưng chưa có services nào xài tới port đó,

fantastic
08-07-2007, 02:40
:| Ai nói AppServ là viết sai? Bạn vào google.com gõ appserv xem nó ra cái gì? Nguyên 1 gói đầy đủ Apache Server + PHP + mySQL + ...
Còn Apache Server chỉ là Apache Server thôi nhá!

trietbkit
08-07-2007, 11:09
theo mình, thì bạn nên down gói WAMP về cài cho nhanh đi (Win + Apache + MySQL + PHP) (hoặc là LAMP hay XAMP cũng đc). Lúc trước mình có thử cài apache + php rồi. apache thì chạy, vậy mà đến lúc cài php vô, config lại thì hổng chạy gì cả. còn WAMP thì gần như nó config sẵn cho mình hết rồi, tiện lợi lắm.

VnComputerJobs
08-07-2007, 11:54
AppServ là viết tắt của application server, là một dạng ứng dụng máy chủ. Ở đây cậu hỏi muốn hỏi là apache thì phải. Vấn đề không phải là dùng xamp hay gì khác vì các webserver dùng cổng mặc định là 80. Muốn dùng chung thì phải đổi port đi chứ có gì đâu. Ví dụng đổi port của apache thì vào config\httpd.conf đổi cái 80 sau chữ listen đi.

spacy_avenis
18-02-2009, 00:26

Viết sai...

Apache Server

he he he....

Có 2 cáhc sống chung IIS và Apache
Cáhc 1 :
Default : tắt hết cho ổn
Xài Apche thì tắt IIS
Xài IIS thì tắt Apache

Cách 2 :
Đổi Port
Mặc định khi cài thì thằng nào cũng xài Port 80
Muốn edit port cho Apache thì vào file httpd.conf đổi cái port thành port nào bạn cần sử dụng nhưng chưa có services nào xài tới port đó,

Cho hỏi mình cách tắt Apache của cái Appserv đi với.Có câu lệnh gì dùng cửa sổ cmd mà quên mất tiêu rồi. Stop = cái control manual của nó ko có được.Thanks!