PDA

View Full Version : Bạn có ghét giọng nói của chính mình không?

dnrock
06-02-2015, 12:50
:D hôm nay đọc một bài trên yttalk. Có 1 bro nói là sau khi edit xong video khi nghe lại thì cực kỳ không thích giọng nói của mình :v, đọc xong mình cũng thấy đúng với mình mặc dù mình hát hơi bị hay. Mỗi khi nghe lại mấy cái video review của mình cảm thấy khá là khó chịu. Sao lạ vậy nhỉ, các bạn có thế không vậy?:D

Đồi Gió Hú
06-02-2015, 12:55
hôm bữa có đọc một bài báo nghiên cứu, đại ý cho rằng con người có xu hướng đánh giá cao giọng nói của mình, cho rằng giọng nói của mình có phần thanh thoát cỡ như mấy e phát thanh viên nhưng thực tế thì giọng thu âm mới chính là giọng nói thực của mình

massage sai gon
06-02-2015, 13:00
:D hôm nay đọc một bài trên yttalk. Có 1 bro nói là sau khi edit xong video khi nghe lại thì cực kỳ không thích giọng nói của mình :v, đọc xong mình cũng thấy đúng với mình mặc dù mình hát hơi bị hay. Mỗi khi nghe lại mấy cái video review của mình cảm thấy khá là khó chịu. Sao lạ vậy nhỉ, các bạn có thế không vậy?:D

giọng mình vào clip thì như giáo sư hay tiến sĩ đang giảng bài. Vãi thật, nhiều người nói chứ ko phải 1 người mới chết.

bangtieu
06-02-2015, 13:39
Chả biết sao, chơi mấy game có voice mấy người toàn khen giọng hay, bảo nghe giọng đã biết đẹp trai :D

yads
06-02-2015, 13:59
nói chung là em đang bị đau họng :)))

tuine2334
06-02-2015, 14:04
hôm bữa có đọc một bài báo nghiên cứu, đại ý cho rằng con người có xu hướng đánh giá cao giọng nói của mình, cho rằng giọng nói của mình có phần thanh thoát cỡ như mấy e phát thanh viên nhưng thực tế thì giọng thu âm mới chính là giọng nói thực của mình

Giọng có hay thì được gì ngoài để người khác nghe ra có thêm chức năng gì khác đâu. Giọng khàm khàm như Mr đàm hóa ra lại hay :D

ước mơ
06-02-2015, 14:07
Topic này giờ có cả bàn về giọng nói + hát để đi thi Idol à ?

LoveTocTien
06-02-2015, 14:13
Mình hát hay, giọng lúc nói thấy cũng được mà không hiểu sao khi nghe lại giọng qua thu âm thì không hài lòng, thấy sao sao ấy :(

dnrock
06-02-2015, 14:25
Topic này giờ có cả bàn về giọng nói + hát để đi thi Idol à ?
Đang bão life với quiz nên relax tí cho thoải mái :D

twinbros
06-02-2015, 15:05
giọng mình vào clip thì như giáo sư hay tiến sĩ đang giảng bài. Vãi thật, nhiều người nói chứ ko phải 1 người mới chết.

Chuẩn, với tình hình mua bằng, bằng giả, bằng đểu... GS, TS như lợn con như hiện nay thì chuẩn cmnr :))

Bótay.com
06-02-2015, 15:28
Hat là một chuyện, diễn giả là chuyện khác nhé :D

Đồi Gió Hú
06-02-2015, 16:18
Giọng có hay thì được gì ngoài để người khác nghe ra có thêm chức năng gì khác đâu. Giọng khàm khàm như Mr đàm hóa ra lại hay :D

khác chứ cậu, khi cậu nói thì não bộ điều khiển giọng nói , còn khi nghe lại bản thu âm thì khác rồi,