PDA

View Full Version : Chẳng hiểu máy em làm sao

duong_chieu2010
04-07-2007, 09:35
Máy em vừa mới mang đi sửa, bị hỏng phần cứng, khi đem về nhà được mấy hôm, có lúc vừa bật máy lên thì máy tự nhiên đơ, sau đó em phải khởi động lại, có lúc khởi động lại thì được luôn, có lúc phải khởi động lại tới 2,4 lần mới được. Không biết máy em làm sao nữa. Mọi người giúp em với . Thank

badboy_h151ng
04-07-2007, 10:16
bạn có thể tháo ổ CD , ở mềm ra thử , xem có đỡ hơn không .
Nguyên nhân có thể là do máy bạn cũ , nhưng lại gắn thêm thiết bị mới vào làm cho main hoặc nguồn chạy bất ổn định dẫn đến trường hợp trên !

hoangdao26990
04-07-2007, 20:24
bạn khởi động tới đâu thì bị đứng???
tui nghĩ có thể do HDD.

blueflames
04-07-2007, 20:35
Tui cũng từng bị như vậy. Tui gọi bao nhiêu thằng kỹ thuật viên tới đây , ai cũng đoán này đoán nọ, rốt cuộc không cái nào đúng cả. Thế là tui tháo hết máy của tui ra. Gắn thử và test từng món một ,liệt kê đàng hoàn. Vậy mà tui lại không thấy vấn đề gì cả ----> Chạy tốt tới giờ hiiii. Bạn nên thử như vậy nếu không còn cách nào khác ( bạn nên tham khảo cái tờ giấy hướng dẫn đi kèm với cái main)

X_men_6_6
04-07-2007, 23:10
ban hay thu thao ram ra di,tui cung tunh bi nhu vay,lau sach chan ram xem the nao`,chac la se ok hon day:D

Max13
05-07-2007, 16:56
Máy em vừa mới mang đi sửa, bị hỏng phần cứng, khi đem về nhà được mấy hôm, có lúc vừa bật máy lên thì máy tự nhiên đơ, sau đó em phải khởi động lại, có lúc khởi động lại thì được luôn, có lúc phải khởi động lại tới 2,4 lần mới được. Không biết máy em làm sao nữa. Mọi người giúp em với . Thank
>>>máy bạn bị hư và sửa phần cứng gì, lúc sửa xong bạn kô test máy lại à, đem tới chỗ đó cho ng` ta coi lại, bảo đảm kô cần tiền...

phamhongle84
05-07-2007, 21:32
ok men đồng ý với ý kiến cuối