PDA

View Full Version : [Event Promotion] Dell Vì Bạn - Chia sẻ ước mơ và hiên thực hoá

Dell Vietnam
07-01-2015, 10:14
Phạm Đức Thịnh
Từ nhỏ tôi đã có một sở thích mà cho tới bây giờ tôi vẫn còn giữ, đó chính là đạp xe đạp. Điều này sẽ chẳng có gì đặc biệt nếu tôi không nói với bạn rằng hầu hết những chuyến đi phượt đường dài của tôi đều bằng xe đạp.

Nhiều bạn khi nghe tôi nói về điều này thường bảo tôi rằng “Sao không đi bằng xe máy ấy, chạy xe đạp mệt lắm”. Nhưng thật sự nếu bạn có cơ hội trải nghiệm một chuyến đi bằng xe đạp bạn sẽ có một suy nghĩ khác. Nó mang đến cho bạn những khoảnh khắc tuyệt vời. Tuy nhiên, bạn cũng phải chịu nhiều vất vả với việc thay đổi thời tiết cũng như đường sá chông chênh, khó đi ở nhiều vùng miền. Vì vậy, sau mỗi chuyến đi của mình tôi thường viết lại những trải nghiệm cũng như kinh nghiệm của bản thân mình đến với những bạn trẻ nào đó cũng có chung niềm đam mê như tôi đang chuẩn bị cho chuyến đi sắp tới có được những kinh nghiệm giúp chuyến đi thêm phần thú vị hơn.
Và để bản thân có sức khỏe dẻo dai để thực hiện niềm đam mê này, tôi chọn cách rèn luyện đôi chân của mình bằng việc đạp xe đạp đến trường mỗi ngày. Tôi tin chỉ cần có niềm đam mê thì sẽ thực hiện được tất cả.

https://www.youtube.com/watch?v=vm0-lGHFsrM
Lam Phương
Nói đến ước mơ thì ai cũng có, và từ khi còn ngồi trên ghế nhà trường tôi đã có niềm khao khát được chính tay làm các sản phẩm handmade. Và niềm đam mê đó của tôi lớn dần khi thấy hiện nay người Việt Nam đang sử dụng quá nhiều chất độc hại, không tốt cho sức khỏe.

Vì thế cùng với ước mơ nhỏ của mình, tôi đã lập nên trang web bán hàng “Món ăn miền quê”- nơi bán các sản phẩm như mật ong, bánh bong lan trứng muối, bánh sầu riêng…cùng nhiều đồ ăn vặt khác đều do chính tay tôi làm ra. Tôi đã cố gắng từng ngày để làm những món ăn đó và tôi thực sự rất vui khi từ trang web đó giờ đây tôi đã có hẳn một cửa hàng nhỏ xinh xắn. Tôi tin chỉ cần có sự cố gắng thì chúng ta có thể thực hiện được nhiều hơn những gì chúng ta nghĩ.

https://www.youtube.com/watch?v=4HiL3ePkcrQ

Trần Thị Hồng Thơ
Trong cuộc sống sẽ có đôi lúc ta cảm thấy buồn chán, căng thẳng, những lúc như vậy thì tiếng cười chính là liều thuốc hữu hiệu nhất giúp xua tan đi những mệt mỏi.

Vì thế khi xem những vở hài kịch cũng chính là cách để bạn vui vẻ lên. Và việc trở thành nhà biên kịch hài đối với tôi cũng là một cái duyên. Ban đầu tôi không nghĩ rằng mình có thể làm được, tuy nhiên với việc làm mà mình yêu thích này tôi cảm thấy mình ngày càng vui vẻ, yêu đời hơn, bởi vì trong đầu tôi lúc nào cũng là những câu chuyện tức cười. Tôi yêu công việc của mình và tôi nghĩ mình sẽ sống từng ngày với nó.

https://www.youtube.com/watch?v=UNt-TBbE0Io

Mỗi người một câu chuyện ai sẽ là người chiến thắng trong tuần cuối cùng này, ai sẽ là người dành giải chung cuộc 1 chiếc laptop Dell insprion trị giá 14 triệu? hãy tham gia bình luận và ý kiến của bạn để ủng hộ những người chơi nhé.

TanNui
15-01-2015, 11:54
khó mà nói ai hay hơn ai, ước mơ của ai tuyệt hơn, mỗi người đều có con đường của mình, đam mê của mình, nên theo mình nghĩ dù kết quả thế nào thì đánh giá của BTC cũng khá chủ quan

lamhan44
15-01-2015, 13:01
ủa theo như thớt nói thì chỉ có 3 câu chuyện này có cơ hội nhận máy tính thôi à

dkkhanh
16-01-2015, 11:30
chúc cho các bạn thành công với ước mơ của mình nhé

tuantu002
16-01-2015, 11:33
mấy anh chị trong clip phán cứ như thánh, chỉ cần có ước mơ thì làm được, thực tế chưa chắc đã vậy đâu, có cả khối người có ước mơ mà không có điều kiện thì cũng chẳng thực hiện được gì cả

minhtct
16-01-2015, 11:39
thích câu chuyện của anh đi phượt lắm. mình cũng thích phượt như vậy nhưng khổ nổi ba mẹ không bao giờ cho đi cả :(

vunguyen95
16-01-2015, 11:47
thích câu chuyện của anh đi phượt lắm. mình cũng thích phượt như vậy nhưng khổ nổi ba mẹ không bao giờ cho đi cả :(

muốn thì cứ việc đi đi bác à, nói với ba mẹ từ từ, mình thấy phượt cũng tốt cho sức khỏe mà