PDA

View Full Version : Tư vấn vps cho web 35kview/day

shishima
23-12-2014, 22:52
mình đang sài gói 80$ của digitalocean nhưng nhiều lúc online tầm 600 là đơ đơ, tại cũng k biết cài đặt mấy cái khác nên chỉ sài đc koloxo . bạn nào có kinh nguyệt gì k hay vps chỗ nào ngon bỗ rẽ k :D

beacon
23-12-2014, 22:55
mình đang sài gói 80$ của digitalocean nhưng nhiều lúc online tầm 600 là đơ đơ, tại cũng k biết cài đặt mấy cái khác nên chỉ sài đc koloxo . bạn nào có kinh nguyệt gì k hay vps chỗ nào ngon bỗ rẽ k :D

ở DO là cũng ngon rồi, không chuyển sang vultr cũng trâu bò lắm
site tầm của bạn chạy gói 15$/tháng là ngon lắm rồi
không nên cài kloxo làm gì cho tốn tài nguyên, lên cài dạng LAMP Server (Centos Apache MySQL PHP)

cmhood.com
23-12-2014, 23:18
Trời! Xài gói $80 chỉ để chạy có 600 onl hả thớt
em xài gói $15 bên my.vultr.com để chạy 1k5 onl nè @@

shishima
23-12-2014, 23:27
mình xài koloxo :( các bạn sài loại gì vậy

cmhood.com
23-12-2014, 23:30
mình xài koloxo :( các bạn sài loại gì vậy

Servertut bạn ơi, cho nó nhẹ, trước mình cũng cài kloxo, cpanel, zpanel đủ thứ hết, được các bác khuyên dùng servertut, bạn có thể lên google tìm servertut mà cài
xài cái servertut này lúc đầu phải tìm hiểu nhiều thứ cho quen, trước mình xài quản trị quen rồi chuyển qua xài lệnh với FTP thấy bất tiện, mà thời gian về sau thấy nó rất có ích, vừa tiết kiệm vừa bảo mật cao và cừa thấy chuyên nghiệp nữa :)

laviepc
23-12-2014, 23:33
xài cái này đi nhẹ , nhanh gọn : hocvps / com

- - - Updated - - -

dung cenmid mod hay hocvps.com gì đó đi bạn , nhẹ và xài tốt

duccoibmt
24-12-2014, 01:48
35k vẫn xài share host được mà. Mình 40k đây vẫn chạy vi vu

wilsoninlove
24-12-2014, 02:06
Database hơn chục GB thì xài gì các bác ? traffic (vietnam) ít mà mysql bị crash hoài :(

khanh tgs
24-12-2014, 08:32
database hơn chục GB thì xài vps thôi bác. Nếu site lớn thì nên lên server luôn đi.

HeimiLin612
24-12-2014, 08:38
Chuyển sang dùng Cloud băng thông ko giới hạn

sanghuynh6192
24-12-2014, 09:16
Bạn thử dùng VPS bên CMC, băng thông không giới hạn chỉ tầm từ 500k/tháng, thêm nhiều chương trình khuyến mãi, support kỹ thuật rất tốt, Chất lượng cứ tham khảo là biết.

- - - Updated - - -

Bạn thử dùng VPS bên CMC, băng thông không giới hạn chỉ tầm từ 500k/tháng, thêm nhiều chương trình khuyến mãi, support kỹ thuật rất tốt, Chất lượng cứ tham khảo là biết.

funvn
24-12-2014, 09:16
bạn dùng panel thì tốn tài nguyên nuôi nó rất nhiều rồi.
Hơn nữa, dùng VPS quan trọng là phải biết tối ưu, nếu không nó còn thua sharehosting nhiều.
Bạn có thể tham khảo VPSSIM (Bản tiếng ANH) (https://vpssim.com) và VPSSIM (Bản tiếng Việt) (https://hostingaz.vn/3455-cai-dat-nginx-mariadb-php-fpm-lemp-toi-uu-bao-mat-vps-centos-vpssim.html)
auto cài Nginx, mảiadb, php-fpm, zend opcache, google pagespeed, memcached và tối ưu VPS cho bạn.
trên diễn đàn này, cũng rất nhiều người sử dụng rồi.

Quan trọng khi dùng VPS, phải dùng cache và config time out.
Làm chủ được 2 cái này là hiệu suất VPS tăng rất nhiều rồi.

inaolop
24-12-2014, 09:28
Bác xài gói 20$/tháng của DO lại đi, cài vpssim (trước đây là hzserver) phiên bản tối ưu so với hocvps và servertut. Của mình realtime 1k vẫn thấy vô tư :D

vnelic
24-12-2014, 09:45
Bạn này chắc chỉ chạy apache trên koloxo lên mới 600 kết nối đã đơ, bạn nên cài thêm nginx hoặc litespeed vào sẽ thấy cải thiện hơn.

fri13th
24-12-2014, 09:48
Nếu cấu hình như gói 80$ của DO mà không chạy nổi 35k 1 ngày thì tức là server config có vấn đề, chứ không phải do VPS dỏm, con này là quá xịn rồi. Bạn không nên xem xét chuyển VPS này nọ cho mất thời gian.

Bạn nên xem lại các cấu hình VPS của mình, trước hết gõ lệnh htop kiểm tra xem tiến trình nào chạy tốn CPU và memory nhất. Mình đoán là hết CPU vì ram 8GB chả có web nào tầm này dùng hết cả (đối với VPS 4 nhân, nếu chỉ số Load average mà > 4 là có vấn đề, bạn đã dùng quá 100% CPU).

Ngoài ra bạn nên xem lại các thứ sau:

- Cấu hình nginx/apache
- Cấu hình mysql
- Source code. (tối ưu hóa source code, bỏ bớt các hàm lằng nhằng gây hao tổn tải nguyên).
- Cache (nên tối ưu hóa cache vì bạn có đến 8GB ram, dữ liệu nào đẩy được lên ram thì cứ đẩy, tốc độ load vừa nhanh mà lại ít tốn CPU).

motmang
24-12-2014, 10:10
Mình xài VPSSim để quản lý website dùng vps của vultr 10$/month chạy đã thấy phê lòi. chạy 80$ 1 tháng thì thua vs lại vps của DO chỉ dùng test là chính. chạy nó làm vps chính thì chắc chết nhất la khi xài mấy cái quản lý cpanel hay Kloxo nặng máy thì đừng hỏi. tầm 1k truy cập 1 lần là đứng máy luôn

congtieudung
24-12-2014, 10:27
Vào trang hocvps.com ấy, có hướng dẫn rất chi tiết

kaka1951989
24-12-2014, 10:28
Bạn có thể thuê server hoặc VPS bên mình được miễn phí cài đặt phần mềm bản quyền DA sử dụng trên VPS bạn nhé.
Bạn có thể tham khảo tại link sau: http://sps.vn/may-chu.html
Trân trọng cảm ơn và hợp tác cùng toàn thể quý khách hàng!

laviepc
24-12-2014, 10:58
Lượng user online ~~5000 thì mua con vps vủa vulrt 20$ là chạy bạt mạng luôn đó

neoxvn
24-12-2014, 11:49
Đang có free 3 month google cloud đấy. Bạn chạy thử đê

tuananh1309
24-12-2014, 11:55
Dùng thử VestaCP đi bạn, mình đang dùng cái này thấy ổn hơn koloxo nhưng chưa được lượng view nhiều nên không dám chắc. Dùng source tuy nhẹ nhưng không có giao diện

LiteVN
24-12-2014, 12:09
35k dùng 10$ là căng, trước mình dùng 120k con 20$ digital ocean chạy bình thường

hongchien^^
24-12-2014, 14:00
Mẹ ơi toàn cao thủ và đại cao thủ trong cái topic này!

baotrihethong
24-12-2014, 14:18
Với 35K và < 1K online thì làm con 10$ của DO là chạy ổn rồi, cần gì phải xài đến em 20$ với 80$.

Bạn nên xài servertut hoặc, hzserver hoặc manual config.

inaolop
24-12-2014, 14:59
Dùng thử VestaCP đi bạn, mình đang dùng cái này thấy ổn hơn koloxo nhưng chưa được lượng view nhiều nên không dám chắc. Dùng source tuy nhẹ nhưng không có giao diện

Không nên dùng VESTA CP nhé, hồi trước Kloxo bị lỗi bảo mật, mình chuyển qua VESTA CP và giờ thì nhận ra một sai lầm tai hại :( VPS 20$ mà load tầm 4-500 visitors là die, tốc độ thực thi cũng rất chậm.

diquaniemdau
24-12-2014, 15:51
80$ thớt đưa đây mình mua cho con de, đảm bảo chạy được 35 triệu kv/day chứ 35k bõ bèn gì
:D

xnetdalat
24-12-2014, 16:34
nhân tiện các bác cho e hỏi nếu dùng vps ở DO và vultr thì nên chọn location ở đâu để có tốc độ load tốt nhất cho traffic việt nam ạ?

inaolop
24-12-2014, 16:38
nhân tiện các bác cho e hỏi nếu dùng vps ở DO và vultr thì nên chọn location ở đâu để có tốc độ load tốt nhất cho traffic việt nam ạ?

Singapore hoặc Japan, còn nếu vẫn thích US thì nên chọn Seattle.

LiteVN
24-12-2014, 16:40
cá nhân mình từng sử dụng qua tới vài nhà cung cấp, không nhà cung cấp nào có location sing mà ping thấp cả

không riêng gì DO, ping Sing còn to hơn cả US, vừa tạo xong ping thử cái thấy cao hơn nên drop luôn :D

xnetdalat
24-12-2014, 16:44
cá nhân mình từng sử dụng qua tới vài nhà cung cấp, không nhà cung cấp nào có location sing mà ping thấp cả

không riêng gì DO, ping Sing còn to hơn cả US, vừa tạo xong ping thử cái thấy cao hơn nên drop luôn :D

vậy là sing vẫn k bằng us hả bác ?

inaolop
24-12-2014, 16:44

Em đang xài VPS Sing cho 1 site VN traffic 40k/ngày nè bác, thấy tốc độ ổn định hơn Japan/US rất nhiều.

Khucxake
24-12-2014, 16:55
Chuyển sang dùng Cloud băng thông ko giới hạn

Cloud này nghe có lý. Không biết quản trị có dễ hơn VPS không bạn?

Xóm Liều
24-12-2014, 17:02
Mình đang dùng gói Stable của Stablehost, chỉ tầm 20 visit/day mà lúc chiều đăng nhập lúc được lúc không? Thậm chí thỉnh thoảng lúc publish bài viết là xịt. không biết là do host hay do site e nữa @@

funvn
24-12-2014, 17:08
Với 35K và < 1K online thì làm con 10$ của DO là chạy ổn rồi, cần gì phải xài đến em 20$ với 80$.

Bạn nên xài servertut hoặc, hzserver hoặc manual config.
Các bác cập nhật giúp em, tên script em chuyển thành VPSSIM rồi :D

Về VPS, còn tùy vào code và dung lượng database như thế nào nữa chứ bác. Trước em chạy vps KVM 1 GB RAM, 1 CPU 3.4 GHZ cho web truyện, code wỏdpress, database hơn 2 GB chỉ chịu online được trên dưới 300 mạng là lag không chịu được rồi.

LiteVN
24-12-2014, 17:13

Về VPS, còn tùy vào code và dung lượng database như thế nào nữa chứ bác. Trước em chạy vps KVM 1 GB RAM, 1 CPU 3.4 GHZ cho web truyện, code wỏdpress, database hơn 2 GB chỉ chịu online được trên dưới 300 mạng là lag không chịu được rồi.

ốp thêm cloudflare vào chịu 5 600 bình thường

funvn
24-12-2014, 17:38
truyện em post dài lắm bác, có truyện dung lượng gần 2MB , không chia thành các post nhỏ.

coixaygio
24-12-2014, 18:35
các bác toàn web khủng nhỉ.

crocodine
24-12-2014, 21:04
Cloudflare cũng là món khoái khẩu của em :yes:

imagevinh
24-12-2014, 21:38
10-15$ là ngon mà thớt. Cài LEMP Server kết hợp W3 cache là ổn. tầm 1K thoải mái

anhblog.net
25-12-2014, 01:51
Có bác nào có bài hướng dẫn cụ thể config DO cho ae học hỏi thêm với.

funvn
25-12-2014, 06:20
10-15$ là ngon mà thớt. Cài LEMP Server kết hợp W3 cache là ổn. tầm 1K thoải mái

KHông biết code sử dụng là gì và dung lượng code và database như thế nào thì không khẳng định được bác ạ.
Giờ có bác nào inbox nhờ bác tối ưu cho VPS DO, gói 1 GB RAM cho chạy forum Xenforo , database tầm mấy GB, code và Image dung lượng vài GB nữa. website online xấp xỉ 500 thôi, bác có làm không ? :D

baotrihethong
25-12-2014, 07:05

Mình chỉ toàn Manual Config, optimized Apache, SQL, Cache... thấy nó nhẹ hơn 80Mb RAM so với sử dụng Script.

Việc kết hợp tốt giữa config VPS và tối ưu source code tạo nên sự khác biệt khi lượng visit tăng đột biến.

Hiện tại mình đang xài em 10$ của DO online ~800 vẫn chạy ngon lành, dự là online khoảng 1K vẫn đáp ứng OK.

/PS: mình dùng WP và DB khoảng 600MB.

baotrihethong
25-12-2014, 07:09
KHông biết code sử dụng là gì và dung lượng code và database như thế nào thì không khẳng định được bác ạ.
Giờ có bác nào inbox nhờ bác tối ưu cho VPS DO, gói 1 GB RAM cho chạy forum Xenforo , database tầm mấy GB, code và Image dung lượng vài GB nữa. website online xấp xỉ 500 thôi, bác có làm không ? :D

Xenf DB nhiều Table(khoảng >100 thì phải) có thể có rất nhiều truy vấn tới SQL dẫn tới tình trạng mất kết nối tới DB là chuyện bình thường( nếu visit tăng vọt ).

Còn WP chỉ có 11 table nên có thể sẽ có ít truy vấn hơn nếu cùng 1 lượng visit online so với Xenf.

tuine2334
25-12-2014, 09:01
Mình đang dùng gói Stable của Stablehost, chỉ tầm 20 visit/day mà lúc chiều đăng nhập lúc được lúc không? Thậm chí thỉnh thoảng lúc publish bài viết là xịt. không biết là do host hay do site e nữa @@

Gói host đó bạn mua băng discount phải không? Nếu phải là do khuyến mãi nên bọn stable đặt host của bạn trên server cùi mía thui. Chịu khó sài như thế khi nào visit 1k lên vps cho mạnh.
Lúc xưa mình cũng sài discount đó, lúc cao điểm online cùng lúc 20 người là web lag và tèo luôn.

Xóm Liều
25-12-2014, 09:05
Gói host đó bạn mua băng discount phải không? Nếu phải là do khuyến mãi nên bọn stable đặt host của bạn trên server cùi mía thui. Chịu khó sài như thế khi nào visit 1k lên vps cho mạnh.
Lúc xưa mình cũng sài discount đó, lúc cao điểm online cùng lúc 20 người là web lag và tèo luôn.
Đúng rồi bác à. Em dùng gói được khuyến mãi giảm giá 50 hay 70% gì ấy (quên rồi). Thảo nào nó yếu thế @@

vuongquangnoi
25-12-2014, 09:40
Đúng rồi bác à. Em dùng gói được khuyến mãi giảm giá 50 hay 70% gì ấy (quên rồi). Thảo nào nó yếu thế @@

mềnh cũng dùng gói khuyến mãi đây, online có lúc gần 30 mà vẫn chạy phe phé(có dùng thêm Cloudfare) :D

Xóm Liều
25-12-2014, 09:58
mềnh cũng dùng gói khuyến mãi đây, online có lúc gần 30 mà vẫn chạy phe phé(có dùng thêm Cloudfare) :D

Trước e cũng dùng Cloudfare nhưng vài hôm có ít lượt truy cập nó đã lỗi rồi. Bây h e lại chuyển qua incapsula cho bảo mật hơn

vuongquangnoi
25-12-2014, 10:20
Trước e cũng dùng Cloudfare nhưng vài hôm có ít lượt truy cập nó đã lỗi rồi. Bây h e lại chuyển qua incapsula cho bảo mật hơn

bạn dùng bản free hay bản trả phí của nó vậy ?

anhblog.net
25-12-2014, 11:49
Mình chỉ toàn Manual Config, optimized Apache, SQL, Cache... thấy nó nhẹ hơn 80Mb RAM so với sử dụng Script.

Việc kết hợp tốt giữa config VPS và tối ưu source code tạo nên sự khác biệt khi lượng visit tăng đột biến.

Hiện tại mình đang xài em 10$ của DO online ~800 vẫn chạy ngon lành, dự là online khoảng 1K vẫn đáp ứng OK.

/PS: mình dùng WP và DB khoảng 600MB.

Mình cũng đang định dùng DO cho WP, bạn có thể hướng dẫn thêm về config DO ko ?

Dùng CENTOS bản mấy là được bạn, và mấy cái pre-app nên dùng cái nào, Wordpress hay LAMP hay LEMP ?

---------------

Xóm Liều
25-12-2014, 12:44
bạn dùng bản free hay bản trả phí của nó vậy ?

Bản free bác ạ. Hiện chưa có kinh phí để chạy trả phí

LiteVN
26-12-2014, 17:11
truyện em post dài lắm bác, có truyện dung lượng gần 2MB , không chia thành các post nhỏ.

truyện gì vậy bác, em trước cũng làm truyện tranh mà, hapdan.net 1 thời tung hoành :D
5 ảnh đã 1 Mb rồi ấy huống chi cả tập truyện mấy chục ảnh

mà em up ảnh lên picasa rồi lấy link chèn vào wp

wilsoninlove
27-12-2014, 00:48
mình đang có cái forum: data tầm hơn chục GB, dung lượng hơn 40GB ... cái mysql của nó hay bị crash ... chẳng biết sao nữa, traffic thấp quá mà mỗi tháng phải chi cho nó 1,5 tr thì xót lòng ... đang tính chuyển sang vps nước ngoài như DO hay vultr mà còn gà vụ sử dụng và config vps cho phù hợp với forum đó. sợ trục trặc nữa, đúng mệt :( có bác nào nhận tư vấn, hỗ trợ ko ???

Airboy
27-12-2014, 02:30
mình đang có cái forum: data tầm hơn chục GB, dung lượng hơn 40GB ... cái mysql của nó hay bị crash ... chẳng biết sao nữa, traffic thấp quá mà mỗi tháng phải chi cho nó 1,5 tr thì xót lòng ... đang tính chuyển sang vps nước ngoài như DO hay vultr mà còn gà vụ sử dụng và config vps cho phù hợp với forum đó. sợ trục trặc nữa, đúng mệt :( có bác nào nhận tư vấn, hỗ trợ ko ???

Kinh, forum gì mà data khiếp thế bác, cho em xem với.

funvn
27-12-2014, 04:59
truyện gì vậy bác, em trước cũng làm truyện tranh mà, hapdan.net 1 thời tung hoành :D
5 ảnh đã 1 Mb rồi ấy huống chi cả tập truyện mấy chục ảnh

mà em up ảnh lên picasa rồi lấy link chèn vào wp

:D truyện chữ bác ạ, site truyện tranh mysql dùng cpu không nhiều.

funvn
27-12-2014, 05:12
Xenf DB nhiều Table(khoảng >100 thì phải) có thể có rất nhiều truy vấn tới SQL dẫn tới tình trạng mất kết nối tới DB là chuyện bình thường( nếu visit tăng vọt ).

Còn WP chỉ có 11 table nên có thể sẽ có ít truy vấn hơn nếu cùng 1 lượng visit online so với Xenf.
đúng là ý mình như vậy.
không thể khẳng định vps có thể chịu online được bao nhiêu khi chưa biết code và dung lượng database của website như thế nào.
với wordpress thì đơn giản hơn, chưa nói đến tối ưu vps + code mà chỉ cần cài plugin wp super cache + config plugin này chuẩn thì chịu tải tăng lên nhiều lần rồi.

funvn
27-12-2014, 05:21
Mình cũng đang định dùng DO cho WP, bạn có thể hướng dẫn thêm về config DO ko ?

Dùng CENTOS bản mấy là được bạn, và mấy cái pre-app nên dùng cái nào, Wordpress hay LAMP hay LEMP ?

---------------
bạn có thể tham khảo em này nhé: http://www.lowendtalk.com/discussion/38999/vpssim-bash-script-auto-install-nginx-php-fpm-mariadb-on-centos-vps

thanks bác @danhgiahost post em đó lên lowendtalk :D

imagevinh
27-12-2014, 17:49
Mình xài gói 10$ của DO. Hôm qua test thử traffic tầm 2K 1 lúc ( Treo banner). CPU tăng lên 100%.
Server đơ luôn, Xài W3 cache nhưng CPU vẫn ko chịu nổi.
Cuối cùng mình xài CDN google page speed service thì CPU giảm xuống còn 20%

[có cái ảnh mà ko úp lên được] ~.~

vip01667790762
27-12-2014, 19:24
DO chịu tải kém Vultr
khuyên bác nên chuyển sang Vultr :)

ableto
27-12-2014, 22:06
35k vẫn xài share host được mà. Mình 40k đây vẫn chạy vi vu

kinh quá. share host thằng nào ngon thế bác

athgen
27-12-2014, 23:06
Cho m hỏi chút .forum mà có lượng truy cập lớn cũng như data nhiều cỡ ddth hay voz, tinhte thì cần gì để chạy ổn định ạ

diquaniemdau
27-12-2014, 23:32
Cho m hỏi chút .forum mà có lượng truy cập lớn cũng như data nhiều cỡ ddth hay voz, tinhte thì cần gì để chạy ổn định ạ

Cần ít nhất 1 dedicated server và 1 người quản trị có kiến thức và kinh nghiệm
Nếu có nhiều hơn 1 thì càng tốt. Dùng web server, DB server riêng...

laviepc
27-12-2014, 23:49

Chi phí này cao quá . con của bạn chay server vultr thì chỉ cần còn 35$ là chạy okie .

Bạn send info mình đi . quản lý cho . Chuyển server , tối ưu giúp bạn
ps , mình cũng có 1 con forum với 2 triệu bài viết database gần 20GB mà nó chạy nhẹ nhàng .
server mình xài chỉ 25$ /năm thôi ah

vnexpress.net
28-12-2014, 23:44
Web truyện Wordpress chữ khoảng >10k visitors và >200k pageviews thì sài VPS cấu hình thế nào thì ổn hả các bác.

Em dùng vps 4GB ram của VN mà chết liên tục. Nản

ThuHaParis
29-12-2014, 08:31
anh cài Centminmod cho vps chạy con tầm 30$ vulrt 40$ digital là kéo khỏe re or linode (thằng này server tốt nhất trong 3 cái).

funvn
29-12-2014, 09:33
Web truyện Wordpress chữ khoảng >10k visitors và >200k pageviews thì sài VPS cấu hình thế nào thì ổn hả các bác.

Em dùng vps 4GB ram của VN mà chết liên tục. Nản

VPS việt nam 4 GB nhưng chắc là OpenVZ rồi.
database site bạn bao nhiêu MB ? dùng nhiều plugin không nhỉ ?

vnexpress.net
29-12-2014, 10:33
VPS việt nam 4 GB nhưng chắc là OpenVZ rồi.
database site bạn bao nhiêu MB ? dùng nhiều plugin không nhỉ ?

Mình ko hiểu biết j về VPS nhưng hình như ko phải OpenVZ bạn ạ, mình chạy cloud vps tại hostvn.

Database mình chắc chưa đến 1gb, dùng khoảng 7, 8 plugin thôi

funvn
29-12-2014, 10:42
Mình ko hiểu biết j về VPS nhưng hình như ko phải OpenVZ bạn ạ, mình chạy cloud vps tại hostvn.

Database mình chắc chưa đến 1gb, dùng khoảng 7, 8 plugin thôi
Mình không hiểu rõ nền cloud là gì nhưng thấy nhiều người bảo VPS tại VN hay quảng cáo cloud nhưng hiệu suất khi sử dụng không cao như quảng cáo.
Mình nghĩ gói 2 cpu, vultr giá 15 usd/tháng là thừa hẳn so với nhu cầu của bạn hiện tại rồi.
về trình quản lý, bạn không nên dùng panel nền website, rất lãng phí tài nguyên VPS. bạn có thể dùng VPSSIM. Xem tại đây: http://www.ddth.com/showthread.php/1229254-C%C3%A0i-%C4%91%E1%BA%B7t-qu%E1%BA%A3n-l%C3%BD-t%E1%BB%91i-%C6%B0u-v%C3%A0-b%E1%BA%A3o-m%E1%BA%ADt-VPS-Server
Chạy trên nền SSH nhưng VPSSIM rất dễ sử dụng nhé.
Nếu bạn mua VULTR, có thể ủng hộ mình bằng link: VULTR (http://go.hostingaz.info/vultr)
Muốn support thêm thì bạn inbox mình .

wilsoninlove
01-01-2015, 15:22
Mình đang dùng 1 gói VPS ở Việt Nam. RAM 4GB mà vẫn hay bị tình trạng crash mysql, khiến cho website bị mất database vài ngày (không thể phục hồi lại được) và thỉnh thoảng không truy cập được. Mình có sử dụng thêm gói dịch vụ quản trị máy chủ trọn gói của họ. Mình đang băn khoăn, traffic cũng không có cao (tầm 2k/day thôi) mà cứ bị lỗi mysql hoài thì chắc chết quá. Monthly Bandwidth Used 1981.17 MB.
Database bên mình tầm 10GB, do sử dụng mã nguồn của Trung quốc nên cũng khá khó khăn trong việc config database. Mình cũng đang có ý convert nó qua dạng khác, như vbb hay xenforo chẳng hạn mà thấy không rành cho lắm.
Cũng có nhờ bên kỹ thuật, vì mình có tính phí quản trị mà, nhưng tình hình mysql crash cũng không có khả quan. Mới bị mất database từ 27/12/2014 cho đến hôm nay. Buồn ...
Các bạn tư vấn cho mình với...

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/1274099-Xin-hỏi-về-lỗi-mysql-crash-trên-vps#ixzz3NYXJgwY5

athgen
02-01-2015, 09:26
Cần ít nhất 1 dedicated server và 1 người quản trị có kiến thức và kinh nghiệm
Nếu có nhiều hơn 1 thì càng tốt. Dùng web server, DB server riêng...

vps đủ gánh ko bác , e tưởng chỉ cần con sever đủ khỏe là đc

kim ty
02-01-2015, 10:26
Bạn có thể vào dichvumaychu(chấm)net để tham khảo bảng giá nhé
Sđt:01666514930

longvan.net
02-01-2015, 10:34
Bạn có thể tham khảo dịch vụ cloud bên mình.
Có ghì thắc mắc có thể liên hệ qua contact bên dưới của mình

Nguyễn Việt (Mr) - 01664 005 008
Công Ty CP Giải Pháp Hệ Thống Long Vân.
Hỗ trợ và CSKH: 18006070