PDA

View Full Version : Xin các a vui lòng chĩ giúp em về BIOS & CMOS

helene0000
01-07-2007, 09:02
Xin chào các anh em là thành viên mới nhờ các a chĩ giúp em về phần BIOS & CMOS có khác nhau không ? nếu khác thì làm cách nào để vào trong BIOS ,vì em muốn thay pin nhưng không biết cách chỉnh. Rất cãm ơn các anh và mong được giúp đỡ.

khiemtran
02-07-2007, 17:12
thay pin thì chỉ cần mở thùng máy ra, tìm cục pin để thay thôi. Xong rồi, mở máy vào CMOS(thường nhấ phím Del hay F11, 12 gì đấy, tùy theo main)vào mục load default là xong rồi. Muốn chỉnh thêm thì vào từng phần .... Bạn tự tìm hiểu thêm nhé! Cá thắc mav1 thì pót lên nhé.

phamhongle84
05-07-2007, 21:48
không biết đừng quá táy máy ,đem ra quán vừa bảo bọn nó làm vừa hỏi chuyện bọn nó vừa nhàn lại vừa hiểu biết nhiều hơn

Max13
05-07-2007, 22:16
Đang hè, tham gia 1 kháo về máy vi tính, vừa bít thêm về vi tính, vừa giúp ích cho mình sau này, nếu máy hư bít đường mà đem đi sửa khỏi bị luộc đồ hay chặt chém...tui làm máy vi tính thấy nhìu ng` kô bít (kô bít tí gì lun á) về vi tính..thế mà xách cả laptop...bị virus..hết pin CMOS...lỏng dây nguồn....cứ lại chỉnh vài cái...quét...40k ngon ơ...

hoangdao26990
05-07-2007, 22:25
Đang hè, tham gia 1 kháo về máy vi tính, vừa bít thêm về vi tính, vừa giúp ích cho mình sau này, nếu máy hư bít đường mà đem đi sửa khỏi bị luộc đồ hay chặt chém...tui làm máy vi tính thấy nhìu ng` kô bít (kô bít tí gì lun á) về vi tính..thế mà xách cả laptop...bị virus..hết pin CMOS...lỏng dây nguồn....cứ lại chỉnh vài cái...quét...40k ngon ơ...

cho iem hỏi khóa học đó ở đâu thía ạ ???

Max13
05-07-2007, 23:12
bạn ở đâu, nếu có tài chình thì kiếm các trung tâm chất lượng mà học, thực hành sướng tay, học máy lạnh....còn kô có điều kiện tài chình thì học ở các trung tâm nghề-cũng thực hành nhìu, nhưng đồ thì cũ hơn và đa số đều chập chờn...