PDA

View Full Version : Máy nghe nhạc MP4 Tàu bị treo

vietthaisd
29-06-2007, 11:05
Máy nghe nhạc MP4 Tàu có hiện tượng bị treo (chỉ hiện lên hinh đồng hồ cát) không vào được menu. Tôi không biết có cần phải chạy lại phần mềm không? nếu có thì chạy ntn? liệu có phải dùng một box như chạy PM điện thoại không? Và nếu cần thì phải mua nó ở đâu? Xin cảm ơn!

benign_boy1608
02-07-2007, 15:42
bạn thử làm hết các cách chưa, thử tắt nguồn or cám vào máy tính xem nó có kết nối dc với máy tính không. Và còn cách cuối cùng đó là bạn thả máy MP4 từ độ cao 5m xem nó có trở lại bình thương không nhé. hjhj

nhidong
04-07-2007, 10:50
máy mp3 của mình nghe nhạc chất lượng không tốt như lúc mới mua khi load nhạc vào máy thì có bản nghe hay lắm có bản nghe bị ồ ồ âm thanh không rõ như vậy là bị gì vậy mọi người ơi

SLI-nForce4
04-07-2007, 12:37
Máy nghe nhạc MP4 Tàu có hiện tượng bị treo (chỉ hiện lên hinh đồng hồ cát) không vào được menu. Tôi không biết có cần phải chạy lại phần mềm không? nếu có thì chạy ntn? liệu có phải dùng một box như chạy PM điện thoại không? Và nếu cần thì phải mua nó ở đâu? Xin cảm ơn!

nếu trong máy có file nhạc thì nguyên nhân là do file nhạc đó bị lỗi format,máy Tàu gặp mấy cái file nhạc này là tắt ngúm lun chứ ko pass qua bài khác như mấy cái máy chính hãng(con I-river của mình gặp bài lỗi format là đổi bài khác luôn,còn con tàu thì gặp là tắt!)

máy mp3 của mình nghe nhạc chất lượng không tốt như lúc mới mua khi load nhạc vào máy thì có bản nghe hay lắm có bản nghe bị ồ ồ âm thanh không rõ như vậy là bị gì vậy mọi người ơi
cái này là do chất lượng file nhạc đó không tốt mà thôi,nhưng cái file nhạc đó nếu đưa sang máy khác có khi lại nghe được(đưa vào máy vi tính thì đương nhiên rồi lol)

nhidong
04-07-2007, 21:43
không phải đâu cũng là bài đó lúc trước mình load vào nghe bt có lần lỡ tay bấm xóa bi giờ load vô lại thì bị ồ ồ vậy đâu phải tại file vì lúc đầu vẫn ổn mà

chutkhongduoi
04-07-2007, 21:48
coi chừng bị lỗi fimrware đó, bạn thử gắn vào máy tính coi có nhận usb ko, thường thường thì máy mp4 của TQ hay bị oỗi như vậy lắm. Còn ko thì bị chai pin đó bạn

nhidong
06-07-2007, 12:40
máy mới thì sao chai pin được bạn?

lehung25
06-07-2007, 14:08
minh co bi tinh trang nhu ban " vietthaisd " va ko bit khac phuc lam , cung la may TQ rat mong dc su giup do tan tinh cua cac ban

vantruongdia
06-07-2007, 14:11
Máy tàu thì chấp nhận may rủi thôi. Tiền sửa gần bằng tiền mua rồi. Cho vào sọt rác luôn cho khỏe! :D Em cho vào mấy cái rồi.

usbvn
06-07-2007, 14:47
Cái này thì có 2 vấn đề,1 là lỗi phần mềm,2 là lỗi Flash,bạn mang qua mình,53 Lê Thanh Nghị,chạy lại đơn giản không phải tác động phần cứng thì 30.000,nếu phức tạp hơn,phải tác động phần cúng thì cũng không quá 70.000đ

lehangdt
18-10-2010, 15:28
minh co 1 chiec may mp4 onda vr520 4g bi treo may,tuc la cac phim an khong lam viec du an the nao no van khong hoat dong. ai co cach nao giai quyet thi giup minh voi!!! Thanks!!!