PDA

View Full Version : Tư vấn mua tai nghe headphone

nguyenphuha8899
12-11-2014, 16:06
Chào các bác, tình hình là em rất thích nghe nhạc DJ, xem film HD nhưng sài loa thì bất tiện quá, nên em quyết định sẽ mua 1 em trùm đầu, em đang định chọn em pro500mk2 của audio technica, mấy bác nào có ý kiến hay đã sử dụng qua con này cho em ít kinh nghiệm ạ, ưu nhược điểm, hay chi phí thế nào, cho em biết luôn nhé.

nguyenphuha8899
09-12-2014, 15:37
Sao không ai có ý kiến gì hết vậy, hic

pinochu
09-12-2014, 18:45
google đi bạn, coi mấy cái review của tụi nó, search riết là quen cách search.

daosipc
09-12-2014, 19:41
Trước khi quyết định mua, bạn nên biết vài điều:
Khi nghe HP full ear hoặc on ear, nó sẽ tạo cho bạn cảm giác phê lòi ra, nhưng lâu dài bạn cũng trở nên điếc lòi ra.
Nghe HP rất mệt và mau chán, nó chỉ tạo cảm giác hưng phấn ban đầu, nhưng lại khiến bạn có cảm giác buồn nôn và ù tai với chỉ thời gian ngắn.
Tuy nhiên, các bản nhạc Audiophile thì có thể chấp nhận được, nhưng bạn lại phải đầu tư DAC (google để biết là gì).
Nếu bạn có ý định quả cáo 1 dòng HP nào đó, thì đây có lẽ là nơi lý tưởng cho bạn, vì các mod sẽ săn đón bạn rất nhiệt tình, cho đến khi nào bạn lòi ý định ra thì thôi.

Nếu là tôi, tôi sẽ mua 1 cái bộ loa dàn hàng nội địa, nghe rất tuyệt nhưng giá thành không cao (tầm 1tr5 -2tr).

Hảo Cầm Đồ
09-12-2014, 21:05
1-2 triệu nghe loa ko đã. HP + DAC cỡ 3 triệu là ổn, loa chắc phải trên chục triệu quá. Cũng mai nhà nghèo ko mơ loa :v

kiettt
10-12-2014, 22:34
Nguyenphuha8899: nếu có ý định quảng cáo cho HP, tui cho bạn thêm 1 post nữa để bạn nói thẳng ra luôn, lưu ý là phải đầy đủ thông tin nhe, giá cả, hình ảnh, spec, bán ở đâu,... cái gì cần nói thì nói 1 lần cho đủ thông tin, bạn chơi kiểu úp mở câu bài sẽ bị khép vào tội spam đó. Tôi chừa lại thread này để sẵn tiện cho các bạn khác tám chuyện audio. Bạn có công mở thread nên tôi chừa cho bạn đúng 1 bài quảng cáo, giới thiệu sản phẩm.

cu Hảo: đang nói loa nội địa mà, chịu khó lựa và dùng đúng ampli nghe cũng ngon lắm.

Công nhận lão đạo sĩ nói đúng, mình nghe HP chừng nửa tiếng là nhức đầu, ù tai, chóng mặt nữa. Một bất tiện khác là rủi đang nghe mà vợ gọi sai bảo gì đó, không dạ kịp là chết đòn.

daosipc
10-12-2014, 23:20
Công nhận lão đạo sĩ nói đúng, mình nghe HP chừng nửa tiếng là nhức đầu, ù tai, chóng mặt nữa. Một bất tiện khác là rủi đang nghe mà vợ gọi sai bảo gì đó, không dạ kịp là chết đòn.

Dễ thôi, bác mua 2 cái. Một cái chụp tai bác, một cái chụp tai bác gái. Bác ấy bảo gì không nghe thì hỏi lúc đó bà nói bà có nghe không, không nghe sao tui nghe.

Dàn nội địa tức là dàn 1 thớt 2 loa hoặc thêm 1 loa sub đó bác, không cần amp. Nói về kinh tế và hiệu năng thì đây là lựa chọn tốt.
Nói về loa đài, không phải cứ bỏ tiền là ngon đâu, còn tùy thuộc gia đình người ta có cho phép lắp đặt cồng kềnh không.
Rồi còn tùy thể loại gì nữa. Một lần em đi mua đồ PC qua chỗ đó bán cả đĩa Bluray Paris by nine (thích ghi sai vậy đó, cấm lão Eda vào bắt giò), ổng mở bằng cái dàn test của ổng (hàng tuyển của ổng, ampli và loa thùng). Paris by night vốn dĩ mình rất ít nghe, vậy mà bật lên nghe 1 đoạn song ca mà suýt rớt đồ luôn.

kiettt
11-12-2014, 21:21
Cái đó gọi là loa có amp build-in rồi, còn ý mình hàng nội địa là loại second-hand bên Nhật hay Mỹ kìa, hình như ngoài bắc gọi là hàng bãi. Mấy thằng đó hơi kén ampli, nhưng nếu chịu khó và có thì giờ tuyển được một bộ nghe cũng mướt lắm.

daosipc
11-12-2014, 21:32
Là nó đó bác Kiett, để đưa vào cái hình cho bác dễ tưởng tượng. Như hình thì gọi là loa dàn (nói nôm na là nguyên dàn all-in-one, CD, Amp, speaker chung 1 dàn luôn). Nhìn hầm hố vậy nhưng giá chỉ khoảng 2tr, chưa bằng giá bác một chiếc ampli nội địa nghe hay ngoài thị trường.

Còn bác mua lẻ Amp và loa và player về setup riêng thì lại khác nữa.

pinochu
12-12-2014, 11:36
rồi, gặp chiên da chơi đồ cổ, giờ này mà còn cái dàn chơi băng từ hai hộc.

phamhaisonvn
12-12-2014, 11:41
dùng ngon bác ơi, ko phải nghĩ đâu

daosipc
12-12-2014, 14:50
rồi, gặp chiên da chơi đồ cổ, giờ này mà còn cái dàn chơi băng từ hai hộc.

Hình ảnh chỉ mang tính minh họa. :lick:

Giờ bác kiếm bét lắm cũng là DVD player hoặc MD player. Thậm chí còn có cả optical, coaxial để kết nối luôn sound card nếu cần.

Hảo Cầm Đồ
14-12-2014, 22:29
Gặp sư phụ rồi, xin nhận tại hạ 1 lại.

toaitong4
06-01-2015, 14:31
Mình thấy tai nghe beats cũng hay mà phù hợp với các dòng nhạc mạnh, những bộ phim hành động mạnh. Mình cũng thích tai nghe beats solo hd fake 1 mà không biết dùng có đễ bị gẫy không, có ai dùng tai nghe beats solo hd fake 1 rồi bảo em với nó có bền không ạ, em sợ nó gẫy lắm ạ

toaitong3
06-01-2015, 14:42
beats mình thấy thích nhưng có vẻ chất lượng âm không dc đánh giá cao cho lắm, mình thấy dùng beats hợp với bạn vì beats đặc trưng bởi âm bass

nguyenphuha8899
22-01-2015, 17:00
google đi bạn, coi mấy cái review của tụi nó, search riết là quen cách search.

Google không có nhiều thông tin về con này nên cũng ko biết rõ bác ạ.

pinochu
22-01-2015, 18:11
Google không có nhiều thông tin về con này nên cũng ko biết rõ bác ạ.

vậy có 2 phương án, 1 là khỏi mua vì không có thông tin, 2 là cắt net

giohat
10-02-2015, 23:47
Chung ý kiến với bác daosipc.