PDA

View Full Version : Không nhận dạng D-Link G650 ???? HELP

ngothuaan
28-06-2007, 11:31
Người thân mình mới mang về 1 card mạng wireless D-Link Air Plus XtremxeG DWL-G650

Mình lắp vào Laptop và lên trang chủ của D-Link download driver cài đặt. Làm theo hướng dẫn rồi, nhưng máy không nhận ra Card ?

Ai giúp mình với ? Mình dùng ADSL của VNN, modem của bưu điện lắp hiệu Aztech DS600EU UBS 2+

Có phải mình thiếu gì đó chăng mà không nhận ra card G650 ?

ngothuaan
28-06-2007, 14:52
sao không ai giúp tôi hết vậy ?

sẵn đây up cái hình CARD đó nè :

Lord_of_monsters
28-06-2007, 15:55
máy không nhận ra cạc chỉ vì bạn cài sai modem hựac thiết bị lỗi không cài được vậy thôi bạn kiểm tra kĩ lại

ngothuaan
29-06-2007, 00:14
Thank bạn.

bạn có thể nói rõ hơn được không ? mình không hiểu ý bạn cho lắm.

MÌnh nghĩ vì modem đó ko phải là access point nên ko phát sóng wifi, nên gắn CARD D-Link G650 này vào Laptop thì điểm thu thì có nhưng điểm phát ko có.

Nhưng dù sao, phát hay thu ko nói đi, đằng này đã setup đầy đủ soft rồi driver cho CARD thì windows phải nhận ra phần cứng mới chứ, phũ phàng khi đưa con trỏ xuống biểu tượng của D-Link thì nó báo : No Card Found !

Từ đó giờ có biết Wifi gì đâu, đọc tài liệu cũng nhiều mà đâu hiểu ( vì đọc là một chuyện, đầy đủ "đồ chơi" để test là chuyện khác ).

Mình nghĩ sẽ đem máy vào tiệm cafe wifi nào thử, xem tình hình ! Nhưng dù gì thì lắp phần cứng mới Laptop phải nhận dạng chứ, đằng này thì : No Card Found

Mấy bác chuyên về mạng, wireless ở ddth đâu hết rồi ???!!!