PDA

View Full Version : Review Nokia Lumia 720

AnnyMason
12-11-2014, 09:13
Chụp ảnh không nét màu sắc không thật
Thao tác rườm rà: chẳng hạn khi bạn chọn một bức ảnh, bạn muốn đặt nó làm hình nền rất khó. Khó ở chỗ bạn chọn một bức ảnh, chuột phải để xem các thao tác có thể làm với bức ảnh đó thì k có gì. Xưa mình có làm được việc đặt hình nền cho thư mục, nhưng loằng ngoằng giờ quên mất.
Bật đèn pin ngớ ngẩn: đèn pin đang bật khóa màn hình một cái, tắt luôn cả đèn pin, phải thoát ra vào lại mới bật được chắc chỉ được 5s. Mình có tìm hiểu để bỏ cái màn hình khóa đi, nhưng nó chỉ có vài lựa chọn là khóa màn hình sau 30s, 1 phút, 2 phút. Tóm lại là chả khi nào bạn dùng được đèn pin lâu cả. Nản
Một cái vô cùng ức chế nữa là không có chủ đề cho mình lựa chọn, chỉ có đúng 5 hay 6 màu xanh đó tím vàng. Ở ios hay android mình thấy mọi người có thể tải chủ đề về apply và smartphone nhìn rất lung linh. Nhưng ở Ngu Phôn này thì chia buồn với những bạn gái điệu đà nhé.
Về vấn đề tải video, theo cách bình thường mình tải video hơn 10 phút thì xem không vấn đề, nhưng tải video 30 phút thì không mở được (trên youtube).
Còn về xem video trực tiếp trên mạng thì máy khác dùng android vào xem bình thường, máy mình xem một bộ phim nhiều tập, có tập xem được có tập k xem được, toàn báo lỗi. "VIDEO ERROR". Tất nhiên cùng tập đó, cùng server, cùng web, máy khác xem ngon lành. Thật là ức chế.
Bluetooth có biểu tượng mà động đến nó, chưa lần nào mình bắn thành công sang máy tính. Không biết nguyên nhân luôn.
Pin thì dùng 1 ngày là hết sạch. (Riêng cái này thì mình k biết tốt hay xấu) vì nhiều người nói dùng sờ mát phôn hết pin liên tục.
Loa cũng hơi bé. Vì lần trước mình dùng Sony Xperia nên nghe to hơn nhiều. Đôi khi chuông để to hết cỡ nhưng đang trên đường không bao giờ nghe thấy, rung cũng yếu.
Dung lượng bộ nhớ 8GB, mình có cả thẻ nhớ hai GB, nhưng dùng còn khoảng 1 gb điện thoại máy giật liên tục, tức là vào ứng dụng nào đó bị thoát ra màn hình chính luôn. xong phải xóa bớt mới vào được.
Ưu điểm:
Cảm ứng khá mượt

duybinhkhaihoan
12-11-2014, 10:25
Đọc bài của bác toàn là chữ thôi. Theo em bài viết không mang tính review mà mang tính nhận xét hơn. Toàn là chê không à

AnnyMason
12-11-2014, 13:44
Đọc bài của bác toàn là chữ thôi. Theo em bài viết không mang tính review mà mang tính nhận xét hơn. Toàn là chê không à

Thì sau khi em dùng em thấy nó có những yếu điểm như vậy nên em viết reviews thôi ạ. Review cũng chính là lời nhận xét phê bình về một sản phẩm. Và nếu ai đó hỏi có nên mua dòng sản phẩm này không, chắc chắn em sẽ nói không. Hiện tại hệ điều hành microsoft cho điện thoại thiếu linh hoạt. Chức năng không nhiều. Nếu có dùng tốt nhất nên chọn dòng máy nào có hỗ trợ android.
À tiện đây em chê nốt, bàn phím của máy này không gõ kiểu telex được, tức là a và dấu huyền thì thành à ý. Mà nó có phím chữ riêng, phím dấu riêng. ĐAng dùng máy tính, viết sang bàn phím điện thoại. thấy rất khó chịu ạ!

dethichthien
12-11-2014, 16:30
Nokia đã thảm rồi. Mà bác còn chê con Lumia tả tơi nữa.
Mình mới cầm 720 dc 1 vài giờ của thằng bạn, cũng đâu tệ như bác mô tả ?

jernylinh
13-11-2014, 08:09
Nokia đã thảm rồi. Mà bác còn chê con Lumia tả tơi nữa.
Mình mới cầm 720 dc 1 vài giờ của thằng bạn, cũng đâu tệ như bác mô tả ?

duybinhkhaihoan
13-11-2014, 09:36
Thì sau khi em dùng em thấy nó có những yếu điểm như vậy nên em viết reviews thôi ạ. Review cũng chính là lời nhận xét phê bình về một sản phẩm. Và nếu ai đó hỏi có nên mua dòng sản phẩm này không, chắc chắn em sẽ nói không. Hiện tại hệ điều hành microsoft cho điện thoại thiếu linh hoạt. Chức năng không nhiều. Nếu có dùng tốt nhất nên chọn dòng máy nào có hỗ trợ android.
À tiện đây em chê nốt, bàn phím của máy này không gõ kiểu telex được, tức là a và dấu huyền thì thành à ý. Mà nó có phím chữ riêng, phím dấu riêng. ĐAng dùng máy tính, viết sang bàn phím điện thoại. thấy rất khó chịu ạ!

Hi bác, tại em lang thang trên mấy diễn đàn khác, thấy họ ca tụng con này quá. Em thì chưa có điều kiện để xài đt đắt tiền. Thấy bác chê quá, em thấy hơi hoang mang vì xuất hiện 2 nguồn ý kiến từ con 730 này. Chắc mai mốt em phải ra tgdd xài thử cho biết mới được

AnnyMason
13-11-2014, 09:41
Hi bác, tại em lang thang trên mấy diễn đàn khác, thấy họ ca tụng con này quá. Em thì chưa có điều kiện để xài đt đắt tiền. Thấy bác chê quá, em thấy hơi hoang mang vì xuất hiện 2 nguồn ý kiến từ con 730 này. Chắc mai mốt em phải ra tgdd xài thử cho biết mới được

Em nói rồi, ưu điểm của nó là cảm ứng mượt, gần bằng ai phôn. Nhưng chức năng của nó kém lắm, không có nhiều chức năng. Ngay việc nhắn tin thôi, cũng thấy mệt rồi. Vì dùng rồi em biết nên mới viết review cho nó.
Tốt nhất nên dùng hệ điều hành android bác ạ. Hệ điều hành Win 8.1 mà nghèo nàn kinh khủng.
Không biết có phải em dùng lâu nên thấy nó chả có gì không. Nhưng em thấy dùng android thông minh hơn nhiều. Đừng có đâm đầu vào máy này bác ạ.
Em cảnh báo trước đấy

duybinhkhaihoan
14-11-2014, 08:57
Em nói rồi, ưu điểm của nó là cảm ứng mượt, gần bằng ai phôn. Nhưng chức năng của nó kém lắm, không có nhiều chức năng. Ngay việc nhắn tin thôi, cũng thấy mệt rồi. Vì dùng rồi em biết nên mới viết review cho nó.
Tốt nhất nên dùng hệ điều hành android bác ạ. Hệ điều hành Win 8.1 mà nghèo nàn kinh khủng.
Không biết có phải em dùng lâu nên thấy nó chả có gì không. Nhưng em thấy dùng android thông minh hơn nhiều. Đừng có đâm đầu vào máy này bác ạ.
Em cảnh báo trước đấy

Em cũng cảm ơn bác đã cảnh báo em. Đợt này em sẽ lựa con androi nào đó xài cho yên tâm.

viii
14-11-2014, 09:27
Con lumia 720 không này đáng xài lắm đó!!

- - - Updated - - -

Con lumia 720 không này đáng xài lắm đó!!

minhthang1011
20-11-2014, 13:50
Thiết kế Lu 720 không được ok lắm, mà giờ xài WP 8x ứng dụng thì ít không chọt chẹt JB được nên cũng chán. Nhớ cái thời WP mango 7.5 JB cài app vô tư.

phanhoai2
24-11-2014, 08:53
con 530 dùng còn nhiều hạn chế. 720 mình nghĩ chắc khá hơn

duc0686
09-12-2014, 16:28
nhiều chữ quá , không biết hình ảnh thế nào

Future Vision
14-01-2015, 17:19
Lumia chụp hình như để ak, chắc tại bác chưa biết cách khai thác tính năng này của em nó rồi. Mình đang xài lu 525 nè. Ngon!!! HDH không lỗi tè le như mấy con android, pin chuẩn...

programming.iter
02-04-2015, 15:27
chữ không nhìn nhức đầu quá, nên có thêm hình ảnh