PDA

View Full Version : Xin hỏi các bạn...

duyroc229
29-08-2002, 21:40
Các bạn nghĩ học ngành Quản trị khách sạn và du lịch (Tourism and Hotel Administrator) thì học ở nước nào có chất lượng và học phí hợp lí, văn bằng cũng có giá trị quốc tế vậy? Nếu có thể giới thiệu dùm mình vài trường, cám ơn nhiều.

nguyenhuuhuan
11-09-2002, 15:51
Chao ban. theo minh duoc biet neu ban hoc quan ly khach san, ban nen sang Thuy Sy hoc, noi ay, bay gio khong con kho khan nhu ngay truoc nua, chi phi hoc cung khong con cao nua, Noi chung la, Thuy Sy bat dau mo cua cho du hoc sinh nhieu hon roi, bang cap ben ay, cung tot lam,
Ngoai ra con co Ha Lan nua, Sau khi ban hoc ban se co co hoi lam viec o cac khach san noi tieng, de thuc tap thuc te, va ban duoc tra luong nua,
Chuc ban thanh cong

duyroc229
18-09-2002, 08:56
Thanks nguyenhuuhuan much about your reply. Mình cũng đã tìm hiểu và biết đến chương trình du học tại Thụy sĩ ngành Quản trị khách sạn sau khi read bài của bạn, mình thấy cũng okie lắm, nhưng mà không biết là có đòi hỏi bằng cấp tiếng Anh gì trước khi nhập học hay là không, bạn giúp mình với, bạn có thể cho mình biết ở Thụy sĩ nên học trường nào thì tốt? Thanks nhiều.

nguyenhuuhuan
18-09-2002, 10:54
hoc ben THuy ho day minh bang hai thu tieng 1 la tieng DUc, va hai la Tieng Anh, Ho hong can minh co bang Toefl hay IElfs gi ca, ma chi can minh co du kha nang nghe noi va viet ma thoi, bay gio da don hon ngay truoc rat nhieu, khong co nhu ngay truuoc, ngay truoc, ben Thuy Sy rat gat gao. nhung bay gio do lam roi do, Ma hoc phi ben do chung 10 000/nam tro lai thoi, khong cao nua dau, chuc ban thanh cong

nameless
18-09-2002, 18:27
Các bạn thân!
Nếu quan tâm đến du học,các bạn hãy vào các website sau đây để biết thông tin 1 cách chi tiết:
www.fptnet.com/du-hoc/
www.vinecovn.com
www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Co-hoi-Du-hoc/
www.saigonnet.vn/giaoduc/tin_tuc_du_hoc.htm
Nói chung là còn rất nhiều nữa,nhưng cũng giống nhau về lượng thông tin!

Bạn HuuHuan ơi!Thông tin của bạn về Thụy sĩ hơi mơ hồ đấy.Vì sếp của mình đang học bên này ngành quản trị khách sạn(cao học)nói rằng.Muốn học được và sống được ở Thụy sĩ 1 năm ít nhất phải là >20 000Euro(tiết kiệm tối đa!).Nhưng được cái là thực tập có lương!lol