PDA

View Full Version : ADSL-MODEM-ETHENET? hỏng cái nào??

tái sinh
27-06-2007, 22:45
các pro cho mình hỏi tý nhé. vấn đề là nhà mình vừa làm internet xong (dùng megavnn).modem ASUS; ccard mạng Intel. mình test thấy mọi thiết bị vẫn nhận tốt, card mạng vẫn thấy báo gửi và nhận tốt, vào trang chủ của Modem (1892.168.1.1) ngon lành. modem luônh báo có tín hiệu ADSL. nhưng khổ nỗi vào mạng rất chán. mỗi khi khởi động máy lên mình vào internet không thể vào đc, và vào tốt sau khi config lại modem. nhưng lần nào cũng fai thế làm mình chán quá. theo bạn bệnh như thế do đâu? giúp mình cái. thanks!

thanhnam852005
28-06-2007, 11:13
khi config modem ban co save lai ko vậy hả,nhớ là phải save lai sau khi thiết lập modem do nha

giooc3chop
28-06-2007, 13:30
Lỗi này do Modem ko lưu lại trạng thái (cấu hình) mà bạn đã thiết lập. Cái này bạn nên đem đến chỗ bào hành cho người ta xem lại.

Lord_of_monsters
28-06-2007, 16:00
có vẻ như thế thật đấy lỗi không luu cấu hình thì bạn phải fix lại mới vô dược

tềthiên
28-06-2007, 16:41
khi config modem ban co save lai ko vậy hả,nhớ là phải save lai sau khi thiết lập modem do nha

Đúng đó! Một số modem sau khi config xong phải save lại. Nếu không bạn thử update firmware lại xem sao.

tái sinh
28-06-2007, 20:09
không nó vẫn lưu lại mà. mình chỉ vào đó edit, nhưng không cần chỉnh sửa gì cả, next hoài, rùi save.. chỉ để nó config lại thui, còn thực ra nó vẫn save như thường. liệu có phải tại mình hay tắt modem sau khi tắt máy không? mà để modem mà không tắt thì có sao không?

Il_VK
29-06-2007, 08:49
Mình gặp trường hợp nầy 1 lần rồi . Tất cả đều tốt , từ card mạng , modem , kết nối tới ISP và tình trạng giống như bạn . Mình phải vào địa chỉ của modem 192.168.1.1 nhập username và pass của modem , nhập Username và pass của ISP thì vào mạng ngon lành , vào web ào ào . Sau đó mình đổi pass của modem thì từ hôm đó tới nay vẩn good . Modem của mình có khi để 2 , 3 ngày mới rút điện ra vẩn không sao ( nếu rờ vào modem không thấy nóng quá ) ; có khi một ngày rút điện ra hai ba lần ( khi cần vào net mới cắm điện cho modem ) vấn bình thường .

Lord_of_monsters
29-06-2007, 08:56
không nó vẫn lưu lại mà. mình chỉ vào đó edit, nhưng không cần chỉnh sửa gì cả, next hoài, rùi save.. chỉ để nó config lại thui, còn thực ra nó vẫn save như thường. liệu có phải tại mình hay tắt modem sau khi tắt máy không? mà để modem mà không tắt thì có sao không?

vậy bạn cứ mang ra bảo hành chứ sao vì thợ kiểm tra nó thấy cũng o lưu được cấu hình chứ sao. dã save mà lần sau phải vô lại để nó nhớ chắc con flash nhớ có vấn đề :D

thinhphanninh
09-07-2007, 16:25
Co the ban bi chu tiem net gan do choi roi !@@@