PDA

View Full Version : Vấn đề trog hôn nhân!

ochen
27-06-2007, 13:24
chào các bạn.
hien nay,toi lâm vào tinh trạng rất éo le.khong biết phai giai quyết thế nào cả.Xin mọi nguoi giúp tôi.Toi hiện đang quen 3 cô bạn gái.Trong dó có 2 người tôi hoản toản không biết về xuất thân gia thế quyền quì cũa họ khi quen biết và 1 cô gái bình thường.Cả 3 người dều biết và rất thân thiết với tôi.tất cả họ đều biết lẫn nhau do những lẩn tôi giới thiệu họ lẫn nhau.Và họ hoản toản co những diễm tốt như nhau đễ trở thành người vợ sau này(có người này có đặc điểm này nổi trội nhung người khác lại trội hơn về măt7 khác nhung xet toàn diện họ đều tốt như nhau cả trong việc làm vợ và xây dựng hạnh phuc gia đình sau này và chuyện này hoàn toản không lien quan gì đến thân thế gia dinh ho và tôi không thể đánh mất 1 trong 3 sô họ.
Người bạn thứ 1.Khi tôi tam sự với cô ấy rằng tôi có 1 kề hoach kinh doanh sẽ kiếm được rất nhiều loi nhuận vả lảm thay đổi dáng kể bô mặc xa hội về mặt giao duc va trình dô của xã hội nhưng tiếc rằng lúc này tôi chưa có đủ khã năng tải chính để thực hiện việc ấy.Tôi vẫn chưa biết xuất thân gia dình cũa cô ấy nhụ thế nào.Cô áy bảo có thể tìm được người giúp tôi thực hiện viec này.Và cô ấy dẫn tôi dến gặp 1 người và bảo tôi tình bày kế hoạch cũa mình vôi người ấy.Khi tôi trình bày xong việc của mình bác ấy(người đàn ong ma tôi gặp) bảo tôi chờ mot chút và ông ta ra sau nhà và cầm lên một tờ sec trị giá 30.000.000USD và bảo tôi dùng số tiền ấy thực hiện cong viêc của mình.Bac ấy bảo toi neu kiem dược loi nhuan thì dùng làm gỉ dễ có ích cho xã hôi vả khong cẩn trả cho bâc ấy 1 cắc tiền lòi nào cả.Còn nếu thất bại,thì coi như dó là bài học kinh nghiem lớn trongkinh doanh và bac ấy không dỏi gì cả.Nói chuyện với bác ấy rất lâu bác ấy mới cười và cầm tay cô bạn minh va nói là cha cô ấy.Bác ấy và mẹ bạn ấy bão tôi thường xuyên dến ăn com cùng gia dình bác ấy va cùng nói vê những vần dề trong xă hội và kinh doanh với mọi ngưới tong gia dình!
-Nguoi bạn thứ 2 dẫn tôi về nhà chơi va tôi đă giật mình khi biết ba bạn ấy là người đương nhiệm dứng đầu 1 đất nước.Ba bạn ấy nói bác nghe con gái mình nói vế tôi hoài vả hom nay bac ấy bảo bạn ấy dận tôi vể nhả chơi và ăn cơm cùng gia dình và hãy dến với gia dình thường xuyên.
Cả 2 người này gia dinh họ dều dược kính trong như nhau vì nhựng dóng góp cho xã hội.
-Người con gái thứ ba có xuat thân bình thường.Toi biêt diều này khi lần dầu tiên gặp gỡ cô ấy còn 2 người kia hoàn toàn giau kin tung tich cũa minh cho dền khi họ dẫn tôi vể nhả ho chơi.
that su, tôi không biết giải quyết ra sao trước trường hơp của mình khi 3 bạn ây bảo tôi:
-Người có cha ki sec cho toi:Em that su muon anh den voi em va ba em bảo rằng nếu anh không dến với em thì ba em sẽ khong lảm nhựng việc dóng góp cho xạ hôi nữa(moi năm,ba ban ấy bo ra 1 luong tien khoang hon 40.000.000USD de lo cho nhung nguoi khon kho trong xa hoi thong qua cac hoat dộng tử thiên).Em cho anh 3 thnag dể suy nghị xem có dến voi em khong?
-Nguoi co cha dang dương nhiêm.Ban ay cung noi muốn dên với mình như người kia và bảo nếu mình không đến với ban ấy thí mot lạ bạn ay xuong toc và se vinh vien vào chùa va 2 la ban ay se quyên sinh.Ban ay bao rằng anh hay nghị dến một con thú sẻ như thế nào dể bảo vệ con mình trước kẽ thù va nhat la khi dứa con yeu qui của mình bi7 mat di!Anh co thoi gian 2 thàng dể suy nghỉ dệ quyết định có dến với em không.
-Cô gái thứ ba la con gai duy nhat cua mot gia dinh và cô áy cụng nói chuyênây voi minh như co gai thứ 2 va thu 1.Tuc cô ấy sẻ chết khi minh khong den với co ây.Bạn ây là hâu duệ duy nhat cua ong noi va ba nôi ban ay.Và bạn ấy bảo mình có 20 ngảy dể suy nghị va quyết dịnh.
Neu minh khong chon co gai thu 1 se co nhieu nguoi khon cung trong xa hoi bi anh huong.Neu mình chon co thu 1 va khong chon bạn thứ 2 rat co thê ba ban thu 2 ay se dung cong cu quyen luc co trong tay minh de gay cac vấn dê lên gia dinh ban thu 1 va van de sẽ trơ nên rất nghiêm trọng và có thể nhựng người trong xa hội se găp rất nhiêu khó khăn khi ba ban thứ nhat khong thể yen on lam an de kiem loi nhuan va cong hien cho xa hoi.
.Va neu minh chon 1 trong 2 co dau thì se la su tuyệt diệt của một dòng họ dối với bạn thứ ba va sẽ bất hạnh cho rat nhiêu người trong xa hội khi khong có dược số tien 40.000.000USD từ ba bạn thứ nhat neu minh khong chon ban thu 1
Vấn dề o dây la minh khong the khong chon mot trong ba ban ay vi ca 3 ban deu la nhung mau người mả mình tìm kiểm suot 15 năm qua(khong xet dến vấn dề xuất thân nguon gốc gia dinh) va se không thể gặp ai đó tót họn họ trong suốt quăng dời con lại.hon nua day lai la van de dao duc va trách nhiệm dôi với xã hoi.
mình rất mong các bạn giúp đở mình về chuyện này.day la chuyện that sư dối với ban thân mình mà mình kễ cho mọi người nghe.
Mong moi ngưởi gop y giup đơ.
Q.T.T.L

nino
11-07-2007, 22:24
Đọc toét cả mắt :(..............

NDACs
11-07-2007, 22:31
Viết tiếng Việt còn chưa rành thì đòi bàn bạc chuyện gì nhĩ :))

n3wbie
11-07-2007, 22:45
chắc tây học tiếng việt đây mà ..
Chắc đang học tập làm văn.chủ để .Em hãy kể một câu chuyện mà em cảm thấy cảm động nhất cho mọi người nghe.

'OR''='
11-07-2007, 22:48
Vấn đề này thì liên quan gì đến pháp luật

khonglochetdoi
11-07-2007, 23:44
Thôi thì làm 3 phiếu thăm và đánh số 1, 2, 3. Nhắm mắt vào, bốc bừa một cái. Chấm hết.

nokichuong
12-07-2007, 00:00
có khói bốc từ đằng xa,anh em trốn mau kẻo mang họa :D
bác này nói chuyện như viễn tưởng,toàn chuyện trên trời ko ah.
bó tay con gà quay.

Alfie
12-07-2007, 10:35
Vấn đề này thì liên quan gì đến pháp luật

Sao lại không liên quan. Ý bác này muốn hỏi lấy cả 3 người 1 lúc có được không đây mà.

MichaelTuanAnh
12-07-2007, 11:30
Chính xác, tui cũng đoán như vậy. Nhưng coi chừng để lại hậu quả nghiêm trọng đó, hê hê :D

Sao lại không liên quan. Ý bác này muốn hỏi lấy cả 3 người 1 lúc có được không đây mà.

atasi
12-07-2007, 11:54
tôi đọc xong tưởng đang đọc truyện viễn tưởng ;)

hix đang ở gần kho đ.. của q... đội. chạy thôi :p

Sammael
12-07-2007, 13:15
sao cái này giống chuyện cổ tích dành cho nam giới quá vậy các bác???? Các bác Mod chuyển cái này qua bên Thư Giãn hộ em cái.... Cười đau cả ruột

tamquocte
16-07-2007, 10:54
ochen nên chọn con đường duy nhất là vào Chí Hòa hoặc Bố Lá!