PDA

View Full Version : vi rút yahoo moi,cực khủng?

hotbac
27-06-2007, 10:10
Chào Mọi Người
Cứu em với!!! Hum wa đang chat em có click vào 1 link là: cry on my shoulder http://vnguide.org/cry_on_my_shoulder.html roài sau đó link này tự động gửi cho tất cả mọi người trong lish khoảng 10s/1lần và nó còn tự đặt Link đó làm Status
em đã cài lại Yahoo và khởi động lại máy thì 1 trang web hiện lên với đường link trên khi đăng nhập yahoo thì vẫn bị như vậy.
Anh chị nào biết cách diệt thì chỉ bảo em với Càng nhanh càng tốt.
Nich yahoo mới của em là:noibuonvodoi

hotbac
27-06-2007, 10:19
không những thế em con bị hack mat pass yahoo rồi,huhu,các pác cứu em với,thế này làm sao liên lạc được với người yêu đây,nó sẽ bỏ em mất,oac'oac',em khổ quá.
rút đao chém xuống nước ,nước càng chảy mạnh,nâg chén tiêu sầu ,càng sầu thêm...

duchhoa
27-06-2007, 10:29
Ban nên quét Virus trực tuyến đi !
Ở đó nó sẽ cập nhật virus liên tục và có thể bạn sẽ thoát khỏi khó khăn này !
Bạn hãy vào địa chỉ sau : pandasoftware.com/products/activescan.htm để quét miễn phí !
Nhớ khi vào nó đòi bạn phải cài Active thì bạn cứ việc cài bình thường ! Đừng lo ngại ! Vì đây là trang WEB danh tiếng nên sẽ không có vấn đề gì đâu !
Chúc bạn mau thoát khỏi bọn Virus ấy ! Và tìm thấy lại tình yêu !

gaoshan1186
27-06-2007, 10:32
Câu trả lời nhanh nhứt là: Ra mua cái máy # cho xong.:D:D

hoadainhan70
27-06-2007, 10:53
không những thế em con bị hack mat pass yahoo rồi,huhu,các pác cứu em với,thế này làm sao liên lạc được với người yêu đây,nó sẽ bỏ em mất,oac'oac',em khổ quá.
rút đao chém xuống nước ,nước càng chảy mạnh,nâg chén tiêu sầu ,càng sầu thêm...
Cái này giống tui đây ! Hic hic , lam thế nào bây giờ cho tôi khoc cùng với

quangtrong
27-06-2007, 10:55
Virus này mình nghĩ là đã có lâu rồi.Chắc bây giờ là phiên bản mới,bạn thử quét bằng các trình diệt virus mạnh coi,

hotbac
27-06-2007, 11:28
Ban nên quét Virus trực tuyến đi !
Ở đó nó sẽ cập nhật virus liên tục và có thể bạn sẽ thoát khỏi khó khăn này !
Bạn hãy vào địa chỉ sau : pandasoftware.com/products/activescan.htm để quét miễn phí !
Nhớ khi vào nó đòi bạn phải cài Active thì bạn cứ việc cài bình thường ! Đừng lo ngại ! Vì đây là trang WEB danh tiếng nên sẽ không có vấn đề gì đâu !
Chúc bạn mau thoát khỏi bọn Virus ấy ! Và tìm thấy lại tình yêu !

em đã làm theo lời anh bảo,nhưng chương trình quét vi rút ấy hình như kô hiẹu quả,huhu,nó phát hiện được 2 virut và tiêu diệt được 2 con viút ấy,sau đó lại phát hiện được 26 phần mềm gián điệp nhưng lại kô tiêu diệt được,thêm nữa yahoo vẫn bị dính vi rut như lúc đầu,chẳng cải thiện được gì cả,làm ơn giúp em với,có nên cài lại win toàn bộ kô?huhu
ơn này giúp chẳng bao giờ dám quên.

leviethai
27-06-2007, 21:36
Cài phai woon vào là hết

hotbac
28-06-2007, 12:03
Cài phai woon vào là hết

phai woon là cái j`?có thể nói rõ hơn kô?cám ơn nhiều

tocchia
29-06-2007, 21:13
hic!tui cũng bị như vậy!quét online bit defender mà ko het!quét cái pandasoftware.com/products/activescan.htm cũng hok hét!cái status vẫn bị!hic!help me!

ninjapro
29-06-2007, 21:31
mấy con virus đó xưa rồi bạn ơi, diệt bằng tay cũng được mà.

co3d
29-06-2007, 22:07
Hôm qua cũng lỡ tay click vào link này http://vnguide.org/cry_on_my_shoulder.html. Tình hình là vẫn chưa có sao hết, hehe

LeVuHoang
30-06-2007, 04:01
bạn hotbac thử cài cái này vào quét xem:
http://fasthelper.fire-lion.com/download/FastHelperSetup530.zip

leviethai
30-06-2007, 10:24
Phai woon là xịn nhất, mấy cái anti virus không hay bằng nó, còn phai woon là gì hả? pó tay lun, chuyên gia cũng không hiểu nổi bạn muốn gì

Phannhatnghi
30-06-2007, 11:02
Nếu kông vào dc YM thì ta chat YM trực tuyến

hotbac
02-07-2007, 14:33
mấy con virus đó xưa rồi bạn ơi, diệt bằng tay cũng được mà.

Chỉ nói thôi thì ai chẳng nói được.Ai có thể chỉ bảo tận tình kô?xin cám ơn nhiều.
Sống trên đời mà bị virut thì coi như tiêu.
Đây chính là h/a của 2 con virut mà em đã dính(em nghi là vậy)
http://i201.photobucket.com/albums/aa259/hotbac/index.jpghttp://i201.photobucket.com/albums/aa259/hotbac/NTUSER.jpg

nhansydom
21-08-2007, 16:38
Phai woon là xịn nhất, mấy cái anti virus không hay bằng nó, còn phai woon là gì hả? pó tay lun, chuyên gia cũng không hiểu nổi bạn muốn gì

Firewall đó bạn, nhưng cũng có nhiều loại, ZoneAlarm là tốt nhất. Nhưng cái đó là phòng vệ thôi còn máy đã dính rùi thì đành phải cài antivirus thôi.
Những con này thừong là của VN do vậy bạn dung BKAV cũng dc.

Bạn có thể vào softvnn.com, để download các phần mêm hữu dụng nhé

Thân.

P/S: Máy mình bị con W32.Imaut, Norton chỉ block nhưng ko diệt dc, nên nó cứ ra thông báo liên tuc, 30s/lần, dẫn đến ko làm việc dc, rất khó chịu.
Ai biết share với.

leviethai
21-08-2007, 21:52
Firewall đó bạn, nhưng cũng có nhiều loại, ZoneAlarm là tốt nhất. Nhưng cái đó là phòng vệ thôi còn máy đã dính rùi thì đành phải cài antivirus thôi.
Những con này thừong là của VN do vậy bạn dung BKAV cũng dc.

Bạn có thể vào softvnn.com, để download các phần mêm hữu dụng nhé

Thân.

P/S: Máy mình bị con W32.Imaut, Norton chỉ block nhưng ko diệt dc, nên nó cứ ra thông báo liên tuc, 30s/lần, dẫn đến ko làm việc dc, rất khó chịu.
Ai biết share với.

Bỏ Nô tông đi là xong, chọn Uninstall đó, cái con kia để đó chẳng chết ai, rồi cài kaspersky vừa nhẹ vừa không bị alert, sướng hơn nhiều, BKAV thì bản thân nó là keylog nên không ổn lắm, với lại nó chưa diệt được cái gì cả vì bố quảng 2 ngày vào edit date lại 1 lần thôi chứ có cập nhật thêm virus mới đâu, virus vietnam thì 1 năm có 1 con mới, cập nhật cũng nhàn hạ. Fai won ai bảo bị nhiễm không có tác dụng là không hiểu thế nào là pai won cả, nhiễm rồi faiwon nó block sent out thì troi dần chết sặc gạch chứ sao nữa ? haha block sent out thì trojan có tác dụng gì nữa nhỉ?

duongdragonxxx
22-08-2007, 16:36
chời ạ. Nhảm hết sức, down cái chương trình process explorer dzìa. Mở lên, thấy process nào lạ, xem path của nó. Sau đó end process, theo path đến ngay chương trình xóa đi
Tiếp theo, mở msconfig ra, disable hết (chừa cái chương trình chống virus lại nhá).
Check lun cái thư mục startup xóa hết. Check lun registry.
Roài khổi động lại xong.
(Mấy con nhảm nhảm này chỉ hù con nít thoai)

tupacvn
10-10-2007, 18:12
mình nghĩ bạn nên download Kaspersky về diệt là ổn. Kaspersky còn chạy ngon hơn anti virus nhiều.

THANHTHAITRINH
24-12-2007, 10:23
mình nghĩ nên cài kaspersky cho ổn đi. hiện nay có bản 8.0 đang sử dụng rất tốt . bạn nên dùng cái này đi. nhẹ mà lại khá tốt . kèm với bkav là tuyệt rồi.

gloc88
24-12-2007, 10:32
gỡ Yahoo, tải Kaspersky về diệt rồi cài lại