PDA

View Full Version : [Ý Tưởng bá đạo] Lập site phổ cập tiếng anh

logira
03-11-2014, 14:46
Tình hình là đêm qua em nằm mộng ra các ý tưởng phổ cập tiếng anh bằng phương pháp cực kỳ bá đạo, ý tướng có vấn đề gì thì cứ góp ý, gạch đá thoải mái.

Ý tướng phương châm học càng nhiều càng có tiền nhiều

Trước hết là thành lập một website, sau lựa chọn tổng hợp các hình thức, các loại quảng cáo bằng tiếng anh đem về site, tiếp đó ta sắp sếp sao cho phù hợp. Có nhiều thứ để nói ở đây, học từ thấp lên cao, học dựa vào từ vựng, ngữ pháp có trong q/c. Bạn muốn làm được loại nào thì bạn phải học...

Nói chung là cũng rất phức tạp, có thể để người ta vừa làm q/c rồi vừa học, sau đó sẽ kiểm tra lại bằng bài test, đúng thì lúc đó mới nhận được tiền.

Em chỉ mới phác thảo được nhiêu đó thôi. Còn nhiều thứ để nói lắm, còn cả vấn đề về lập trình nữa.

smartweb
09-11-2014, 11:49
Vấn đề ở đây ko phải là lập trình, mà là ý tưởng bạn ạ. Làm thế nào bạn có thể thu hút giới trẻ lao vào học English như người Hàn đã từng làm? Hay giới trẻ VN ngày càng sa đà vào Facebook, haivl..., và như vậy liệu các trang Web về giáo dục còn có tâm huyết nữa hay ko? Buồn lắm thay!

maituananhlink
11-11-2014, 12:16
vốn từ tiếng anh của bác sao mà đòi lập site nhỉ

luckyduong
16-01-2015, 22:12
Nếu mọi người có ý thức thì đã không cần đến những website phổ cập như này rồi

Mel_Catus
07-07-2015, 18:39
Bạn làm web mà link vào facebook, tạo trào lưu thì mình nghĩ sẽ rất hút :D

Bótay.com
09-07-2015, 07:46
Có cái site www.HocAnh.net hoc tiếng anh trực tuyến nè, bác mua về chăn tiếp này, em chán tiếng anh rồi :D

data4u
09-07-2015, 14:15
Site đó của Bác giá nhiêu, nhìn trông lởm quá. Em mới mua lại con website này nè: data4u_com_vn ( Kho dữ liệu miễn phí đủ cả)
Chủ trước của nó cũng khá đầu tư đó nhưng sau đó không có thời gian cập nhật dữ liệu và nguồn dữ liệu mới nên bán lại cho Em. Bác nào muốn cùng chung phát triển thì pm em.

musm_yen
09-07-2015, 16:19
Cũng khó cơ, ngyaf xưa cái trang helochao ấy, e học được 2,3 bữa lại bỏ ngang chừng, về sau thì còn k vào nữa. Mấy web nước ngoài có khi còn chất hơn, học cũng thích hơn, ít nhất nhìn cái giao diện nó còn có cảm tình

Bótay.com
09-07-2015, 18:13
Lởm thế mà ngày cũng được 1 k visit bác :D

duongantam
10-08-2015, 15:13
tiếng anh của mình lởm qué è :(