PDA

View Full Version : Làm ẩn phần mềm đang chạy dưới thanh TASKBAR

Tiasangtinhyeu
24-06-2007, 02:37
Mình dùng torrent để tải game ngoài tiệm net nhưng mối lo nhà chủ phát hiện dù mình đã dấu nó dưới TASK BAR.
Bác nào có chiêu gì giúp em chương trình vẫn tải game nhưng chạy ngầm hoàn toàn và chỉ thấy trong task maneger còn trên task bar ko thấy khi thu nhỏ xuống khay hệ thông.
TASK BAR ở đây em muốn nói là khay hệ thống.
CÁM OEN CÁC BÁC.

tramlang
25-06-2007, 08:42
Có lẽ cách đơn giản nhất là: Click chuột phải lên thanh Taskbar, chọn Properties. Trong hộp thoại Taskbar and Start Menu Properties đánh dấu chọn Auto-hide the Taskbar, OK. Sau đó tha hồ mà down bởi thanh tác vụ ( Taskbar) đã ẩn, khỏi lo ...chủ tiệm net ...nhòm ngó nữa. Chúc vui. Thân mến. TL

Tiasangtinhyeu
25-06-2007, 23:35
Mèn ơi nó là cao thủ IT...nó đưa chuột xuống check ngay chứ lạ gì...em đã có phần mềm chơi cái này rồi....tuy hơi phức tạp...đó là phần mềm XPMANEGER đó....nó có chức năng ẩn hết các icon ở khay hệ thống mà các phân mềm vẫn hoạt động ngầm tong pc....thế mới hay....xp maneger phải cài FRAME 2.0

quangtrong
26-06-2007, 06:39
Nếu bạn xài Flashget thì làm nó chạy ngầm đc.
Cách khác là ngày xưa thấy bọn cày võ lâm nó xài soft gì mà quên mất tên rồi,ẩn đi biểu tượng chương trình,chỉ hiện trên task manager,muốn end task thì phải có pass,bật chương trình lên mới end đc.Giờ quên mất tên nó là gì rùi ..

Tiasangtinhyeu
27-06-2007, 17:29
Thế mới chán bác quá.

hungmainsion
27-06-2007, 20:58
Xin chào bạn, không biết cái phần mềm này có giúp bạn được không

Mình giới thiệu bạn phần mềm Taskbar Hide gọn nhẹ(753kb),nó giấu chương trình không cho thấy ở thank taskbar, giấu các icon nhỏ nằm ở tray(vd giấu cái Loa).Bạn có thể giấu chương trình Hide Taskbar hoặc cho nó nhỏ xuống icon nằm ở tray, khi nào cần thì bấm phím nóng, phím nóng mặc định hoặc cài phím nóng mới.

Tiasangtinhyeu
28-06-2007, 00:57
Cám ơn bạn...mình tìm thử xem sao...thank much.

tranbac91
21-01-2008, 20:28
dùng Taskbar Hide là gọn nhất chỉ cần nháy 1 phát là xong.Chủ tiệm net chỉ khi dùng phần mềm thì mới phát hiện được.Con link thì bạn tự tìm vào google.com có hết hee