PDA

View Full Version : Hà Đông thứ 2, đừng tưởng dễ cạp

hellotravelling
29-09-2014, 16:42
Hà Đông là một người may mắn đúng nghĩa chứ không phải là "nhân tài" gì hết. Chỉ là do VN mình thích làm ầm lên thế thôi. Chứ bây giờ ai top 1 thì các bác có quan tâm đâu.

và sau hiện tượng gọi là "Hà Đông" thì hàng loạt trung tâm đào tạp apps ra đời hốt tiền của các em sinh viên đang ôm ấp giấc mơ làm giàu từ apps và game. Ok có làm thì sẽ có cơ hội thôi. Cơ mà đừng mơ cao quá không khéo lại khổ. Đơn giản để làm được nó đó là 1 quá trình, các bác phải lo cơm áo, gạo tiền, làm thời gian không ra gì thì lại bỏ vứt, coi như uổng tiền học + thời gian mà trong khi định hướng ban đầu bị các bạn bỏ lỡ khi chạy theo giấc mơ Hà Đông.

Giải thích hiện tượng Hà Đông, anh ta giỏi thì ai cũng công nhận vì chí ít cũng học bách khoa ra mà cơ mà nói là nhân tài này nọ thì có vẻ huyên thuyên rồi :)). Mấy bạn trẩu sẽ nói "thím ngon thì làm như nó đi". Giờ mình nói "thách thím Hà Đông ontop 1 lần nữa đó" khi đó mình mới phục là nhân tài :)). Sự lên top mang rất nhiều yếu tố trong đó may mắn là chỉ số chỉ đến với số ít người, lại thêm cả hiệu ứng của MXH điển hỉnh là FB nên chuyện nổi lên là không quá khó. Nếu giải thích đồng hiện tượng thì có thể nói Lệ Rơi là nhân tài, Hài vờ lờ hay hài vui lắm mà không có FB thì thách có số như bây giờ.

Kết lại là ai thích thì cứ làm cơ mà đừng đú theo phong trào hay 1 hiện tượng thì sẽ tiền mất mà mật bể đấy ^^.

P/S: thấy dạo này nhiều ẻm cứ thích đi học mobile, game, apps quá trời ...nên góp đôi lời mong các bạn đừng ném cmn đá. Cơ mà các thành phần trẩu thì bấm nút gấp :))

hellotravelling
29-09-2014, 16:51
mời bác @keokafe01 vào trao đổi :)

athgen
29-09-2014, 20:33
Mấy đứa não phẳng adua bầy đàn ko có đinh kiến cá nhân và xét về năng lực bản thân thì cho chết đi .ghét nhất là cái bọn hài vl và đám fb đú bẩn ảo tưởng nút like . Mình toàn tự học lập trình và giải thuật có biết cái trung tâm mẹ nào? Còn muốn làm như thằng hà đôg còn phải trải qua cả qúa trình tích luỹ hoc hỏi + may mắn mới đc . Nói chung là đời ko như mơ.hajz

hellotravelling
30-09-2014, 09:46
Mấy đứa não phẳng adua bầy đàn ko có đinh kiến cá nhân và xét về năng lực bản thân thì cho chết đi .ghét nhất là cái bọn hài vl và đám fb đú bẩn ảo tưởng nút like . Mình toàn tự học lập trình và giải thuật có biết cái trung tâm mẹ nào? Còn muốn làm như thằng hà đôg còn phải trải qua cả qúa trình tích luỹ hoc hỏi + may mắn mới đc . Nói chung là đời ko như mơ.hajz

Bác nặng lời quá cơ mà có lý. Adu giúp cho bạn trung tâm nó giàu lên chứ nó mà giỏi thì làm ngày mấy trăm củ hơi đâu mở trung tâm rác rối mà kiếm tiền sao bằng apps =)). Ly do đơn giản họ không làm được nhưng chém rất giỏi để ai cũng lao vào học và họ kiếm tiền ^^

trumdkny
30-09-2014, 19:20
Lửa thử vàng, gian nan thử sức bác à, phong trào thì được thời gian là bấm

lamgibaygio
30-09-2014, 22:34
Hà Đông, Lệ Rơi, Bà Tưng cho thấy sức mạnh của truyền thông ^^! Nên nhớ rằng "...không thể tắm 2 lần trong cùng 1 dòng sông"!

sonden1
01-10-2014, 07:31
mấy cái sau ra chìm nghỉm =))
Nói chung kiếm thế đủ rồi. Kiểu như là trúng số vậy. Mà dc p. Thủ Tướng hỏi thăm mới kỳ chứ

Giỏi thì phải nói vikhoa admin sáng lập ra ddth từ thơi diendantinhoc.com sau mất domain chuyển sang ddth.com này mới là giỏi nhá

hellotravelling
01-10-2014, 13:03
mấy cái sau ra chìm nghỉm =))
Nói chung kiếm thế đủ rồi. Kiểu như là trúng số vậy. Mà dc p. Thủ Tướng hỏi thăm mới kỳ chứ

Giỏi thì phải nói vikhoa admin sáng lập ra ddth từ thơi diendantinhoc.com sau mất domain chuyển sang ddth.com này mới là giỏi nhá

Bạn biết luôn ^^. 5giay, chodientu hình như cũng mất domain...

sonden1
01-10-2014, 19:53
Bạn biết luôn ^^. 5giay, chodientu hình như cũng mất domain...

các chú thế hệ sau không hiểu rồi
2 vụ này mất là khác nhau hoàn toàn. 1 cái lỗi của bọn pavietnam khiến 5igay, chodientu bị oan mất domain.

athgen
01-10-2014, 20:23
QUOTE=sonden1;4315138mấy cái sau ra chìm nghỉm =))

Giỏi thì phải nói vikhoa admin sáng lập ra ddth từ thơi diendantinhoc .com sau mất domain chuyển sang ddth. com này mới là giỏi nhá QUOT0E]

giỏi phải sáng tạo ra mã nguồn vbb chứ làm cái 4rum này thì có con mẹ j . Thằng 10 tuổi nó cũng làm đc ấy chứ

ads
03-10-2014, 09:16
Phán như thánh thế? Thế bác có thể tạo một diễn đàn vbb mà có lượng truy cập và nội dung chất lượng, uy tín bằng một nửa của ddth.com này thử đi. Nếu không làm được thì bác chưa đủ 10 tuổi, đừng có la làng thế nhé.