PDA

View Full Version : [Q Can giup do trong Excel]

birubylin
01-03-2003, 13:43
Muoi dang quan ly khoang 10000 nguoi, truoc day don thuan chi lam trong excel, gio co the chuyen sang Accees duoc khong nhi, co cao thu nao giup muoi voi. Muoi se hau ta.
Muội muốn tìm một chương trình quản lý máy in HP 1200 chạy trên nền WinXP, có khả năng: báo hết mực, mực còn bao nhiêu, báo tệp nào đã in, in bao nhiêu trang, đưa ra báo biểu những vấn đề trên... Cám ơn huynh đã quan tâm giúp muội, hy vọng muội nhận được thông tin bổ ích từ các huynh và tỷ....

timdehoc
01-03-2003, 21:07
Em nói mọi chuyện chung chung quá, sao giúp em được. Chuyển từ Excel sang Access dùng tốt hơn đó (em hoặc em nhờ người khác viết một chương trình quản lý).
Còn vấn đề máy in, do em viết không dấu, nên đọc không hiểu được nội dung, em nên port lại có dấu.
Thân.

LHTHUAN
06-03-2003, 08:41
muốn viết ctrình quản lý = access để quản lý nhân viên thì bạn phải cho biết cụ thể mình muốn quản lý cái gì, thí dụ như là về lý lịch các nhân viên trong đơn vị, trong đó gồm họ tên, địa chỉ, tel, năm sinh, đảng, đoàn, mức lương, phụ cấp,.....
Có những yêu cầu quản lý về cái gì : như tìm kiếm 1 người nào đó thuộc tổ nào, có gia đình chưa, có Đảng, Đoàn chưa, ....
Thân