PDA

View Full Version : Router Gvc KhÔng KẾt NỐi ĐƯỢc Internet

hoangnam1298
21-06-2007, 19:16
Từ trước tới nay tôi dùng router GVC loại 4 port để nối mạng cho 2 máy nhưng mấy ngày gần đây thì không dùng được nữa.Khi vào trang chủ của router để congfig thì thấy thấy dòng thông tin tín hiệu ADSL báo FAIL.Tôi đã thử với một modem khác thì củng có lổi tương tự.Nhưng khi tôi lắp modem SPEEDTOUCH (Khuyến mãi của bưu điện chỉ có 1cổng) vào thì dùng được.Mong cácbạn giúp đỡ.thanks

hoangnam1298
23-06-2007, 15:47
Hix,khÔng CÓ PÁc Pro NÀo LiẾc Qua VẤn ĐỀ CỦa Em CẢ ThẾ NhỈ, BuỒn

Lord_of_monsters
23-06-2007, 15:57
bạn nói thế khó quá bạn có thể reset lại modem coi còn như bạn nói thì modem của bạn có vấn đề chứ không phải tại ISP

khiemtran
23-06-2007, 17:54
bác thử reset lại modem xem sao. vì lúc trc xài tốt thì có thể truc trặc gì đấy, nếu k0 dc thì thử ở một mạng khác(Isp) mạng đang xài. Nói chung bạn phải test xem nguyên nhân do đâu (iSp hay modem).

hoangnam1298
25-06-2007, 18:31
trước hết rất cảm ơn ý kiến của các bạn. mình đả reset lại modem nhiều lần, không chỉ một mà mình đả thử tới hai cái đều cho kết quả lỗi giống nhau. không lẽ hỏng một lúc hai cái? mình có hỏi qua thằng bạn làm bên IT tiếc là nó ở xa quá, nó nói là ISP xài bùa. không biết sao nữa mong các bạn cho thêm ý kiến. cảm ơn các bạn nhiều