PDA

View Full Version : Giải pháp nào cho website mới ra đời???

styleviet
28-08-2014, 09:34
Mình vừa lập website: www.dongphucmotviet.com. Tuy nhiên do cũng không biết nhiều về CNTT nên cũng không biết ưu nhược điểm của website của mình và rất đang quan tâm tới việc quảng bá wesite cũng như thúc đẩy doanh thu bán hàng trực tuyến.
Điều mình cần nhất là ảnh trên web của mình xuất hiện trên google nhiều khi khách hàng tìm kiếm những sản phẩm mình cung cấp.
Các Anh chị có kinh nghiệm về thương mại điện tử và SEO web cho mình một số góp ý để mình thuận lợi trong việc phát triển website www.dongphucmotviet.com nhé.
Cảm ơn các anh chị nhiều ạ !

mrrainnt
28-08-2014, 09:36
Hình như bị nhầm Box rồi bạn ơi @.@! Đây đâu phải Box Seo đâu

appapk
28-08-2014, 10:44
Em nghĩ bác chơi google adword, FB ads cho nhanh. Tốn tiền nhưng hiệu quả nhanh và tức thì, đã có nhiều đứa bạn em cũng kiếm được nhờ mua quảng cáo 2 thằng trên

styleviet
28-08-2014, 14:06
Em nghĩ bác chơi google adword, FB ads cho nhanh. Tốn tiền nhưng hiệu quả nhanh và tức thì, đã có nhiều đứa bạn em cũng kiếm được nhờ mua quảng cáo 2 thằng trên

Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng đang ham khảo google adword

styleviet
29-08-2014, 12:08
Bạn nên mua google adword. Hiệu quả, doanh thu cao

Cám ơn bạn nhiều nhé, mình đang nghiêm cứu dịch vụ đó :)

congnhutt18
29-08-2014, 12:17
Cám ơn bạn nhiều nhé, mình đang nghiêm cứu dịch vụ đó :)

Bác cần chạy adw thì ủng hộ em nhé. Em đang cung cấp :D

styleviet
30-08-2014, 12:30

Đúng mà bạn :) Mình đang muốn hỏi ý kiến để quảng cáo website www.dongphucmotviet.com của mình

styleviet
31-08-2014, 17:32
Bác cần chạy adw thì ủng hộ em nhé. Em đang cung cấp :D

ok. ngon bổ rẻ là mình quất ngay :D

banhmibate
31-08-2014, 17:52
góp ý bạn đầu tư thiết kế web cho đẹp, up sản phẩm cho đẹp hơn để khác vào giữ khách lại, tạo ấn tượng, như hiện tại, đổ tiền lên google khách vào rồi ra đi luôn đó. Và may đồng phục thì nên liên kết với các shop, các sale offline chia hoa hồng thì tốt hơn.

rubinh0c
31-08-2014, 20:16
bác chịu khó bỏ tiền ra thuê người đi quảng cáo hoặc mua quảng cáo trực tiếp từ google, facebook để thu hút khách hàng.

diquaniemdau
31-08-2014, 21:34

Bác ấy mới có site nên spam cái link ấy mà, :D

styleviet
01-09-2014, 08:57
Bác ấy mới có site nên spam cái link ấy mà, :D

Mình hỏi thật mà, đang bối rồi nè :D

styleviet
01-09-2014, 12:39
góp ý bạn đầu tư thiết kế web cho đẹp, up sản phẩm cho đẹp hơn để khác vào giữ khách lại, tạo ấn tượng, như hiện tại, đổ tiền lên google khách vào rồi ra đi luôn đó. Và may đồng phục thì nên liên kết với các shop, các sale offline chia hoa hồng thì tốt hơn.

Cảm ơn bạn, Nhưng mỗi mặt hàng có cách bán hàng riêng. CÒn với www.dongphucmotviet.com của mình, mình chỉ cần ảnh trên web mình xuẩt hiện nhiều trên google là được, khách hàng click vào và dẫn đến web mình, họ lấy số đt của mình xem như với mình vậy là ok. CÒn mẫu trên web mình thì chỉ cho khách hàng tham khảo thôi. Nó ko giống như là 1 web bán hàng thời trang, khách hàng vào chọn mẫu trên web :)

Flat.vn
01-09-2014, 14:35
Phải nuôi gà lớn rôi đem đi đá chứ bác :D

styleviet
02-09-2014, 09:41
Phải nuôi gà lớn rôi đem đi đá chứ bác :D

:D thì mình đang hỏi cách để chăm gà mà bạn :D

styleviet
04-09-2014, 06:58
bác chịu khó bỏ tiền ra thuê người đi quảng cáo hoặc mua quảng cáo trực tiếp từ google, facebook để thu hút khách hàng.

Cảm ơn bạn, mình cũng đang có kế hoạch đó

styleviet
05-09-2014, 23:36
Mình cũng đang làm 1 trang. mù tịt không biết gì cả

Vậy cứ lên mạng học hỏi các bá cao thủ đi, sẽ bít đc nhiều điều bổ ích đó

vip01667790762
05-09-2014, 23:43
theo mình bạn nên mua quảng cáo của 1 số fanpage facebook lớn về thời trang, hay một số fanpage có nội dung liên quan đến trang web của bạn thì sẽ tiếp cận khách hàn tốt nhất :)

googlebush
06-09-2014, 01:54
chọn chỗ nào có uy tín và fan nhiều mình mua 1 suất rồi đăng lên thôi

styleviet
06-09-2014, 13:08
chọn chỗ nào có uy tín và fan nhiều mình mua 1 suất rồi đăng lên thôi

Cám ơn bạn nhé. Mình sẽ thử

duc2uan
06-09-2014, 13:31
Mời mình cafe mình tư vấn cho ;)

styleviet
08-09-2014, 11:55
Mời mình cafe mình tư vấn cho ;)

:) Mời luôn 2 ly cốc :D. CÁm ơn bạn nhiều

inmaure
08-09-2014, 14:06
Chịu khó cày thôi bác ơi, đăng rao vặt, chạy quảng cáo, đặt barner...

styleviet
09-09-2014, 13:37
Chịu khó cày thôi bác ơi, đăng rao vặt, chạy quảng cáo, đặt barner...

Cám ơn bạn, mình cũng đang làm như bạn nói:)

styleviet
11-09-2014, 09:21
theo mình bạn nên mua quảng cáo của 1 số fanpage facebook lớn về thời trang, hay một số fanpage có nội dung liên quan đến trang web của bạn thì sẽ tiếp cận khách hàn tốt nhất :)

Mình cũng đang tiến hành bạn có kinh nghiệm chia sẻ với mình được ko. cảm ơn bạn !

sonhatq
11-09-2014, 15:50
khuyến mại nhiều, se tốt hơn là quảng cáo, tiền quảng cáo cho vào tiền khuyến mại giá thành sản phẩm

styleviet
12-09-2014, 18:10
khuyến mại nhiều, se tốt hơn là quảng cáo, tiền quảng cáo cho vào tiền khuyến mại giá thành sản phẩm

Nhưng vấn đề là minh đang muốn SEo web trên google mà

styleviet
16-09-2014, 07:15

Cảm ơn bạn, mình sẽ để ý

AnnyMason
16-09-2014, 09:09
Em thấy ai nói chủ thớt cũng bảo mình đang nghiên cứu, đang thế này đang thế nọ. Có bác nói bác đang quảng bá web. Cũng đúng, nhưng ở đây là một mũi tên trúng hai đích. Mặc dù bác đã biết tất cả những điều trên nhưng đang làm và hỏi ý kiến để xem có gì lạ không mà vẫn đặt được backlink. haha. em thấy câu trả lời nào của bác cũng kèm theo vê kép vê kép vê kép chấm thời trang mốt việt chấm com nên đoán vậy. :D

nghiahey
16-09-2014, 10:08
bạn này up không đúng box rồi

vnnplus
16-09-2014, 10:28
Cứ facebook mà chiến là bán hàng ngon ngay

datnenBD232
16-09-2014, 11:12
Đã nói mới ra đời mà SEO SEO cái gì. Cứ thường xuyên up tin, ko viết đc thì copy writer từ nguồn khác viết lại theo văn phong của mình (nhớ ghi lại nguồn).

Up sản phẩm đầy đủ chi tiết - hình ảnh đẹp rõ nét. Đk google map - Google +, analys, webmastertool gi gì đó đầy đủ. Khi nào thấy đc index 3-4 bài nào đó trong top 100 thì bắt đầu SEO là vừa.

duongmasterhd
16-09-2014, 11:22
Nếu bác cần SEO hay chạy Google Adwords thì PM em.
YM_Sky: duong_tatthanh

thanhtuak12
16-09-2014, 11:29
sao mình up bài trên này không được nhỉ các bạn giúp mình với ạ.

styleviet
16-09-2014, 17:45
Đã nói mới ra đời mà SEO SEO cái gì. Cứ thường xuyên up tin, ko viết đc thì copy writer từ nguồn khác viết lại theo văn phong của mình (nhớ ghi lại nguồn).

Up sản phẩm đầy đủ chi tiết - hình ảnh đẹp rõ nét. Đk google map - Google +, analys, webmastertool gi gì đó đầy đủ. Khi nào thấy đc index 3-4 bài nào đó trong top 100 thì bắt đầu SEO là vừa.

Chắc phải nhờ bạn 'Quân sư" rồi. Mình cũng biết đại loại là vậy, nhưng ko hiểu biết nhiều về lĩnh vực này nên cứ vừa Mò vừa Mẫm bạn ah
Thank bạn nhiều nhé

truongdinhnam
16-09-2014, 19:24
Mình vừa lập website: www.dongphucmotviet.com. Tuy nhiên do cũng không biết nhiều về CNTT nên cũng không biết ưu nhược điểm của website của mình và rất đang quan tâm tới việc quảng bá wesite cũng như thúc đẩy doanh thu bán hàng trực tuyến.
Điều mình cần nhất là ảnh trên web của mình xuất hiện trên google nhiều khi khách hàng tìm kiếm những sản phẩm mình cung cấp.
Các Anh chị có kinh nghiệm về thương mại điện tử và SEO web cho mình một số góp ý để mình thuận lợi trong việc phát triển website www.dongphucmotviet.com nhé.

Bác xây dựng nội dung cho tốt đi. Rồi sau đó hãy tính đến việc quảng bá nó. Giả sử nhà bác đang bẩn mà bác mời mọi người đến chơi thì thế nào nhỉ?

crocodine
17-09-2014, 11:21
Giải pháp cho website mới ra đời là tối ưu onpage, viết bài chất lượng thường xuyên, chia sẻ MXH và ngồi chờ đợi visit tăng dần. Web mới đừng ham hố đi link nhiều làm gì. Được vài tháng thì bắt đầu đi link.

asimetochamvn
17-09-2014, 11:35
Nói chung là để quảng cáo cho kinh doanh thì cần đầu tư công sức, thời gian và kinh phí thì mới hiệu quả bạn ah

hellotravelling
17-09-2014, 11:39
cách nói và viết bài của bác thì mình dám chắc là bác biết cách rồi đấy. Tin mình đi, k cheat dc đâu.

styleviet
18-09-2014, 06:53
Giải pháp cho website mới ra đời là tối ưu onpage, viết bài chất lượng thường xuyên, chia sẻ MXH và ngồi chờ đợi visit tăng dần. Web mới đừng ham hố đi link nhiều làm gì. Được vài tháng thì bắt đầu đi link.

Cám ơn bạn nhiều nhé

styleviet
19-09-2014, 17:55
Nói chung là để quảng cáo cho kinh doanh thì cần đầu tư công sức, thời gian và kinh phí thì mới hiệu quả bạn ah
Cảm ơn bạn nhiều nhé !

SmartOne
19-09-2014, 18:24
Mình cũng mới làm cái http://nhietthanh.com, mà đang chưa biết quảng bá thế nào, kinh phí GA thì mình lại ko có :| Hướng đi cũng chưa được rõ ràng, mông lung quá. Có ai tư vấn giúp mình chút để có hướng phát triển cho site của mình ko? Thanks all.

styleviet
20-09-2014, 23:54
Mình cũng mới làm cái http://nhietthanh.com, mà đang chưa biết quảng bá thế nào, kinh phí GA thì mình lại ko có :| Hướng đi cũng chưa được rõ ràng, mông lung quá. Có ai tư vấn giúp mình chút để có hướng phát triển cho site của mình ko? Thanks all.

cố gắng cày thôi

khoaluxi
21-09-2014, 00:07
Giờ giang hồ hiểm ác lắm, im im lặng lẽ cày thì cơm áo nó mới đầy đủ được. Chứ công khai ra dễ chết lắm.

styleviet
22-09-2014, 08:29
Giờ giang hồ hiểm ác lắm, im im lặng lẽ cày thì cơm áo nó mới đầy đủ được. Chứ công khai ra dễ chết lắm.

Cụ thể là sao hả bạn?

styleviet
23-09-2014, 08:37
Cứ facebook mà chiến là bán hàng ngon ngay

Cám ơn bạn, nhưng khách hàng trên fb ko phải là đối tượng khách hàng của mình

funny9x
23-09-2014, 09:51
Site mới thì nên làm nội dung cứ từ từ rồi seo, seo làm gì cho dễ bị phạt. Bạn nên tham gia các khóa học để có được nhiều kinh nghiệm tự mày mò thì lâu lắm.

hellotravelling
23-09-2014, 10:36
nhìn cách nói chuyện và trả lời thì bạn khá rành về SEO đấy ^^. Cơ mà để SEo trong hoàn cảnh mới thì nên đầu tư nội dung chất lượng. Nội dung chất lượng không chỉ là viết bài hay, nội dung riêng biệt mà còn chứa trong nó nhiều yếu tố khác cũng khá quan trọng nữa. Các bạn muốn bài bạn thì nên tìm thầy mà thỉnh giáo.

styleviet
25-09-2014, 11:44
Site mới thì nên làm nội dung cứ từ từ rồi seo, seo làm gì cho dễ bị phạt. Bạn nên tham gia các khóa học để có được nhiều kinh nghiệm tự mày mò thì lâu lắm.

cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng đang cho chạy dần dần

styleviet
29-09-2014, 10:22
nhìn cách nói chuyện và trả lời thì bạn khá rành về SEO đấy ^^. Cơ mà để SEo trong hoàn cảnh mới thì nên đầu tư nội dung chất lượng. Nội dung chất lượng không chỉ là viết bài hay, nội dung riêng biệt mà còn chứa trong nó nhiều yếu tố khác cũng khá quan trọng nữa. Các bạn muốn bài bạn thì nên tìm thầy mà thỉnh giáo.

Cảm ơn bạn nhiều nhé

styleviet
04-10-2014, 10:12
Bạn biết chỗ nào dạy SEO hay giới thiệu cho mình đc ko?
Cảm ơn bạn

khogiatot.vn
04-10-2014, 10:18
Mình đã thử ngày nào cũng có đơn hàng chỉ có điều hơi lục tốn tí

quevo3
04-10-2014, 10:49
Ban đầu bạn hãy lên kế hoạch viết nội dung cho tốt về text, hình ảnh hấp dẫn kích thích khách hàng vào web của bạn
Web mới thì cứ chạy ads google, ads vừa tăng view vừa bán hàng ( lưu ý cái này có mối uy tín ko thì tiền mất chẳng dc gì... nhiều khi đối thủ nó có đội click quảng cảo bẩn thì cũng chịu :v ). Cái này triển khai với chi phí và thời gian bao lâu ? bạn cần có kế hoạch cụ thể làm ăn kinh doanh bỏ 1 đồng cũng cẩn thận mà :D
sau giai đoạn này bạn cũng nên thuê bên dịch vụ seo uy tín về làm cho web của bạn có thứ hạng, chứ ads word chỉ là thời gian đầu chi phí cũng ko hề rẻ...
...
Túm lại bạn cần: 1 là được tư vấn chi tiết về quảng cáo web trong lĩnh vực kinh doanh của bạn
2 là làm chủ web, hay có nhìn tổng quát, kĩ thuật cơ bản tránh bị lừa đảo
3 Nên có kế hoạch rõ ràng chi tiết cho quảng cáo online

KenyVinh
04-10-2014, 11:34
:D
Wap đẹp nhể

Tôi là ai???

asimetochamvn
04-10-2014, 12:03
Nếu chưa biết gì nhiều thì bạn nên chịu khó thuê 1 người chuyên môn tư vấn cặn kẽ cho.

styleviet
07-10-2014, 18:15
Nếu chưa biết gì nhiều thì bạn nên chịu khó thuê 1 người chuyên môn tư vấn cặn kẽ cho.

Cảm ơn bạn nhiều nhé

styleviet
10-10-2014, 19:38
Ban đầu bạn hãy lên kế hoạch viết nội dung cho tốt về text, hình ảnh hấp dẫn kích thích khách hàng vào web của bạn
Web mới thì cứ chạy ads google, ads vừa tăng view vừa bán hàng ( lưu ý cái này có mối uy tín ko thì tiền mất chẳng dc gì... nhiều khi đối thủ nó có đội click quảng cảo bẩn thì cũng chịu :v ). Cái này triển khai với chi phí và thời gian bao lâu ? bạn cần có kế hoạch cụ thể làm ăn kinh doanh bỏ 1 đồng cũng cẩn thận mà :D
sau giai đoạn này bạn cũng nên thuê bên dịch vụ seo uy tín về làm cho web của bạn có thứ hạng, chứ ads word chỉ là thời gian đầu chi phí cũng ko hề rẻ...
...
Túm lại bạn cần: 1 là được tư vấn chi tiết về quảng cáo web trong lĩnh vực kinh doanh của bạn
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Lời khuyên rất bổ ích!

styleviet
10-10-2014, 20:23
...
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Lời khuyên rất bổ ích!

styleviet
12-03-2015, 16:51
Chịu ko bít :D
đẹp bt bạn ạ :D

ga.rung
12-03-2015, 16:57
Mình vừa lập website:dongphucmotviet[.]com. Tuy nhiên do cũng không biết nhiều về CNTT nên cũng không biết ưu nhược điểm của website của mình và rất đang quan tâm tới việc quảng bá wesite cũng như thúc đẩy doanh thu bán hàng trực tuyến.
Các Anh chị có kinh nghiệm về thương mại điện tử và SEO web cho mình một số góp ý để mình thuận lợi trong việc phát triển website nhé.

đăng ký diễn đàn từ 2010 mà nói là ko biết gì về SEO thì cũng là thánh trá hình

tuchautung
12-03-2015, 17:18
Mình có góp ý như sau.
1. Phần hình ảnh bạn nên tối ưu hình ảnh. Đừng nên để tình trạng bể hình (hình bị co lại nên nhìn người mẫu nó cứ lùn lùn). Điều này không tốt cho thẩm mỹ website nhất là trang bạn về mãng thời trang nữa.
2. Bạn nên thiết kế theo hướng responsive giao diện sẽ tự động fix trên các loại thiết bị truy cập khác nhau ( điện thoại, máy tính bảng, máy tính...)
3. Bạn nên đầu tư về các bài viết trong sản phẩm và tin tức. Điều này rất tốt cho SEO và làm cho trang của bạn thân thiện với khách hàng hơn.
4. Yêu cầu code tối ưu onpage, hoặc bạn tự làm thì lên mạng sẽ có nhiều hướng dẫn onpage. vấn đề này để phục vụ SEO. và nếu sử dụng Google Adworld thì mọt thời gian sẽ có điểm chất lượng làm giảm giá thầu
Mình cũng làm bên mảng website cho khách hàng nên mình có những góp ý như vậy.

googlebot
13-03-2015, 21:15
spam lấy view với logo sặc sỡ và chữ kí đầy mùi " quảng bá "

comment cực nhiều nhưng chả có thông tin chất gì cả

p/s: đó là suy nghĩ của mình và mình cũng đề nghị mod regard this topic !