PDA

View Full Version : Vấn đề Video bị ăn gậy

tuananhmai
26-08-2014, 22:37
Chào các YTers
Thật ra thì mình cũng là newbie ko có nội dung nên cũng đi reup
cày vài tháng thì mới có 1 video có thu nhập, vô tình hôm nay ăn gậy của chủ nhân, giờ chủ nhân nó cũng ko rút, cho em hỏi là tháng sau GA nó có tổng kết tiền cho em cái video này ko mấy bạn
Cảm ơn mấy bạn

hoabinhonline
27-08-2014, 01:39
Theo mình hiểu thì là có vì đã tổng kết thu nhập theo từng ngày hết rồi... Còn về sau video mất tích trên tài khoản của bác con số sẽ là 0

Gậy 3 phát bản quyền mới chết. Còn 2 gậy cộng đồng là nó cho ra vườn luôn :D

olagi
27-08-2014, 08:25
Hình như dạo này youtube mạnh tay hơn hay sao ấy nhỉ. Dạo này up video bị match the third party là có mail khiếu nại bản quyền về ngay ( trước đây em không thấy). Sáng ra mở channel thấy bảng chữ đỏ lòm, giật mình thì ra bị dính 1 gậy bản quyền. Em chỉ reup để lấy traffic không bật kiếm tiền, được vài chục lượt view thế mà cũng bị cho ăn gậy. khiếp thật.

youngadachi
27-08-2014, 10:50
Theo mình hiểu thì là có vì đã tổng kết thu nhập theo từng ngày hết rồi... Còn về sau video mất tích trên tài khoản của bác con số sẽ là 0

Gậy 3 phát bản quyền mới chết. Còn 2 gậy cộng đồng là nó cho ra vườn luôn :D

Nếu bạn nhận được một cảnh cáo về vi phạm Nguyên tắc cộng đồng, bạn sẽ nhận được một thông báo qua email và trong Cài đặt tài khoản của bạn kèm theo thông tin về lý do nội dung của bạn bị xóa (ví dụ: vì có nội dung khiêu dâm hoặc bạo lực). Nếu cảm thấy video bị xóa mà không có lý do chính đáng, bạn có thể kháng nghị cảnh cáo đối với tài khoản của mình.

Chúng tôi hiểu rằng người dùng có thể sơ ý và không cố ý vi phạm chính sách của chúng tôi. Chính vì vậy mà các cảnh cáo không có hiệu lực vĩnh viễn -- nếu bạn không nhận được một cảnh cáo khác trong sáu tháng thì có nghĩa là cảnh cáo ban đầu của bạn sẽ hết hiệu lực. Nếu bạn nhận được một cảnh cáo, hãy nhớ xem lý do video hoặc nhận xét của bạn bị xóa để rút ra kinh nghiệm từ sơ suất của mình.

Sau đây là một số thông tin thêm về những điều sẽ xảy ra với mỗi cảnh cáo mà bạn nhận được:

Cảnh cáo đầu tiên: Cảnh cáo đầu tiên đối với một tài khoản được coi là một cảnh báo.
Cảnh cáo thứ hai: Nếu tài khoản của bạn nhận được hai cảnh cáo trong vòng sáu tháng, bạn sẽ không thể đăng nội dung mới lên YouTube trong hai tuần. Nếu không có vấn đề nào nữa, tất cả các đặc quyền sẽ được khôi phục tự động sau thời gian hai tuần.
Cảnh cáo thứ ba: Nếu một tài khoản nhận được cảnh cáo về vi phạm Nguyên tắc cộng đồng lần thứ ba trước khi cảnh cáo đầu tiên hết hiệu lực thì tài khoản đó sẽ bị chấm dứt.

Đôi khi video bị xóa để đảm bảo an toàn cho người đăng video đó do có khiếu nại về bảo mật của bên thứ nhất, lệnh tòa án hoặc vấn đề vô hại khác. Trong những trường hợp này, người tải lên sẽ không phảibị nhận cảnh cáo và tài khoản sẽ không bị phạt.

3 gậy cộng đồng mới chết chứ nhỉ

tuananhmai
27-08-2014, 18:45
Tóm lại là cái video bị ăn gậy và xóa thì có đc tiền từ cái video đó ko vậy các bác :(

hoabinhonline
28-08-2014, 19:17
Được.............

tuananhmai
28-08-2014, 19:53
Nếu chắc chắn như vậy thì vui tóa
Cảm ơn bạn nhé

wilsoninlove
01-09-2014, 01:16
Hỏi ké, video tự up, tự quay ... sao mà nó bị tắt cái icon $ màu xanh rồi nhỉ ??? mình bị 4 cái "nội dung thứ 3" ... gmail ko có email nhắc nhở gì cả ???