PDA

View Full Version : Khởi nghiệp với app và game mobile có nên ko?

keokafe01
20-08-2014, 20:26
Mình sở trường là marketing
Giờ có mấy thằng bạn biết làm app vs game cho mobile.

Mình chưa hiểu về cách làm này lắm. Đang tính kêu chúng nó cùng làm. Hiện tại 2 thằng bạn đang làm thuê cho FPT. KHông biết khi chạy các ứng dụng và game thì có khó khăn gì? Thấy kêu thu tiền từ quảng cáo. Mà không biết như vậy mình có kiểm soát được không? mong cả nhà tư vấn.

tuchautung
21-08-2014, 08:57
bạn viết app và game xong đưa lên các kho ứng dụng mobile. Nếu bạn giỏi MK thì làm cho nhiều người biết và download ứng dụng của bạn. còn tiền thu về quảng cáo thì bạn đừng lo. bên các kho ứng dụng sẽ quản lý mình chỉ có việc check xem đã được bao nhiêu tiền thôi.

trumdkny
21-08-2014, 09:52

Mình chưa hiểu về cách làm này lắm. Đang tính kêu chúng nó cùng làm. Hiện tại 2 thằng bạn đang làm thuê cho FPT. KHông biết khi chạy các ứng dụng và game thì có khó khăn gì? Thấy kêu thu tiền từ quảng cáo. Mà không biết như vậy mình có kiểm soát được không? mong cả nhà tư vấn.

sở trường của bạn là marketing, vậy bạn đã nghĩ ra cách nào để người dùng thử sử dụng sản phẩm của bạn ? làm sao để người dùng biết tới sản phẩm của bạn ?

Kho app và game hiện nay đã vượt hơn triệu sản phẩm rùi, và càng ngày càng gia tăng chóng mặt, vị trí nào cho những sản phẩm không được đầu tư bài bản.

Mèo Bicachu
07-09-2014, 15:47
Mình cũng đang quan tâm tới cái này , dự định của mình làm game vs app android

phamnga88
08-09-2014, 09:51
thị trường game việt nam rất tiềm năng nếu bạn có năng lực thật sự thì nên khởi nghiệp từ cái này.

thanhhoa_active
13-09-2014, 09:09
chủ đề này đang hót.

Canary Phan '
14-09-2014, 14:06
nếu mình viết app android thì mình sẽ lấy tiền quảng cáo mà ko biết làm thế nào để đăng kí quảng cáo và lấy tiền của ai và như thế nào. có ai giải thích rõ dùm mình ko ạ

canaryphan1987
giaysi . vn

khanghk
29-09-2014, 14:01
Nếu bạn chưa xác định được mục tiêu + sản phẩm -> tốt nhất nghiên cứu tiếp vì lĩnh vực này đầu tư $ khá nhiều và thời gian để thu hồi vốn là khá lâu. Đừng nghe bên ngoài nó marketing quá ko ổn đâu

hellotravelling
29-09-2014, 16:50

Xem qua: http://www.ddth.com/showthread.php/1259069-H%C3%A0-%C4%90%C3%B4ng-th%E1%BB%A9-2-%C4%91%E1%BB%ABng-t%C6%B0%E1%BB%9Fng-d%E1%BB%85-c%E1%BA%A1p

Nếu quyết tâm, đoàn kết và có tiền thì làm, không thì hãy làm tốt vai trò của mình bây giờ và phát triển nó. Đừng đứng tòa nhà này trong tòa nhà khác mà vừa bị xếp đuổi vừa bị gấu bỏ vì thiếu xèng =))

trumdkny
02-10-2014, 09:47
Xem qua: http://www.ddth.com/showthread.php/1259069-H%C3%A0-%C4%90%C3%B4ng-th%E1%BB%A9-2-%C4%91%E1%BB%ABng-t%C6%B0%E1%BB%9Fng-d%E1%BB%85-c%E1%BA%A1p

Nếu quyết tâm, đoàn kết và có tiền thì làm, không thì hãy làm tốt vai trò của mình bây giờ và phát triển nó. Đừng đứng tòa nhà này trong tòa nhà khác mà vừa bị xếp đuổi vừa bị gấu bỏ vì thiếu xèng =))

cùng ý kiến với bác