PDA

View Full Version : Thắc mắc về chuyện mua máy với 1500usd?

panchote101
20-06-2007, 14:40
Hiện giờ mình sắp kiếm được một số tiền cộng với khoản viện trợ của bố mẹ cho nên đang có ý định mua một bộ máy với số tiền khoảng 1500usd. Khoảng cuối tháng 7 đầu tháng 8 mình sẽ về Hà Nội cho nên có ý định mua máy ở Trần Anh. Vào trang web là trananh.vn mình có download được bảng giá và lắp ráp một bộ máy như sau. Muốn nhờ mọi người xem hộ và giải thích hộ mấy câu hỏi vì mình không giỏi về mấy trò này lắm nên cũng chỉ biết lơ mơ.
Cấu hình máy là:

Core 2 Duo E6700 2.66 GHz Box giá 342$
Seagate Barracuda 320 GB SATA II 16MB Cache giá 115$
2x DDR2 1.0GB bus 800 (PC2-6400) Kingston giá 120$
ASUS P5K - Intel P35 chipset (C2D) giá 165$
Logitech Keyboard Multimedia + Optical Mouse MX510 giá 40$
ASUS LCD 19"TFT(MB19TU)w/DVI 2ms 1280x1024 ZeroBrightDot giá 285$
Asus PowerSupply 450W 24 pin giá 54$
Orient Case Full Size ATX Monitor LCD giá 27 đến 32$
ASUS DVD-RW Black 48$
ASUS 320MB DDR3GeForcePCX-8800GTS(EN8800GTS/HTDP)320 bit giá 410$
Tổng số tiền là khoảng 1611$

Nhưng mình có một số thắc mắc là:
1- Card Video 8800GTS kia có thể thay thế bằng một con 8600GTS 256MB 128bit giá 285 không vì con 8800 vẫn đắt quá. Với lại nếu cài Vista với con 8600GTS có hỗ trợ DX10 không hay chỉ dùng cho DX9 được thôi? Còn mấy con card này đều hỗ trợ DVI cho màn hình LCD không?
2- Cái PSU trên kia của Asus dùng có tốt không với lại mình sợ PSU nào gây nhiều tiếng ồn cho nên bạn nào có kinh nghiệm thì trả lời mình nhé.
3- Tiếp theo là Monitor trên có ghi là loa gắn liền thì có chạy song song với loa stereo của PC được không?
4- Bộ phím và chuột trên dùng USB hay loại bình thường vậy, dù mình biết là có dây nhưng không rõ lắm về đầu cắm.
5- Con Board Asus này rất ưng ý mình vì tiện sau này có thể nâng cấp nhưng lại không rõ cái P35 chípet kia là gì vì bình thường chỉ thấy 945, 965 rồi 975 thôi chứ nhi? Qua cái Link của nó thì mình thấy (cuối trang) ở cái back panel có mấy port chả hiểu dùng để làm gì mà cái SATA ext kia dùng như thế nào vậy?
6- Đôi Ram kia nếu cắm trên board thì vẫn chạy được dual chứ?
7- Không biết TA có hàng như ghi trên kia không vì những lần trước đi mua thấy toàn hết hàng rồi chỉ một loại khác mà mình chưa kịp tìm hiểu mà thời gian lại không có nhiều đâm ra không ưng ý lắm. Không biết sau 1 năm có thay đổi không? Báo cáo hết.
Nhờ mọi người xem và góp ý hộ cái. Do trình độ còi cho nên mình muốn tìm hiểu thêm về mấy thứ CNTT này. Cảm ơn trước các bác.

hoangdao26990
20-06-2007, 22:09
1/nếu có tiền thì mua vì 8800 vẫn hơn 8600.tất cả dong 8*** đều s/p Dx10.và mấy con card bi giờ đều có DVI.(nên mua của inno3D vì rẻ hơn)
2/PSU thì có nhìu loại ,mình chưa đc xài nhìu nên cũng ko rõ,nhưng mà câu "tiền nào của nấy "có thể áp dụng cho PSU đc. :D
3/nếu có sẵn loa rùi thì mua monitor kem` loa lam j cho tốn xiền.
4/chắc là usb rùi.
5/chipset P35 s/p DDR2 1066
6/tất nhiên.
7/sau 1 năm chắc chắn là thay đổi rùi.cntt mà.nếu hết hàng thì chịu khó wa chỗ khác mua thui.
si` pam mỏi tay wa' :D xin hết. mọi ng` góp thêm .

khoabeo108
21-06-2007, 00:11
Góp ý cái HDD: Làm thêm cái nữa rồi chạy RAID

phh2005
21-06-2007, 00:36
quá nhiều tiền cho cpu, 200 là đủ
case đểu
psu vớ vỉn ko xứng với máy 1500$
Dell Ultra Sharp 19' đi, 298$
300$ cho VGA nhiều tiền thế

quangtrong
21-06-2007, 00:45
Bạn nên xác định mục đích sử dụng chính làm gì.Nếu chỉ chát lướt web hoặc làm các thao tác nhẹ thì mua máy đắt tiền cũng tốn kém.
Muốn nguồn ko ồn thì chọn loại CM Igreen

lee_huynh306
21-06-2007, 00:57
Tháng 7 này Core 2 Quad 2.66Ghz giảm giá còn $2xx đó. Nên cân nhắc trước khi mua.

panchote101
21-06-2007, 07:47
@khoa béo: mình đã có con 200gb seagate sata rồi. không biết 2 cai khác dung lượng có chạy raid được không?
@bác phh: Thế bác bảo chọn con PSU nào? Monitor Dell ultra thì mua được ở đâu vậy vì ở Trần Anh mình không thấy? 300$ cho cái card vì mình cũng hay chơi game với lại thấy cái Vista ra cùng DX10 cho nên chuẩn bị sẵn thôi. Với lại bác bảo nên chọn cái case nào thì ngon hơn?
@quangtrong: Mình dùng nghịch photoshop, chơi game, vào mạng, đánh văn bản và lưu trữ phim ảnh nhạc nhẽo nữa. Gần 90$ cho cái PSU thế đắt quá không bạn? Nếu mà để êm hơn mà như thế thì mình sẽ cố kê máy tính xa giương hơn tí vậy :D:D.
@leehuynh: Theo bạn bảo là C2D hay C2Q? Nếu viết sai thì C2D giảm giá như thế thật thì mình sẽ đợi vậy. Không biết bạn có chắc không?
@hoangdao: Ý mình là cách đây 1 năm trước mình qua TA mua toàn thấy kêu hết hàng bây giờ không biết còn thế không? Với lại cái hàng Innod 3D gì đấy thì mua được ở đâu vậy? :P
P/s: Mọi người chỉ mình chỗ mua hàng thì nói rõ địa chỉ với lại nơi nào chất lượng tốt, giá phải chăng và bảo hành đàng hoàng (mình biết là hơi khó) nhé.

phh2005
21-06-2007, 09:54
Case xịn có nhiều loại, tầm 70-80 hoặc trên 100$ là có case đẹp rộg bền dài. Con Gigabte 8 mấy đô cũng đẹp
PSU iGreen Power 600w 130$ hoặc gì đó tầm tiền ấy (Anh Đức). Acbel là nhãn hiệu cũng rất xịn (mua ở Xsoft)
Màn Dell sang Mai Hoàng hỏi
ông bạn o mua sound card và loa xịn hả
1500$ để mua đầy đủ các linh kiện tốt o đủ đâu ^^^^^^^^^^^^
máy xịn chạy ngon dùng tiện dụng ko chỉ ở CPU mạnh (con 6420 là đủ rồi, san tiền ra cho linh kiện khác), nhiều Ram (2 hoặc 3 GB), VGA xịn (ko cần mua loại quá 200$, chưa cần lo chuẩn Direct 10 làm gì)
còn nằm ở ổ cứng SATA 2, cache lớn (nên từ 16Mb trở lên)lấy seagate đi
PSU cấp điện ổn định, chạy êm. sound card tương đối ngon...
máy chạy ồn quá nghe khó chịu lắm. ông bạn biết khái niệm "ô nhiễm tiếng ồn" là thế nào rồi chứ gì

khoabeo108
21-06-2007, 13:35
@panchote: Có 1 bài viết về RAID của anh Dly ngay đầu box này đó, bạn vào tham khảo thêm

panchote101
21-06-2007, 13:57
@khoa: Cảm ơn bạn. Mình mới vào dd nên không chú ý lắm. Mình sẽ vào tham khảo.
@phh: Bạn check tin nhắn rồi có gì trả lời mình sớm. Tiện thể giải thích là mình mua máy tốc độ cao vì nâng cấp cái CPU thì rất khó, khi đã lắp vào rồi thì rất ngại tháo ra. Ram thì mình đã mua 2GB bus800 rồi cho nên nếu có nhu cầu thì thời gian sau mình sẽ nâng cấp sau vì ổ cứng và Ram là đồ dễ nâng cấp nhất. Màn hình Asus thì một phần cũng do mình chọn tất cả đồ trong máy đều là asus cho nó đồng bộ :D. PSU theo mình thấy dùng 450w chắc là đủ và thấy giá 54usd cũng tầm tầm và hình như là có thể đổi điện từ 220v ra 110v được (bên mình dùng 110v). Case thì công nhận không được ngon lắm nhưng với thời gian sử dụng (2 năm đổi 1 máy) của mình thì cũng không cần cái ngon lắm nhưng cũng cần cái chắc chắn không bị rơi dụng gì khi vận chuyển thôi. Card Video thì do kinh nghiện hồi ra DX9 mình vẫn tin tưởng rằng khả năng DX8 bị lãng quên còn rất lâu cho nên chưa đầy 2 tháng sau mình lại phải đổi card và coi như cho không con cũ. Với lại số tiền tầm 1500 mà bác phh chê của mình là cả tâm huyết đấy, lao động cực nhọc để được chơi game "xịn" đấy :D:D cho nên bác đừng đụng vào nỗi đau của mình như thế chứ :(. Nói chung là bác check pm nhé.

dtien87
21-06-2007, 14:12
@khoa béo: mình đã có con 200gb seagate sata rồi. không biết 2 cai khác dung lượng có chạy raid được không?
@bác phh: Thế bác bảo chọn con PSU nào? Monitor Dell ultra thì mua được ở đâu vậy vì ở Trần Anh mình không thấy? 300$ cho cái card vì mình cũng hay chơi game với lại thấy cái Vista ra cùng DX10 cho nên chuẩn bị sẵn thôi. Với lại bác bảo nên chọn cái case nào thì ngon hơn?
@quangtrong: Mình dùng nghịch photoshop, chơi game, vào mạng, đánh văn bản và lưu trữ phim ảnh nhạc nhẽo nữa. Gần 90$ cho cái PSU thế đắt quá không bạn? Nếu mà để êm hơn mà như thế thì mình sẽ cố kê máy tính xa giương hơn tí vậy :D:D.
@leehuynh: Theo bạn bảo là C2D hay C2Q? Nếu viết sai thì C2D giảm giá như thế thật thì mình sẽ đợi vậy. Không biết bạn có chắc không?
@hoangdao: Ý mình là cách đây 1 năm trước mình qua TA mua toàn thấy kêu hết hàng bây giờ không biết còn thế không? Với lại cái hàng Innod 3D gì đấy thì mua được ở đâu vậy? :P
P/s: Mọi người chỉ mình chỗ mua hàng thì nói rõ địa chỉ với lại nơi nào chất lượng tốt, giá phải chăng và bảo hành đàng hoàng (mình biết là hơi khó) nhé.
- Thực ra PSU bác chỉ cần con Acbel 450W có Active PFC là tha hồ chiến với mấy chú 8800GTS 320MB rồi bác ạ!
- Inno3D đang là hàng hot hiện tại mà bác :p
- C2D mà bác! QuadCore là dòng cao hơn

phh2005
21-06-2007, 14:58
@khoa: Cảm ơn bạn. Mình mới vào dd nên không chú ý lắm. Mình sẽ vào tham khảo.
@phh: Bạn check tin nhắn rồi có gì trả lời mình sớm. Tiện thể giải thích là mình mua máy tốc độ cao vì nâng cấp cái CPU thì rất khó, khi đã lắp vào rồi thì rất ngại tháo ra. Ram thì mình đã mua 2GB bus800 rồi cho nên nếu có nhu cầu thì thời gian sau mình sẽ nâng cấp sau vì ổ cứng và Ram là đồ dễ nâng cấp nhất. Màn hình Asus thì một phần cũng do mình chọn tất cả đồ trong máy đều là asus cho nó đồng bộ :D. PSU theo mình thấy dùng 450w chắc là đủ và thấy giá 54usd cũng tầm tầm và hình như là có thể đổi điện từ 220v ra 110v được (bên mình dùng 110v). Case thì công nhận không được ngon lắm nhưng với thời gian sử dụng (2 năm đổi 1 máy) của mình thì cũng không cần cái ngon lắm nhưng cũng cần cái chắc chắn không bị rơi dụng gì khi vận chuyển thôi. Card Video thì do kinh nghiện hồi ra DX9 mình vẫn tin tưởng rằng khả năng DX8 bị lãng quên còn rất lâu cho nên chưa đầy 2 tháng sau mình lại phải đổi card và coi như cho không con cũ. Với lại số tiền tầm 1500 mà bác phh chê của mình là cả tâm huyết đấy, lao động cực nhọc để được chơi game "xịn" đấy :D:D cho nên bác đừng đụng vào nỗi đau của mình như thế chứ :(. Nói chung là bác check pm nhé.

1/ đang ở nước ngoài thì mua luôn ở đó cho rẻ, tiện bảo hành
2/nếu công suất của máy chạy khoảng 400w thì cũng o nên mua nguồn 450w. nguồn luôn phải phát huy gần hết công suất>>>>> ồn, chóng hỏng
tiêu thụ 350-400w nên mua nguồn 500-600w
3/o cần mua card màn hình quá xịn, dx9 còn lâu mới biến khỏi các trò chơi
4/cpu cũng o cần quá mạnh, con cpu bạn kê ra giá gần gấp đôi con 6420 nhưng hiệu năng hơn không nhiều. 6420 là mạnh lắm rồi
ở xa nhà cần voice chat thì nên đầu tư cho sound card và headset một chút. Giải pháp kinh tế hơn là mua một webcam xìn xịn tầm trên 40$ có tích hợp luôn mic gắn đừong USB. dùng cũng khá hay, tiếng rõ ít nhiễu
5/ check rồi o có tin nhắn nào cả

lee_huynh306
21-06-2007, 15:20

Trong Q3/2007 Intel giảm giá hầu hết các loại CPU ở dòng Core. Càng cao cấp giá giảm càng thê thảm. QX6600 tức Quad Core 2.4Ghz giá còn $266. Với C2D thì E6850 (FSB 1333Mhz-speed 3Ghz-đã lock hsn) cũng có giá $266. Còn E6700 giảm còn $183.
Tuy nhiên đó là giá trên 1000 đơn vị bán ra. Về VN giá chắc chắn sẽ cao hơn, và cũng chắc chắn ở VN CPU sẽ giảm giá chậm hơn thị trường quốc tế. Tuy nhiên, sẽ không lâu lắm đâu, vì Intel có đại diện chính thức tại VN mà.
Mình chỉ nói để bạn cân nhắc kẻo mất 1 số tiền khá lớn. Còn việc mua hay không mua là tùy thuộc ở bạn.
:)

panchote101
21-06-2007, 15:34
Core 2 Duo E6420
Seagate Barracuda 320 GB SATA II
DDR2 1.0GB bus 800 Kingston x2
ASUS P5K
Logitech Keyboard Multimedia + Optical Mouse MX510
ASUS LCD 19" TFT(MB19TU)w/DVI 2 ms
Asus Power Supply 450W
Orient (701B) Full Size ATX Mµn h×nh LCD
ASUS DVD-RW 16-8-16 DVD/48-32-40 CDRW (1814BLA)
ASUS 256MB DDR3 GeForcePCX-7900GS-Top(EN7900GS-Top/2DHT) 256 bit
(không hiểu con này với con 7900GS bình thường khác nhau đoạn nào mà hơn tận 40xu nhỉ)
Kết quả là định tậu con này luôn ở TA giá 1335 cộng modem khoảng 10xu nữa thì thành 1345 (số đẹp, tiến lên điểm 5/5 :D) Mấy thứ audio với webcam các kiểu mình kô cần lắm. Với lại nước ngoài của mình không phải cái nước ngoài mấy bác hay nghĩ đâu, cái nước ngoài này khác lắm :D:D.
À mà bộ máy này tính ra bao cân các bác nhỉ? Em phải biết trước còn tính cước nữa :(.
@bác phh: mình làm con máy như thế này cũng là do bác riêng cái PSU mình không thay đổi được bởi kinh phí cho PSU không thể nào hơn được. Bác xem cái video đấy câu hỏi em đặt ra bác trả lời được không? Còn lại mấy thứ kia mình mà chơi dò mìn không được thì bác đừng trách nhé :D :)).

panchote101
21-06-2007, 15:40
Trong Q3/2007 Intel giảm giá hầu hết các loại CPU ở dòng Core. Càng cao cấp giá giảm càng thê thảm. QX6600 tức Quad Core 2.4Ghz giá còn $266. Với C2D thì E6850 (FSB 1333Mhz-speed 3Ghz-đã lock hsn) cũng có giá $266. Còn E6700 giảm còn $183.
Tuy nhiên đó là giá trên 1000 đơn vị bán ra. Về VN giá chắc chắn sẽ cao hơn, và cũng chắc chắn ở VN CPU sẽ giảm giá chậm hơn thị trường quốc tế. Tuy nhiên, sẽ không lâu lắm đâu, vì Intel có đại diện chính thức tại VN mà.
Mình chỉ nói để bạn cân nhắc kẻo mất 1 số tiền khá lớn. Còn việc mua hay không mua là tùy thuộc ở bạn.
:)

Viết xong reply kia mới nhìn thấy bài của bạn. Nếu đúng thế thật thì mình sẽ đợi, và đợi và đợi mãi vậy. Đùa chứ cảm ơn bạn. Đã thế mình sẽ chờ đến tầm C2D 2.66GHz mơ ước giảm xuống tầm 200 thì mới làm con máy. Bạn nghĩ đến tầm tháng 8 đã có động tĩnh gì đáng kể không?

lee_huynh306
21-06-2007, 17:01
Viết xong reply kia mới nhìn thấy bài của bạn. Nếu đúng thế thật thì mình sẽ đợi, và đợi và đợi mãi vậy. Đùa chứ cảm ơn bạn. Đã thế mình sẽ chờ đến tầm C2D 2.66GHz mơ ước giảm xuống tầm 200 thì mới làm con máy. Bạn nghĩ đến tầm tháng 8 đã có động tĩnh gì đáng kể không?
Đến khoảng giữa tháng 8 chắc là giá đã giảm. Góp ý bạn chút về VGA, nếu bạn chọn 7900GS thì mình khuyên bạn xét lại X1950Pro, con này nhỉnh hơn 7900GS. Còn nếu bạn muốn sử dụng VGA có hỗ trợ DX10 thì chọn 8600GT/GTS:detective
Còn dòng TOP của ASUS thường có core/mem cao hơn df nên nó đắt.

phh2005
21-06-2007, 21:39
mỗi hãng có sở trường riêng về một loại thiết bị. ví dụ intel làm cpu hay nhưng main của intel ko phải loại top ten.
quên ngay bộ nguồn Asus đi, o có tên tuổi gì
thử đọc link này để biết thêm về psu (cái psu trong link này tui cũng o thích tí nào nhưng bác cứ đọc thử đi để thấy psu cũng phong phú và thế giới điện nước đa dạng ra phết) http://forum.amtech.com.vn/showthread.php?p=438774#post438774
nhiều nguồn xịn có thể cắm vào ổ điện dao động từ 90v tới 240v ko cần bộ đổi điện áp. cái đó gọi là Active PFC
case rẻ tiền có thêm màn LCD càng phù phiếm. ít tiền muốn case bền cứng cáp nên tìm Roland
nếu có thể đầu tư từ 50$ cho riêng case (thùng máy ) thì sẽ dễ mua được case tốt hơn (nặng khoảng 6kg, cái case cooler master tui mua cho đứa cháu nặng 10kg chưa kể nguồn và các linh kiện khác

hoangdao26990
21-06-2007, 21:57
nguồn nên mua CM hay acbel là gud rùi.

panchote101
22-06-2007, 14:05
Core 2 Duo E6420
Seagate Barracuda 320 GB SATA II
DDR2 1.0GB bus 800 Kingston x2
ASUS P5K - Intel P35 chipset
Logitech Keyboard Multimedia + Optical Mouse MX510
Dell UltraSharpTM 1908FP Flat Panel LCD Zero Bright Dot
CoolerMaster Power Supply 450W 24 pin (ACLX)
CoolerMaster Centurion 5 ATX CAC-T05-WB/WW Cửa sổ Mica
ASUS DVD-RW 16-8-16 DVD / 48-32-40 CDRW (1814BLA)
ASUS 256MB DDR3 GeForce PCX-7900GS (EN7900GS/2DHT) - 256 bit
SpeedCom/ SureCom V92 - Internal

Giá tổng cộng là 1355$. Tất cả hàng đều mua ở Trần Anh trừ monitor Dell LCD trên là của bác Mai Hoàng thôi. Các bác thấy máy thế này được chưa hay cần thay đổi gì nữa không? Với lại cho mình hỏi luôn cái case CM có cửa sổ mica kia + với bộ nguồn kia thì có tí phát sáng gì không nhỉ? Hay cái PSU trên kia là một cục sắt không có đèn đóm gì? Nếu mua cái case CM trên kia thì muốn lắp mấy cái đèn đón cho máu có khó không hả các bác?

quangtrong
22-06-2007, 15:15
Như thế là cũng khá ổn rùi.Mình nghĩ cái case không nên mua loại cửa sổ mica.Đã mua case xịn thì mua loại hợp kim cả luôn ấy,mi ca vào làm gì,vừa tản nhiệt không tốt vừa bẩn.

phh2005
22-06-2007, 16:56
Dell UltraSharpTM 1908FP Flat Panel LCD Zero Bright Dot
CoolerMaster Power Supply 450W 24 pin (ACLX)
CoolerMaster Centurion 5 ATX CAC-T05-WB/WW Cửa sổ Mica

Với lại cho mình hỏi luôn cái case CM có cửa sổ mica kia + với bộ nguồn kia thì có tí phát sáng gì không nhỉ? Hay cái PSU trên kia là một cục sắt không có đèn đóm gì? Nếu mua cái case CM trên kia thì muốn lắp mấy cái đèn đón cho máu có khó không hả các bác?

Đọc ở đây để biết các chọn màn hình Dell tốt nhất(panel xịn , ít điểm chết) http://www.google.com.vn/search?q=c%C3%A1ch+ch%E1%BB%8Dn+dell+ultra+sharp+p anel+site%3Aforum.amtech.com.vn&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a
PSU có thể ra Xsoft mua nhiều lụa chọn hơn
http://coolgearvn.com/itemcatalogue.php?itemcatalogue=psu&itemsubcatalogue=all
mua nguồn nhớ hỏi có hỗ trợ card đồ họa kia o?
bộ nguồn bro chọn có đồng hồ thể hiện công suất tiêu thụ nhưng cái đó có vẻ phù phiếm. tính năng đèn nhấp nháy ở nguồn cũng thế, o quan trọng chỉ để trang trí

Case đó có vẻ o hay. Cửa sổ mica là tính năng phù phiếm, cửa sổ mica case vừa không bền vừa dễ xấu (dây dợ linh kiện lằng nhằng bên trong thòi lòi ra hết qua lớp mica). Thêm 8$ thành 58$ mua 1 trong 3 case này xem sao . Cách sắp xếp ổ cứng hay hơn hẳn. Dễ tháo lắp thao tác.
http://coolgearvn.com/itemdetail.php?id=166 (thích cái này nhất)

hoặc 2 cái này, cũng là dạng đó nhưng hình dáng khác tí chút
http://coolgearvn.com/itemdetail.php?id=167
http://coolgearvn.com/itemdetail.php?id=163

vnq
22-06-2007, 20:33
@ năm sau bác xài xong bộ này gửi về cho em nhé!

panchote101
23-06-2007, 17:09
@quangtrong: cảm ơn bác. Bây giờ nghĩ lại em cũng thấy thế. Mua con nhựa Mica xong gửi sang bên này lại thấy cả thấm mica gãy rồi cắm thẳng vào Board thì chác chỉ có nước quay lại P4HT thôi :D.
@bác phh2005: cảm ơn bác nhiều. Có con máy ngon ngon (đối với mình) thế này là tốt lắm rồi. Đã vào trang Xsoft và chọn được con nguồn như đây: http://coolgearvn.com/itemdetail.php?id=296
và con case bác đã chọn: http://coolgearvn.com/itemdetail.php?id=166
Coi như ván cờ này mà thành công cũng nhờ bác và mọi người.:D
@vnq: Ý của bác xài xong tức là sao ạ? Bác nói câu đấy mình xúc động quá :D.
P/s: Hiện giờ đến lúc về chắc giá cá cũng thay đổi với lại công nghệ nữa. Có gì sẽ làm phiền tiếp các bác!!!

vnq
23-06-2007, 18:14
Ý em là 2 năm sau gửi cho em nhé, cố lên bác ơi 2 năm sau nhớ mua máy mới tiếp chuyển cái này về cho em.Nhưng mà bác ở nc ngoài sao ko tham khảo ở bển, giá khác bên đây mà.

panchote101
24-06-2007, 14:31
@bác vnq: Hehe, ở nước ngoài này đây em đã tham khảo hết rồi. Cái chính là cũng như đã bảo là cái nước ngoài này khác nước ngoài mà mọi người vẫn quen thấy lắm. Thế bác cứ đợi 2 năm sau nhé. Em sẽ có gắng giữ nó cho bác. Hehe :)) :D:D.
@lee huynh: Mình dùng nhiều ATI rồi nhưng dạo này game gủng toàn thấy thích hợp với card NVidia cho nên cũng muốn chuyển sang dùng thử. Với lại quan niệm của mình thấy ATI hỗ trợ tốt film ảnh, design các kiểu nhưng về phần game mình thấy NVidia có vẻ vượt lên nhiều rồi. Cảm ơn bạn nhé.

bandau
02-07-2007, 10:46
thứ nhất bác chọn nguyên set asus thì tạm ổn rồi,không sợ linh kiện ko phù hợp.
Thứ 2 sao các bác thích kingston thế. Em nghĩ thêm vài đồng chọn 2 thanh kingmax hộp board vàng thì tốt hơn.
Thứ 3 nguồn 450W để chạy cái may' này em nghĩ không khả wan. nên chọn nguồn 500w trở lên

hoangdao26990
02-07-2007, 21:40
chọn CM 600w chạy cho sứong

panchote101
06-07-2007, 18:49
@bandau: Mình không thấy trong báo giá của Trần Anh cái Ram bác bảo cho nên không định mua vì ngại chạy lung tung.
@hoangdao: Con CM chát quá. Bác biết con nào khác không để mình còn tham khảo :D.