PDA

View Full Version : máy của tui bị attack hu hu...

hichic
29-08-2002, 15:47
kô biết có ai đó tấn công may của tui nè hic hic, phải dùng chương trinh nào để chống lại bây giờ??? các bác chi dùm đi mà!!!:eek:

ktvnguyenchien
29-08-2002, 18:41
Dấu hiệu như thế nào???

angelhell
30-08-2002, 01:09
Tui có một chương trình chống , nhưng đang đọc phần help , ban muốn dùng thử ?

hichic
30-08-2002, 15:51
Your Computer's Data Is At Risk! (SEE BELOW.)
Your computer's address is: ................. Every time you connect to the Internet, send e-mail, or submit any private information to a web site, you broadcast your computer's unique IP Address over the Internet. With this IP address, someone can immediately begin attacking your computer! Until now, there has been no way of telling if this has happened or any way of stopping it! Well not anymore!
dấu hiệu thế đó, các bác chỉ giúp tui phải làm gì bây giờ???? hic hic hic hic........

angelhell
01-09-2002, 23:58
Không phai Hack dau

thinkfar
02-09-2002, 04:55
Đối với tất cả những ai không cần biết nhiều về an ninh mạng nhưng quan tâm đến an ninh của mình hãy cài ZoneAlarm và yên tâm lướt Web. Khả năng bạn bị hacked giảm đi đến còn 10%!!!

Địa chỉ ZoneAlarm Pro v3.1.282( mới nhất) ở đây:
http://ftp.east165.net/2/2330.zip

Địa chỉ key generator ở đây:
http://ftp.east165.net/2/2443.zip

hichic
02-09-2002, 11:04
cám ơn think far nghen!!

hichic
02-09-2002, 22:24
nè cái zone alarm tui load về chả hiểu sao cứ bật lên thì nó lại nháy một phát rồi biến mất, kô thể xem chi tiết được! thế mới lạ chứ!

thinkfar
02-09-2002, 22:46
Hichic,hichic hè hè:)) Bạn phải xem file bạn download về có bị corrupt không, tức là bạn download chưa hết nhưng liên kết mạng bị đứt. Nếu download đúng thì dung lượng của file đó khoảng 3,5 Mb. Tốt nhất bạn dùng FlashGet 1.3 để download thì yên tâm file download ko bị corrupted!

hichic
03-09-2002, 18:10
tui download đầy đủ rồi mà, dung lượng là 3,4mb, khi khởi động nó hiện lên ngay nhưng lại biến mất ngay, bấm vào biểu tượng thì nó nháy một cái rồi biến mất, bấm ctrl+alt+del thì thấy nó vẫn ở trong menu hoạt động-----> chúa mới biết nó đang bị làm sao? kô biết nó có làm việt hay kô? có bác nào biết cách kiểm tra xem nó có làm việc hay kô nhẩy? chỉ tui cái!! cám ơn trước nhe!!!

hichic
03-09-2002, 18:12
quên mất, con flashget bác thinkfar nói đó tui ko có! bác gửi cho tui đi, hay cho tui địa chỉ để load cái nhỉ!!!

thinkfar
03-09-2002, 21:33
Sau khi ấn setup bạn đợi 1 chút xem sao, vấn đề đó tôi không gặp phải bao giờ ( có thế có vấn đề với win9x có lẽ bạn đang dùng win98, hoặc winme)!

FlashGet bạn download ở đây
http://www.amazesoft.com/fgf13.exe
còn thuốc chữa:)) bạn lấy ở đây:
http://www.cracks.am/d.x?18866

nhuquynh
04-09-2002, 20:37
Hi

Do khong phai la bi Hack dau >:) ban coi ky xem co install thu nghiem mot chuong trinh ve security nao do khong? do chi la phan quang cao tu dong de lam ban so va xai phan men cua software do thoi.............:), hay la ban da vao mot trang web nao do ve secutity no tu dong cai mot phan quang cao vao may ban, dung Ad-Aware www.lsfileserv.com/aaw.html de clean cac phan quang cao da tu dong download vao may cua ban
check lai tat ca cac software ban da install. Dung ZoneAlarm buc minh lam, vi no ngan chan nhung connection toi may ban, moi lan nhu vay ban phai doc Zone Alarm message roi phai say yes or no (neu say no ban se khong connect duoc voi internet....:) ) neu PC cua ban chi la ca nhan khong co tai lieu gi quan trong co lien quan toi su an toan cua quoc gia...........:) thi khong can xai , chi can install mot software ve antivirus la duoc roi, Hacker.........:)? ho luon co mot muc dich ro rang, khong co thoi gian de vao may cua ban dau............:), dung lo cu yen tam ma choi internet.
Nen nho rang doi voi hacker Zone Alarm chi la toy thoi........:) vi ho luon luon di vao bang backdoor, moi nhom hacker ho co cach thuc attach rieng cua ho, voi lai Hack vao mot may khong phai de dang dau.............:).

Have a nice day

thinkfar
04-09-2002, 22:14
2 NhuQuynh:
Tôi không đồng ý với ý kiến bạn cho rằng đối với hacker ZoneAlarm chỉ là toy thôi, bạn nhầm rồi, tôi dám chắc với bạn phá 1 cái server thì dễ hơn cái máy cá nhân cài ZoneAlarm đó, bởi vì sao? một nguyên tắc rất đơn giản đó là hệ thống càng phức tạp thì càng dễ bị phá vỡ, server rất yếu so với máy cá nhân xét về mặt an ninh vì server phải chạy rất nhiều service so với cái máy cá nhân chỉ dùng để vào mạng, những cách tấn công máy tính cá nhân không có nhiều, cái gọi là BackDoor chỉ lừa được trẻ con bằng trò trojan thôi.

Hơn thế nữa bạn cài ZoneAlarm, mọi liên kết lạ với bên ngoài từ chương trình lạ đều bị kiểm soát khi chạy lần đầu, nếu bạn đồng ý và click vào option áp dụng sự lựa chọn này cho những lần tiếp theo thì nó sẽ không hỏi bạn nữa.
Còn ai muốn hack tôi thì xin mời địa chỉ webserver của tồi là www.thinkfar.net hòm thư thinkfar@mail.ru, tôi mời cả những người dùng bom thư để tấn công:))

hichic
04-09-2002, 22:27
think far ơi, cái key generator của zone alarm mà bạn post ở trên kia hình như của version khác cơ mà, đâu có phải của version 3.1.282, bạn Nhu quynh nói zone alarm là toy mình cũng kô đồng ý cho lắm vì mình vừa đọc pc world vn, thấy zone alarm được chọn là một trong những chương trình vào loại đỉnh nhất đấy! à nhân tiện hỏi think far có biết địa chỉ load "spybot search and destroy" kô??? nếu biết thì cho mình địa chỉ để mình load về sài thử! cám ơn trước nhe!!

thinkfar
04-09-2002, 22:36
Key cho version cũ vẫn dùng được ở version mới! Bạn đã cài được ZoneAlarm rồi à?
Cái SpyBot .. chưa biết, bạn vào địa chỉ này mà tìm www.loadown.net

hichic
05-09-2002, 23:25
hey think far, tui thấy cái key đó đâu có gì đâu, chỉ có 3 file chẳng thấy tác dụng gì cả, có một file.rar tui chưa cop chương trinh đó về nên chưa giải nén được, nhưng kô có key cũng đâu có thấy nó nói gì. Vấn đề là lúc bật máy lên nó cũng hiện lên đàng hoàng nhưng kô thể vào để chỉnh đuợc thôi, thế đó! ác thật! tui load cái zone alarm với cái cheetachat đều kô chạy tử tế được. think far có cái help của cheetachat kô? cho tui! cái đó ở nhà tui bị hỏng!

thinkfar
06-09-2002, 00:47
Hehe, ông bạn phải đọc thêm đi, đến cái file .rar ko giải nén được thì khó thật! Cheetachat tôi ko có. Còn key của ZoneAlarm đây:

b5tw50gaub5fc6r834m36smbmu0

hichic
06-09-2002, 16:18
này thinkfar, bác có cách nào kiểm tra xem zonealarm có chạy hay ko thì bảo tui với. tui chịu kô biết nó có chạy hayko. luúc khởi động thì nó hiẹn lên rròi biênmâts ngay, không vào được bên trong để chỉnh.

hichic
06-09-2002, 16:19
ầ quên, kô vào được nên chẳng tbiết đánh key vào chỗ nào!

thinkfar
06-09-2002, 21:38
Hê hê, bê máy đến đây:P. Kiểm tra rất đơn giản, có thể dùng CTRL+ALT+DEL hoặc nếu ZoneAlarm làm việc thì nó sẽ hiện ở tray tức góc phải bên dưới màn hình.

hichic
07-09-2002, 14:42
ặc, thế thì cái zone nhà tui hổng làm việc rùi, toi công load xuống rùi, xót tiền quá hu hu.... nó hiện ở trong ctrl+alt+del nhưng kô có ở góc phải màn hình!!

nhuquynh
11-09-2002, 11:29
Trả lời bạn thinkfar về ZoneAlarm

Trước hết Q muốn nói ở đây chỉ là trao đổi kiến thức mà thôi, có gi Q viết không đúng thì không được giận đó nha.

- Không biết thinkfar còn nhớ không, một trong nhửng bài học đầu tiên về internetworking có phần nói về khi 2 pc trao đổi data khi 1 pc muốn trao đổi data ( dữ kiện) với 1 pc khác thì data sẽ bất đầu tuan tự từ layer 7 trong OSI(Open System Connection)

Layer 7 - Application
6- Presentation
5- Session
4- Transport
3- Network
2- Data link
1- Physical
khi pc nhận data thì se được chuyển ngược lại từ layyer 1-7.
Internet hiện nay dùng TCP/IP (Transmission Control Protocol and Internet Prptocol) để dễ dãng chuyễn, data sẽ được TCP/IP chia ra từng phần nhỏ (packet), trong dó phần chứa data khoảng từ 48byte đến 4K tuỳ theo network, khi dến máy nhận data sẽ được kết nối lại cho hoàn chỉnh.
Trojan là một program nhỏ được viết với nhiều mục đích khác nhau tuỳ theo hacker muốn : tí dụ như là các trojan tim password.
Những Hacker giỏi họ sẽ bọc ( wrap) trojan dễ khi chuyển đến muc tiêu mà không bị hư và nhất là không bi phát hiện bởi các bộ phận lọc (filter) của Firewall và Antivirus software.

thinfar có biết là những Firewall và Security software tốt nhất bây giờ filter được trojan ở layer thứ mấy trong OSI không?

Trong bài trả lời của một bạn nảo đó Q có viết là: Đối với hacker giỏi ZoneAlarm chỉ là toy. và bạn thinkfar có trả lời là rất khó để attack Vào những máy cá nhân có cài ZoneAlarm.....:-) và trojan chỉ là toy và dùng trojan attack backdoor ZoneAlarm rất khó.......:)

Bây giờ Q xin mời thinkfar và các bạn tự attack lấy máy cũa các bạn có install ZoneAlarm bằng backdoor.....:-)

- Truoc hết các bạn hãy install một software Antivirus loại tốt và update nhũng virus detect mỏi nhất ( Q dùng Symantec antivirus 2002)
http://nct.digitalriver.com/fulfill/0001.14
đây là bản dùng thử 30 ngày

- Rồi các bạn install ZoneAlarm PLus
http://www.zonelabs.com/store/content/company/zap_za_grid.jsp

software này cho download dùng thử trong 30 ngày

- Sau khi các bạn reboot máy ZoneAlarm và Antivirus icon sẽ hiện lên ở phía dưới bên phải. Xin các bạn click chuột phải lên Antivirus icon ( có hình cái monitor) rồi click vào Disable Auto Detect để tắt Antivirus, các bạn đừng tắt ZoneAlarm (icon có chử ZA).

- Rồi các bạn vào internet ( khi connect vào internet ZoneAlarm icon sẽ chuyển thành hình có 2 màu xanh và đỏ và chớp chớp).

Đây là 1 địa chỉ Email xin các bạn vào để download một con Virus nghich ngợm , (xin các bạn đừng lo, con Virus này không phá máy hoặc àn cắp file của các bạn đâu, nó chỉ dùng để Kick người nào minh hỏng thích trong Yahoo chat thôi,Q đã test rồi cũng OK kick được vài người rồi cũng bĩ cao thủ kick lại.....:-) )

hackzonealarm@hotmail.com

Password la: hacker

con Virus có tên là betty.zip nằm trong mail có subject là : hack ZoneAlarm by backdoor
( xin các bạn download xong thì dừng delete hoặc thay đỏi password để các bạn khác chơi với nha, nếu các bạn vảo hong được thì dừng vội la Q nhé vì đối khi có ban nào dang mở mail, nếu bi mất xin mail cho Q sẽ gữi cho các bạn )

Còn ở đây Q thấy có nhiều loại Trojan lắm.....:-) (link cua bạn zzz12345)
http://allformy.topcities.com/htmls/trojan.htm

Sau khi download rồi xin các bạn mở virus Betty file đó ra và dùng thử ( nhó đừng Kick Q nha ID yahoo của Q là hotkisstx đó .....:) )
Để chứng minh betty là Virus xin các bạn: click chuột phải ở Antivirus icon rồi click Enable Auto Detect đế cho antivirus hoạt động ( XIN CÁC BẠN OPEN NORTON ANTIVIRUS RỒI CLICK VÀO PHẦN LIVE UPDATE ĐỂ UPDATE NHỬNG PHẦN MỚI NHẤT VÌ NGAY CẢ NGUYÊN BẢN NORTON ANTIVIRUS 2002 CÙNG KHÔNG BIẾT ĐƯỢC BETTY LÀ VIRUS HAY TROJAN)

- Sau khi cho antivirus hoạt động thì các bạn hãy mở file betty và các file trojan download từ link của bạn zzzz12345 bạn sẽ thấy Antivirus báo động như thế nào......:-).

- 1 con virus và nhiều con trojan ngang nhiên đi vào máy của bạn bằng backdoor trong khi ZoneAlarm đang đứng gác ở cửa trước.....:), nếu hacker có ác ý sẽ nói là trojan của họ là một tiện ích mà cho free, nếu bạn sơ xuất không update Antivirus hoặc không cài antivirus mà download xuống và dùng đó là máy bạn bi attack roi đó.
bạn thinkfar nè, khi lần đầu tiên bạn vào internet sau khi install ZoneAlarm, thì nó sẽ hỏi bạn là có cho phép Internet Explore vào internet hay không, nếu bạn say NO thi bạn không vào dược internet.....:-) nếu bạn say YES thì bạn đã mở cửa cho hacker rồi đó....:-), bạn muốn biết bao nhiêu lổ hổng trên máy của bạn khi xài ZoneAlarm thì bạn hãy double click ZoneAlarm icon dể mở ZoneAlarm Panel rồi bạn click vào Program control bạn sẽ thấy rất nhiều service được đánh dấu Xanh Trust Internet, thì dó là bấy nhiêu lỗ hổng mà ZoneAlarm đã mở cho Hacker ......:-).
Có lẽ các bạn thấy cách trên quá đơn giản nhiều khi không dể ý tói......:-) nhung đó là một trong những cách mà người ta gọi là Backdoor Attack đó.....:-).

Những congty lớn như là Cisco, Checkpoint vvv...họ bán và thiết kế nhửng Firewall có khả năng fillter hết 7 layer trong OSI, nhưng .....:-) lúc nào người ta cũng sợ Hacker hết.....:-) Không ai biêt được các Hacker sẽ làm gì.....:) .

Và các bạn cũng nên nhớ rằng , nhung cách mà các congty Secutity hướng dẫn hoặc update cách ngăn chặn virus và trojan có nghìa là đẵ có môt số computer bi attack rồi nên họ mới biết cách chống đở........:-)

Q hỏng phải là hacker đâu nha......:-) trong một sân chơi Q ở vị trí đối diện với hacker.....:-).

PS: trong mail của Q còn có một con trojan tên là Winshell, nhưng Q không wrap nó lai, nói đúng hơn là hổng biết cách wrap....:-) nên bị friwall và antivirus của hotmail tóm cổ rồi.....:).

thinkfar
11-09-2002, 19:45
Chào bạn Quỳnh, hướng dẫn phức tạp quá, chịu thôi, Quỳnh làm mẫu hacked thử tôi đi:))

Tôi người trần mắt thịt, thấy có file đính kèm check bằng antivirus ngay, sau đó mở ra thấy không có biểu hiện gì check ngay process bằng Alt+Ctrl+Del, nếu thấy một process lạ là kill ngay, vậy thì Trojan có chạy đằng trời:).

Nếu bạn Quỳnh dùng ADSL có IP cố định thì cho tôi IP đi nhé, để tôi thử hack, nếu không hack được là tôi cho DDoS liền:P.

nhuquynh
12-09-2002, 00:21
Hi bạn thinkfar

Trước hết Q xin được nói là Q vào forum này với muc đích học hỏi và trao đổi kinh nghiệm để nghề nghiệp mà mình yêu thích được phát triển tốt hơn, những gì mình đã học ở trường, ở kinh nghiệm làm việc cũng chưa đủ, người VN mình nói : học thầy không bằng học bạn. Nếu bạn nghì là Q vào đây để tranh đua thì Q xin chịu thua mong bạn đừng attack network của Q.
Q cung mới ra làm việc, kinh nghiệm còn rất ít, tuy chưa lần nào gặp phải hacker nhung company của Q lúc trước đã bị, Q chưa bị, nhưng không có nghĩa là không bi hack, theo Q không có firewall hay bất cứ software về security nào là hoàn toàn cả, và hacker trĩnh độ như thế nào, họ nghĩ gì trong đầu, họ sẽ làm nhữgn gì không ai biết được.
Nếu bạn muốn cùng Q trao đổi củng các bạn, xin mời bạn vào mục Thành Viên search tên của Q ở trang 31, trong chủ đề trả lõi Hacker, Q đẵ để sẳn tất cả chi tiết Network cá nhân của Q mấy hôm trước. Bạn có thể thí nghiệm trên Network cá nhan của Q, nếu bạn không có cách nảo khác hơn thì Welcome to your Deniel of Service Attack.
_- Nhưng trước khi attack Q mong bạn thực hiện sau đây:
- Khi Network của Q bị Attack Q se post lên diễn đàn tác hại của nó cho mọi người cùng tham khảo.
- và mong bạn hoặc các bạn nào Attack thành công network của Q ,xin post lên forum ,cách thức Attack dũng tools gì, do bạn tự viết hay lấy của người khác và thời gian try to attack là bao lâu, để Q vả mọi ngưòi được học hỏi.
- Sau mỗi lần Network của Q bi Attack thành công, Q sẽ try to setup khó hơn (giới hạn trong trình độ Q thôi....;) ) để mình cung thí nghiệm.
- các bạn có quyền dạo chơi hay control network của Q nhưng xin đừng delete các tài liệu của Q và không được lấy hinh của Q dăng báo tìm trẻ em thất lạc....;)
Nếu thinkfar và các bạn không dờng ý thì xin đừng attack Q.

Trở lại chuyện ZoneAlarm Q sẽ đóng vai hacker, sẽ dùng mọi thủ đơạn để Attack máy được bảo vệ by ZoneAlarm, Q sẽ tạo một con Trojan nhưng Q nói trước Q không phải là hacker và chưa đủ trình độ dể qua mặt các software antivirus nối tiếng, nhưng đối với những máy chỉ đươc bảo vệ by ZoneAlarm thủ đoạn hack của Q sẽ phá huỷ máy đó ( tất nhiên Q có cach sùa lai mà.....:-) ) nếu thinkfar muốn thử Q cần thêm 2 bạn cùng tham gia dể chứng minh thủ doạn của Q làm tê liệt MÁY CHỈ ĐƯỢC BÀO VỆ BY ZONEALARM.

nè thinkfar....are you a ZoneAlarm's saler?....;) bên đó có job hông dậy? bên chổ Q dạo này bad quá có gì ngon báo cho biết nha....:-) xin hậu tạ

Thân

Alexhn
09-02-2004, 20:55
theo minh` thi` hic hic bi dinh virus roi`....tai lan truoc minh` cung bi y chang .....khong co install may chuong trinh` chong duoc..sau do minh` len mang scan online thi` moi diet duoc may con nay`...thi may hoat dong lai binh thuong,.,.

minker
10-02-2004, 10:12
mấy bạn có cách nào diệt được con virus W32.Peson.Worm không ? mình dùng D32 mới nhất, bkav mới nhất ( mặc dù trong virus list có tên nó ), Ad-Aware cập nhật mới nhất, NAV 2003 rồi mà ko diệt đc nó, dính 2 lần rồi ...??? ai biết chỉ với, cần lắm !

hoangleo
10-02-2004, 12:33
Minh thấy cài PC-cillin 2003 đi! đủ config hết! chạy rất nhẹ mà lại an tòan. :)

smoc_77
10-02-2004, 23:47
Trời - hỏi nhìu quá - thấy mà ...ko chịu dc!
Cái gì mà chẳng có trên Net ?!
P' học cách khai thác dần đi chứ ??! Hay ỉ lại tính tốt bụng của người khác vậy ?!
Xin lỗi nếu hơi quá lời !

smoc_77
10-02-2004, 23:49
Xin lỗi - bài này tui paste nhầm chỗ - tại tui mở cùng lúc mấy chủ đề liền !
Rất xin lỗi !