PDA

View Full Version : Em mới học php, các cao thủ chỉ giáo giúp cái web này.

trieutuanninh
17-08-2014, 13:07
Tình hình là em mới học php, code được cái web tin tức. Các cao thủ vào xem và cho em vài góp ý về kỹ thuật cũng như cách phát triển nó với.

Web của em là: treemvn chấm com

Cảm ơn các bác đã đọc, đặc biệt là các cao thủ cho ý kiến.

bvnguyen
17-08-2014, 14:38
giao diện chưa đẹp lắm, 2/3 là quảng cáo với tỉ giá với thời tiết, cái mà ít người quan tâm. 1/3 là nội dung hướng đến người dùng

trieutuanninh
17-08-2014, 17:46
giao diện chưa đẹp lắm, 2/3 là quảng cáo với tỉ giá với thời tiết, cái mà ít người quan tâm. 1/3 là nội dung hướng đến người dùng

Bác đánh giá khá chuẩn, hic, cái tỷ gía với thời tiết nên thay bằng gì hợp lý hả bác?

bvnguyen
17-08-2014, 20:20
Thì cứ bỏ quảng cáo đi là được mà, quảng cáo trên một cột thôi, bỏ quảng cáo trên cùng đi. Có thể chia nội dung thành 2 cột như trang này của mình http://www.trietlycuocsong.net/

apexdinhthien
18-08-2014, 08:58
Nhìn sơ qua tưởng đây là cao thủ. Vì toàn là quảng cáo. Nghĩ thầm nhiêu quảng cáo này sống khỏe rồi chứ.... nhưng xem kĩ lại thì em nó troll mình... kakka

Xem lại bảng giá quảng cáo thì sốc tiếp tập 2.

Em nó cần cao thủ php. Mình marketing thì chẳng biết đúng như yêu cầu em nó cần không nữa.

funvn
18-08-2014, 14:59
Site quảng cáo còn đặt nhiều hơn dantri.com nhở ?

trieutuanninh
18-08-2014, 17:32
Nhìn sơ qua tưởng đây là cao thủ. Vì toàn là quảng cáo. Nghĩ thầm nhiêu quảng cáo này sống khỏe rồi chứ.... nhưng xem kĩ lại thì em nó troll mình... kakka

Xem lại bảng giá quảng cáo thì sốc tiếp tập 2.

Em nó cần cao thủ php. Mình marketing thì chẳng biết đúng như yêu cầu em nó cần không nữa.

Sao lại Troll bác? mấy cái banner hiện tại em đang đặt là để tạo hiệu ứng site chứ ko trống huơ trống huếch thì... quá.
Site này em đang đầu tư để chạy chiến dịch trên fb, đang kéo một lượng rất lớn visits đấy bác ạ.
Tuy nhiên, em vẫn thấy có cái gì đó chưa được hợp lý nên muốn nhờ các cao thủ chỉ giáo thêm.
Em đang sửa lại cái khung Giá vàng thành chuyên mục gồm các video học tập cho các bé, để icon dạng thumbnail.
Em cũng đã để các chuyên mục chia 2 cột nhưng nhìn dày đặc quá, lại chuyển sang 1 cột, hic.
Các bác cho em thêm ý kiến với.
Bác nào ở HN, cuối tuần rảnh em xin được mời cafe và nghe giảng được không?
Cảm ơn các bác.