PDA

View Full Version : Hỏi về Yahoo Messenger

nino
19-06-2007, 22:07
Các bạn cho mình hỏi: Mình đang xài YM ver 8,
- Hôm nọ có chát với thằng bạn, nó cho mình xem webcam của nó, nhưng đó là cái clip đó đi du lịch Hongkong. Làm thế nào mà mình có thể cho bạn chát của mình xem một video clip của mình thông qua webcam đây?
- Trong list bạn chát của mình có nhiều người, mình muốn chỉ cần gõ 1 câu là có thể gửi lời nhắn đến hết tất cả các bạn trong list của mình, các bạn làm ơn chỉ giúp.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

The Old Man
19-06-2007, 22:21
Hôm nọ có chát với thằng bạn, nó cho mình xem webcam của nó, nhưng đó là cái clip đó đi du lịch Hongkong. Làm thế nào mà mình có thể cho bạn chát của mình xem một video clip của mình thông qua webcam đây?
Một trong những phương pháp để làm được là thay vì cho coi Webcam thì cho coi Camcorder. Khi chọn source cho Webcam thì chọn nó là Capture Device. Vd cũa TV nếu có TV box hay TV tuner. Hay là capture SVideo rồi gắn cái Camcorder vào play back cái Video đã thâu v.v. hay một chương trình TV đang chiếu v.v.

~guest
19-06-2007, 22:50
có mấy cái soft cho phép play 1 file video trên PC, và dùng hình ảnh đó thay cho WC, bạn kiếm coi.
Còn muốn gửi cho nhiểu người thì click phải lên tên nhóm, chọn Send Instant Message to All in Group, hoặc có thể quét chuột lên các nick.

nino
19-06-2007, 23:02
có mấy cái soft cho phép play 1 file video trên PC, và dùng hình ảnh đó thay cho WC, bạn kiếm coi.
Còn muốn gửi cho nhiểu người thì click phải lên tên nhóm, chọn Send Instant Message to All in Group, hoặc có thể quét chuột lên các nick.

Cảm ơn bác nhiều.
@bác TOM: Không Bác TOM ơi, người bạn nói nó phát file trên máy tính mà.... tiếc là cái nick đó bị mất pass nên mất luôn cái địa chỉ nên không hỏi được... pó tay luôn :(

onelove27
19-06-2007, 23:25
Dùng Fake Webcam đảm bảo thành công. Timg trên Google nhé.

hungcrazy
19-06-2007, 23:26
@nino: Bác có thể thử cái WebcamMax, lúc trước trong mí dĩa LHT em thấy cũng có, giờ ko bít còn ko?^^ Mình có thể chọn nhìu source để đưa lên, file trong máy, hình ảnh, hay 1 chổ nào đó trên màn hình (cái này dùng demo cho mí đứa bạn ở xa xem cũng tiện^^)
Hoặc bác có thể vào softvnn.com tìm thử, trong mục Network Tool, có nhìu soft đại loại thế:D
P/S: mún hình chuyển động mướt, thì bác nên convert nó chất lượng thấp xuống tý, có thế người bênh kia mới xem smooth đc:P

nino
20-06-2007, 10:02
Cảm ơn các bác nhiều ;));));))

nino
20-06-2007, 10:02
Cảm ơn các bác nhiều ;));));))