PDA

View Full Version : Hỏi về bàn quyền video trên youtube

gaconnqm
07-08-2014, 17:01
Chào các bạn mình hỏi, nếu mình làm các video về karaoke, thì có được xem là vi phạm bản quyền nhạc ko?

joctvn
07-08-2014, 17:35
Chào các bạn mình hỏi, nếu mình làm các video về karaoke, thì có được xem là vi phạm bản quyền nhạc ko?

Dính 1 mẩu nho nhỏ âm thanh (Nhạc) là cũng dính bản quyền bạn nhé.

Dính tý hình ảnh đôi khi cũng bị Bản quyền :D.

Izkids
07-08-2014, 21:39
Có. Và tùy bài nó mới bắt bản quyền. Tương lai là bắt hết ^^

rockeyalone
07-08-2014, 22:05
Dính bản quyền hết bạn à. Mình đợt trước có thử làm video ca nhạc dạng slide show rồi bị 1 thằng chơi khăm thế là từ đợt đó ko dám chơi nữa :(

gaconnqm
11-08-2014, 13:26
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ!

vangtrang00
11-08-2014, 18:09
CÓ hoặc KHÔNG.ví dụ một tác giả nào muốn đăng ký bản quyền nhạc của mình trên Youtube thì khi ai đó up nhạc đó lại sẽ bị Bản Quyền,còn khi họ không đăng ký bản quyền trên youtube thì tất nhiên bạn có lấy nhạc đó làm video cũng ko bị bản quyền.Ví dụ bài Trót Yêu-Trung Quân đã đăng ký bản quyền thì up bài nào có dính bài Trot Yêu sẽ bị bản quyền.Còn bài Nắng Ấm Xa Dần ko đăng ký bản quyền thì anh em up sẽ ko bị bản quyền

gaconnqm
13-08-2014, 11:51
CÓ hoặc KHÔNG.ví dụ một tác giả nào muốn đăng ký bản quyền nhạc của mình trên Youtube thì khi ai đó up nhạc đó lại sẽ bị Bản Quyền,còn khi họ không đăng ký bản quyền trên youtube thì tất nhiên bạn có lấy nhạc đó làm video cũng ko bị bản quyền.Ví dụ bài Trót Yêu-Trung Quân đã đăng ký bản quyền thì up bài nào có dính bài Trot Yêu sẽ bị bản quyền.Còn bài Nắng Ấm Xa Dần ko đăng ký bản quyền thì anh em up sẽ ko bị bản quyền

Cám ơn bạn, như vậy làm sao để biết được bài hát nào có đăng ký bản quyền còn bài hát nào không?

ô con gà
13-08-2014, 19:37
Mấy các nhạc cũ thật cũ thì không có bản quyền. Đừng up nhạc trẻ, nhạc trẻ thằng POPS, ZING nó đăng ký bản quyền với ca sĩ hết rồi.

Nhạc cũ mà không bị dính à :( Cậu thử làm bài "Rừng lá thấp" của của trường vũ hộ mình cái. Mình loanh quanh làm các kiểu con đà điểu đều dính chỉ mỗi cắt nát bài ra là thoát.