PDA

View Full Version : hoi ve bang A+

pt2012
29-08-2002, 13:45
Cho hoi moi nguoi ve thong tin ve bang A+, toi co' the du thi qua mang duoc ko vay???

Neo
31-08-2002, 16:37
Bằng A+ của Comptia. Bạn thi bất kỳ lúc nào cũng được.
Kiến thức xoay quanh mạng căn bản, hệ thống mạng.
Tớ cũng có một ít tài liệu training & test. Nếu bạn quan tâm tớ sẽ share cho bạn.
Cheers!

Catalyst
31-08-2002, 22:03
hình như mình nhớ không lầm là hình như còn phải thi cả về tin học cơ bản, phần cứng, sửa chữa và giải pháp nữa !!! Nó hơi giống như kiểm tra trình độ của KTV phần cứng á !

vikhoa
01-09-2002, 10:06
Tài liệu về A+ thì mình cũng có 1 ít, tuy nhiên bạn không nên thi A+ vì ở VN chẳng xem A+ là gì đâu. Ở nước ngoài cũng vậy thôi :) A+ giống như là tin học căn bản thôi. Nếu bạn thi Network+, i-Net+, Server+ của CompTIA thì còn có thể được, nhưng nó rất đắt. Với số tiền thi các môn của CompTIA, bạn có thể thi được mấy môn của Microsoft rồi. Mà chứng chỉ của MS thì lại có giá trị hơn.

chocchoc
22-09-2002, 00:31
cho hỏi admin chừng nào thi 70_210 vay?
mình đang tính tự học đây mà chẳng biết bắt đầu từ đâu,,,admin có tài liệu gì không, mình đã có mail cho admin về ý định mua ebook và cbt, khong biet là admin có đọc được không?

CafeKhongDuong
23-10-2002, 19:25
Cho hỏi bằng A+ là bằng gì vậy, nó có giống chứng chỉ A ở VN ko? còn môn 70_210 là môn gì???

Neo
26-10-2002, 11:38
Bằng A+ là bằng về phần cứng máy tính.
70-210 là một trach của MS: Win2K Professional.

sskkb
18-11-2002, 15:07
Ôi giời ơi, thế mà mình định thi A+ đây.

whttc
03-12-2002, 17:52
Nếu mình có bằng A rồi, khỏi thi bằng A+ luôn được không?

trannam136
04-01-2003, 19:35
Bằng A là bằng gì vậy ? A+ là chứng chỉ về phần cứng mà ???

LuckyBoy
29-01-2003, 13:59
bang A o day chac la bang A tin hoc cua VN minh do.
con A+ la 1 chung chi tin hoc lien qua den phan cung may tinh nhung no co gia tri tren toan the gioi.
Nhung o VN thi ko co ai coi trong A+ het.

lucbinhtim
29-01-2003, 14:58
Sao vậy?Lục bình là con gái nhưng đang học về A+ nè cũng đâu có sao đâu.Nói chung là cũng vui lắm vì có người giúp mà nhất là học chỉ có mình mình là con gái hà.....hihihihihi.
Mình lúc đầu cũng định lấy bằng A+ đó nhưng vì mình hơi yếu với lại có ngưới đã tư vấn cho mình nên thôi.Bây giờ mình vẫn học nè vui lắm.Theo mình thấy thì A+ cũng là một cái hay đó nếu ai muốn tìm hiểu về phần cứng.

LuckyBoy
30-01-2003, 00:28
Dung the hay lam vi minh cung tung hoc qua roi chinh xac la doc sach thoi chu ko co di hoc.
va khi di thi thi nhung cau hoi no hoi cung rat la vui nhieu khi rat de nhung de chet do hi hi hi hi.
Neu co bang A+ thi sau nay khi ra nuoc ngoai de xin viec lam hon.

Lu Thanh Phu
09-01-2004, 20:05
Tui tính đăng ký học khoá a++ nhưng không biết đó có hay không? xin mấy bác giải thích giùm tui, a++ là bằng của ai?

Catalyst
09-01-2004, 23:40
A+ la` ba(`ng ca^'p cu?a CompTIA, chu*'ng nha^.n ngu*o*`i da.t ba(`ng na`y tu*o*ng du*o*ng vo*'i 1 ky~ thua^.t vie^n tin ho.c ( theo kie^?u cu?a ta). A+ tuy Basic nhu*ng co^ng ba(`ng ma` no'i ra^'t thu*.c te^', kho^ng pha?i ai cu~ng co' kha? na(ng pass ( tru*` choi dump) ne^'u chu*a co' kinh nghie^.m la`m vie^.c.

Mgz
30-01-2004, 23:41
Tài liệu về A+ thì mình cũng có 1 ít, tuy nhiên bạn không nên thi A+ vì ở VN chẳng xem A+ là gì đâu. Ở nước ngoài cũng vậy thôi :) A+ giống như là tin học căn bản thôi. Nếu bạn thi Network+, i-Net+, Server+ của CompTIA thì còn có thể được, nhưng nó rất đắt. Với số tiền thi các môn của CompTIA, bạn có thể thi được mấy môn của Microsoft rồi. Mà chứng chỉ của MS thì lại có giá trị hơn.

#1: VN @$%@#@, tưởng bằng A+ dễ kiếm lắm sao, thò tay vào là lấy được hả.Tin học căn bản? Excuse me! Nhớ mấy cái IRQ# và I/O address phát khùng đây nè, còn độ dài cable x(

#2: A+ và Network+ có thể dùng để lấy MCSA, vậy mà không quan trọng sao (elective course)

#3: Thi đắt là bi nhiêu ? Giá offical Mgz thấy y chang với M$. Còn nữa, ai kêu không chịu mua voucher, tiết kiệm được một mớ $$ nữa đó.

#4: Bằng A+ rất dễ xin việc, làm ỏ Futureshop hay Staples, có bằng A+ là nó nhận liền, khỏi phải bàn. Làm trong phòng bảo hành sửa chữa gì đó, đỡ hơn tụi associate :P . Còn ở VN Mgz doubt là nhân viên tuyển dụng biết cái A+ là cái khỉ gì nên đành chịu vậy :(

CHo những bạn muốn tìm hiểu về A+ , dzô Comptia.org , có cả đống thông tin trong đó. Muốn thi A+ cũng tốt, Mgz định thi trong tháng 2 này, sau đó deal tiếp với cái Network+ và Security+. Thi khoảng 70 câu trong 1 tiếng rưỡi, làm xong nó cho kết quả trên máy tính luôn. Phải thi 2 phần, Core Hardware và OS Tech, thi cùng ngày hay cách ngày cũng được. Thi kiểu linear tương tự PBT của TOELF chứ không có adaptive, chỉ cần 520/900 điểm là đậu. Còn nữa, Mgz check ở prometric thấy ở VN cũng có test center, nhiều nữa là khác.

Good luck to everyone thi A+ nhá. Good luck to me luôn.

truongphatson
10-02-2004, 23:23
Các bạn có tài liệu về A+ không, cho tôi link down với, hay có ai ghi ra CD không, tôi mua luôn.

Mgz
08-04-2004, 00:47
sorry vikhoa, trời ơi là trời, tui đâu có biết M$ có chính sách khuyến mãi cho VN, chỉ có 50~USD/ exam hà... Như thế thì trash cái A+ thiệt rồi :(

aka2004
31-08-2005, 20:28
Tui đang tìm kiếm tài liệu để lấy A+ Certificate.
bạn na`o có tài liệu về A+ thì L`am Ơn cho tui xin nhe.
Xin cảm ơn