PDA

View Full Version : Đang cần kĩ năng seo để gây dựng shop hoa voan

wapt9x
24-07-2014, 11:43
Chào các anh chị em
Mình hiện là sinh viên KTQD mới ra trường - thất nghiêp! Nhưng mình rất khéo tay nên đang muốn có một shop hoa voan handmade , điều quan trọng mình chỉ vốn tầm 5 -7tr nên muốn làm shop onlien và đặt hàng qua mạng, vừa giá rẻ cạnh tranh mà không tốn nhiều chi phí. Nhưng quan trọng mình chưa biết SEO như thế nào với số vốn ít ỏi này!

Bạn nào chia sẻ giúp mình vs, có ai nhận seo 1 tháng 2 tr 4 từ khao lên top 1 ko?

dangbinh876
26-07-2014, 19:51
Em đăng ký website miễn phí ở webmienphi.vn rồi vào youtube search "tự học seo",
Ngoài ra tích cực viết bài tin về cách chọn hoa, ý nghĩa hoa post lên website. Rồi share bài viết lên các forum và facebook. Ngoài ra, em có thể phát triển bán thêm các sp quà tặng. Em có lợi thế là có quen biết rộng sinh viên... Nên nguồn nhân sự dồi dào.
À mà quan trọng nhất là cần tạo ra thương hiệu khác biệt, nếu quan tâm hơn thì anh có thể share thêm ý tưởng, vào
Facebook add nick theo số đt 0909 774977 nhá!

mrsthao
28-07-2014, 05:24
mình xin góp ý với bạn như sau (hiện mình đang chạy cái Kênh xuất khẩu lao động - trang web cùng tên chuyên về xuất khẩu lao động, cung cấp việc làm ở nước ngoài bạn có thể tham khảo cách làm trang này của mình)
- Đầu tiên là tiền đâu - Bạn nên bỏ tiền ra mua lấy 1 tên miền của riêng để phát triển lâu dài (vì bạn muốn làm seo) - và bạn có thể dùng blogspot để tạo 1 web free 100% rồi gán vào tên miền mà bạn mua, giờ bạn đã yên tâm vì có 1 trang web riêng, tha hồ seo... và thu chiến lợi phẩm về lâu dài.
- Nếu bạn ko muốn mất tiền domain thì dùng tên miền free rồi seo mạnh lên (cũng = blogspot), ai nhanh tay hơn bạn, họ thấy bạn làm tiềm năng họ sẽ đăng ký mất domain liên quan đến ngạch của bạn thì bạn sẽ mất cơ hội ptrien lâu dài. HOặc bạn cũng có thể chỉ kinh doanh trên facebook, google + cũng đc mà...

saigonhoacanh
05-08-2014, 11:48
mình thì chuyên bên hoa cảnh, cảnh quan... công ty cũng bảo phải làm sao cho một số từ lên top 1 khi tìm kiếm đây! Nói về cái hoa, cây cảnh,... thì mình thấy làm facebook, lập Fanpage hiệu quả lắm àk

crossroadplus
14-10-2014, 14:24
Điều đầu tiên, nếu bạn không có vốn hoặc kiến thức TMĐT thì đừng nghĩ đến TMĐT. Điều bạn cần phải có không phải là SEO mà là phương pháp phát triển không vốn. ^^

anhngoc19793
15-10-2014, 14:17
chúc bạn thành công nhé..........................