PDA

View Full Version : em cần giúp đỡ, bị spyware

_Hitaro_
17-06-2007, 23:34
em bị spyware này, spydoctor phát hiện ra, nhưng mỗi lần diệt là bị reboot lại máy, cứu em (~^_^~)

vuacuagai
18-06-2007, 00:22
chuyện bình thường mà bạn. Spydoctor nó làm ăn cẩn thận lắm. Hổng tin lâu lâu bạn quét máy, nó reboot lại chục lần đó.
Nó xóa con này, rồi sợ cháu chắt của nó còn ở đâu đó, reboot xóa tiếp.
Vì tụi này hay trốn trong bộ nhớ lém, reboot để refresh lại bộ nhớ đóa mà.

_Hitaro_
18-06-2007, 22:03
Dạ không phải , spydoctor không diệt dc con spyware này, mỗi lần nhấn fix là bị reboot ngay không kịp diệt. Con spyware này làm đơ IE của, nó làm máy ví tính đứng hoài hà. Ai giúp em với. ~^_^~

lovefun
19-06-2007, 10:27
tui mà nhìn ra cái dòng mô tả con spyware trên hình là tui chít liền!

hayyeuem
19-06-2007, 20:15
mình cần các bạn giúp cho pacth hoặc rack spyware doctor với.Máy mình cứ bị con system 32 hoài mà thăng cậu ấm symantes diệt không dươc cac21 bạn à.Giup dỡ mình với cảm ơn các bạn

hayyeuem
19-06-2007, 20:17
vua cua gái bạn rành về spyware thì giúp mình với nha

bảo hà
19-06-2007, 20:25
em bị spyware này, spydoctor phát hiện ra, nhưng mỗi lần diệt là bị reboot lại máy, cứu em (~^_^~)

C.r.a.c.k được Spywaer Doctor 5.*** roài mà không diệt được nó thì chỉ còn botay.com nữa thui. Bản mới nhất của Spyware Doctor là 5.0.200 bạn sài bản bao nhiêu vậy ? có thể bản cũ nó không diệt được chăng ?

dongcambiz
19-06-2007, 21:46
Mình xin có một vài ý kiến thế này.
1. Có thể rằng chương trình diệt Spyware của bạn chưa đăng kí bản quyền nên nó chỉ thông báo có VR chứ không diệt hoặc rằng bản thân máy đã nhiễm và chương trình diệt nhiễm VR thì không thể diệt được. Giải pháp tình thế là sử dụng một chương trình khác, khởi động lại máy( nhấn f8 vô Safe mod), chạy chương trình và diệt các ổ đĩa.=>Bạn dùng thằng Kaspesky đi.
2. Nếu máy bạn có dự phòng bản sao lưu(ghost) chẳng hạn thì bạn bung ghost ra, sau đó cài chương trình quét mới và tốt và thực hiền quét các ổ đĩa.

dongcambiz
19-06-2007, 21:53
Mình xin có một vài ý kiến thế này.
1. Có thể rằng chương trình diệt Spyware của bạn chưa đăng kí bản quyền nên nó chỉ thông báo có VR chứ không diệt hoặc rằng bản thân máy đã nhiễm và chương trình diệt nhiễm VR thì không thể diệt được. Giải pháp tình thế là sử dụng một chương trình khác, khởi động lại máy( nhấn f8 vô Safe mod), chạy chương trình và diệt các ổ đĩa.=>Bạn dùng thằng Kaspesky đi.
2. Nếu máy bạn có dự phòng bản sao lưu(ghost) chẳng hạn thì bạn bung ghost ra, sau đó cài chương trình quét mới và tốt và thực hiền quét các ổ đĩa.