PDA

View Full Version : fire wall

decp
16-06-2007, 22:20
mình muốn sử dụng firewall mà ko biết soft nào tốt, mong các bro nào biết thì chỉ dùm, nếu free thì càng tốt, thanks

dongcambiz
16-06-2007, 23:00
bạn sử dụng tường lửa vào việc gì? phòng chống virus chuyên dụng hay tường lửa an toàn duyệt web?

quangtrong
17-06-2007, 00:08
Windows XP có sẵn tính năng này mà.Mình dùng nó luôn cũng ổn ;)

khoabeo108
17-06-2007, 02:19
Nếu muốn mạnh thì fải dùng firewall của hãng thứ 3. Nếu muốn mạnh nữa thì fải dùng firewall cứng.
Zone Alarm: khá mạh, và cũng... khá nặng

decp
18-06-2007, 23:18
fire wall phòng chống virus khác với an toàn duyệt web nưa hả bạn, có soft nào tổng hợp luôn ko, nếu free thì càng tốt

khoabeo108
19-06-2007, 11:28
fire wall phòng chống virus khác với an toàn duyệt web nưa hả bạn, có soft nào tổng hợp luôn ko, nếu free thì càng tốt

Firewall được tạo ra không phải để chống virus. Đừng mong đợi gì vào chức năng chống virus của nó cả

vuacuagai
19-06-2007, 11:43
xài comodo firewall đi, tuy free nhưng cool lắm.
Một bộ security tham khảo nè: (tất cả đều free vì là mã mở hay là home user)
1. Avira antivirus: của Đức, nhẹ hìu nhưng ác chiến lém, đoạt giải tùm lum đóa
2. Spybot search & destroy: mã mở, nhẹ hìu, ác chiến, bảo vệ thời gian thực luôn, thằng nào sờ vào register là nó la làng báo cho mình biết
3. Komodo firewall: free, update free, nhẹ hìu, an toàn, cầm đầu đám firewall free đó.

Ba thằng này tuy là 3 hãng khác nhau nhưng chơi thân với nhau được, không đánh nhau đâu nên đừng có lo.

tềthiên
19-06-2007, 11:50
Firewall được tạo ra không phải để chống virus. Đừng mong đợi gì vào chức năng chống virus của nó cả

Firewall cá nhân thì không nói. Firewall cho mạng thì khả năng quét virus http, ftp, pop3, snmp của nó rất quan trọng.

vuacuagai
19-06-2007, 12:08
thằng zone alarm bản free chỉ chặn mã độc thôi, còn bản pro thì mới có chức năng quét thêm virus. mà 1 thứ ôm đồm nhiều cái thì chức năng nào cũng hổng ra hồn.
hổng tin bác thử kiểm tra, cho thằng chống spyware của bitdefender quét trước. rồi chạy spyware doctor sau đảm bảo nó sẽ quét ra thêm một chảo trojan, bác đem chiên cả ngày ăn không hết đóa

vuacuagai
19-06-2007, 12:11
thằng zone alarm bản free chỉ chặn mã độc thôi, còn bản pro thì mới có chức năng quét thêm virus. mà 1 thứ ôm đồm nhiều cái thì chức năng nào cũng hổng ra hồn.
hổng tin bác thử kiểm tra, cho thằng chống spyware của bitdefender quét trước. rồi chạy spyware doctor sau đảm bảo nó sẽ quét ra thêm một chảo trojan, bác đem chiên cả ngày ăn không hết đóa

khoabeo108
19-06-2007, 12:25
Firewall cá nhân thì không nói. Firewall cho mạng thì khả năng quét virus http, ftp, pop3, snmp của nó rất quan trọng.

Tất nhiên rồi, đang nói máy cá nhân mà bác

decp
19-06-2007, 21:43
thanks các bác rất nhiều

decp
20-06-2007, 23:04
đê cài comodo firewall rồi, để chế độ custom,nhưng khi vào bất cứ cái gì như web hay soft gì nó cũng hiện lên bảng thông báo rất khó chịu, có bro nào biết cách tắt thì chỉ dùm đệ,ờ quên,muốn comodo fiewall chạy hiệu quả nhất thì cứ để mặc định hay có cần cài gì khác nữa ko,có bro nào xài rồi thì chỉ dùm đệ luôn đi, thanks rất nhiều