PDA

View Full Version : Cờ vây

Zero
23-07-2002, 13:23
Hì mình đang viết Game cờ vây, ai có thuật toán tốt cho máy chơi không ? bây giờ mình biết mỗi cách duyêt thôi mà ở trong cờ vây lượng giá thế nào nhỉ? cám ơn các bạn nhiều

ktvnguyenchien
28-07-2002, 17:42
Có ai giúp được không, hãy giúp Zero đi.
Theo mình thì bạn nên làm một cái gì đó chưa có, chứ không nên viết lại những cái đã có rồi.

phoenix
29-07-2002, 00:36
tôi nghĩ học là phải hỏi mà hỏi có nghĩa là bắt chước những cái đã có rồi, từ từ sáng tạo cũng được mà.

ktvnguyenchien
30-07-2002, 15:44
ình khong phủ định việc học hỏi, nhưng viết lại chương trình đã có thì hơi có vẻ là lãng phí thời gian. Bạn có thể viết những chương trình tương tự cũng được mà.
Ví dụ: Trò chơi ăn quan (có nơi gọi là chơi luyến) hoặc Cơm canh rau muống.....

Mouse
23-08-2002, 14:46
Khoan, xì tốp lại đi. Cho tui hỏi Zero cái này nè: cờ vây coi bộ là một trò chơi mới cho nên có mấy ai vừa biết chơi cờ vây mà vừa thích tin học. Vậy bạn vui lòng gửi lên diễn đàn luật chơi cờ vâ y đi hay gửi e-mail cho mình(trungson08@hehe.com).Biềt đâu mình giúp được cho bạn....

danceswithwolves
23-08-2002, 18:06
trò ô ăn quan số nhánh phát sinh rất ít nên chỉ cần thuật giải đơn giản cũng đạt được độ sâu rất lớn -> quá đơn giản. Ủng hộ cậu Zero. Bắt chước được người ta là để phát triển kỹ năng lập trình, sau đó thì tha hồ sáng tạo khi có nền tảng vững chắc -> ủng hộ phoenix.

Zero
28-08-2002, 13:57
Cờ vây hiện tại đã hoàn chỉnh bản trên DOS có cả bản trên Win nữa (giao diện giống hệt nhau) nhưng còn vài lỗi bộ đó nếu nén chỉ có 98 KB thôi (file tự giải) mấy hôm nữa viết xong phần Help tui sẽ gửi lên, mọi người dùng thử và cho biết ý kiến nhé.

Cảm on nhiều

Zero
30-08-2002, 17:33
Bài viết được gửi bởi ktvnguyenchien
Có ai giúp được không, hãy giúp Zero đi.
Theo mình thì bạn nên làm một cái gì đó chưa có, chứ không nên viết lại những cái đã có rồi.
[/B]

Bài viết được gửi bởi ktvnguyenchien
mình khong phủ định việc học hỏi, nhưng viết lại chương trình đã có thì hơi có vẻ là lãng phí thời gian. Bạn có thể viết những chương trình tương tự cũng được mà.
Ví dụ: Trò chơi ăn quan (có nơi gọi là chơi luyến) hoặc Cơm canh rau muống.....

Viết lại chương trình đã có rối thì sao hả bạn? mình chưa thấy ct cờ vây nào hay cả. Riêng về giao diện thôi ct của mình cũng hơn hẳn mấy trình đó rồi chưa nói đến phấn máy chơi.

Viết mấy trò bạn nói mới thực sự là lãng phí thời gian đó bạn, viết xong rồi để cho ai chơi?

Junior IT
31-08-2002, 20:45
Chu*o*ng tri`nh cho*i co*` va^y tren dia mem hoac CD to^'t ban co the lien lac voi tap chi Nguoi choi co:
Nha` E7 pho`ng 406-Tha`nh Co^ng- Ha` No^.i (Phone: 8357946)
Dia mem khoang 20.000
CD: khoang 60.000
:D :D :D
Sao ma` mi`nh giong di quang cao giup nguoi ta wa nhi? ~ chuong tri`nh tren mi`nh co xem qua thi` cu~ng co' mot so sai sot ky thuat. Ban du`ng thu se thay , du` la` o level Beginner hay Master ma'y deu bi lost o ... cu`ng mot nuoc co*` :cool: ;)

Zero
01-09-2002, 15:57
Cảm ơn bạn mình sẽ thử coi.

Junior IT
01-09-2002, 16:16
Ko co' chi! Mi`nh hoi 1 cau ho*i "ngoa`i le^`" chut nhe: Zero biet cho*i co vay phai ko?

Zero
01-09-2002, 17:07
Tất nhiên rồi không thì sao viết game được, nhưng còn non lắm mình mới biết được khoảng gần một tháng.

Junior IT
01-09-2002, 17:25
:D Vay khi na`o viet xong JK la` "ti`nh nguyen vien" test chuong tri`nh cho you. OK? :D

Zero
02-09-2002, 10:12
Cám ơn bạn hì khoảng thứ năm sẽ hoàn tất bộ cho DOS phiên bản 0.9 mình sẽ load lên đây. Khi đó mời bạn dùng thử và cho biết ý kiến.

Junior IT
02-09-2002, 17:01
OK! Nhat dinh ung ho. Nhu*ng nho...tra co^ng cho tui day

real_time
20-10-2002, 16:58
Junỉo IT nói là giúp cơ mà sao lại có chuyen trả công gì vây? nếu giúp thì free luôn đi chứ lại! Với lại Zero có mới bạn test chương trình đâu mà. bạn tự nhận đó thôi.