PDA

View Full Version : Giúp mình nối 2 máy cách nhau khoảng 15-20 mét

quangbi123
16-06-2007, 13:21
Hiện tại mình đang dùng 1 thuê bao ADSL và muốn share qua máy thằng cạnh nhà thì máy của thằng đó cần những gì? máy nó có cần modem ko? dùng dây gì để nối 2 máy với nhau và nối qua chỗ nào?

neithnim
16-06-2007, 14:21
Nếu muốn share ra thành 2 máy thì bạn đi mua cái switch 4 port (cổng) được rùi, lấy cáp từ modem gắn wa switch , rồi từ 4 cổng của switch bạn có thể nối ra được 4 máy (thêm 1 sơi dây cáp từ cái switch đó đến cái máy mà bạn muốn share mạng ). Nếu sài win2003 thì cài ISA - chỉ tốn tiền mua dây cáp thôi . ^_^ Very easy .

Lord_of_monsters
16-06-2007, 16:13
thường bây giờ modem khuyến mại đều có ít nhất 4 port rồi không phải mua switch nữa, bác chỉ việc mua đoạn dây cắm qua là được không phải share gì cả

chuotdong
16-06-2007, 16:57
chào các anh , em có 1 thâc mắc nhỏ
em hỏi các anh , có khi nào trình duyệt virus ko phát hiện được virus hay ko ,nều ko thì làm như thế nào cho chắc ăn .
à nhân tiện bày luôn em cách quest virus bằng đĩa quest virus
xin lỗi cho minh mượn tí "đất"

chuotdong
16-06-2007, 17:00
chào các anh , em có 1 thâc mắc nhỏ
em hỏi các anh , có khi nào trình duyệt virus ko phát hiện được virus hay ko ,nều ko thì làm như thế nào cho chắc ăn .
à nhân tiện bày luôn em cách quét virus bằng đĩa quét virus

(xin lỗi cho em mượn tí "đất" )

quangtrong
16-06-2007, 19:29
Hơ,mình cũng xin tí đất trả lời cho bạn lol :
1. Không phải là có khi nào mà là thường xuyên xảy ra.
2. Bạn mua cái đĩa Hirent's Boot về.Chọn Boot from CD trong bios sau đó boot máy bằng đĩa này.Sau đó vào trong đó chọn mục Antivirus và chọn 1 chương trình diệt virus để quét virus trên Dos.
Chúc bạn thành công

trieudoahong
16-06-2007, 23:07
Nếu muốn share ra thành 2 máy thì bạn đi mua cái switch 4 port (cổng) được rùi, lấy cáp từ modem gắn wa switch , rồi từ 4 cổng của switch bạn có thể nối ra được 4 máy (thêm 1 sơi dây cáp từ cái switch đó đến cái máy mà bạn muốn share mạng ). Nếu sài win2003 thì cài ISA - chỉ tốn tiền mua dây cáp thôi . ^_^ Very easy .

cần gì xài tới isa. cứ lấy đao to búa lớn để mổ ruồi không à. chỉ cần wingate là wá ok rồi. với lại làm cách này máy you tắt là máy thằng bạn điếc luôn.