PDA

View Full Version : Hỏi về ADSL

58lc
15-06-2007, 20:01
Nhà mình lắp mạng ADSL của VNN nhưng khi mắc thì nhân viên VNN không đưa acc và pass cho mình. Mình không biết về IT vì thế có thắc mắc là:
1- Nếu mình không biết acc và pass thế thì có ảnh hưởng gì không?
2- Nhân viên VNN giữ acc và pass nhà mình, liệu họ có thể dùng chùa của mình không? Vì nhà mình thuê bao theo kiểu dùng bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu nêu mình quan tâm vấn đề này.

Bạn nào biết về IT giải thích hộ mình với.
Cảm ơn!

tềthiên
15-06-2007, 20:09
Nhà mình lắp mạng ADSL của VNN nhưng khi mắc thì nhân viên VNN không đưa acc và pass cho mình. Mình không biết về IT vì thế có thắc mắc là:
1- Nếu mình không biết acc và pass thế thì có ảnh hưởng gì không?

Có !
- Khi thay modem hay làm cái gì bạn cũng cần kêu anh nhân viên đó.
- Bạn không vô trang user.vnn.vn để xem cước được.

2- Nhân viên VNN giữ acc và pass nhà mình, liệu họ có thể dùng chùa của mình không? Vì nhà mình thuê bao theo kiểu dùng bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu nêu mình quan tâm vấn đề này.

Không ! VNN khóa user theo port/slot nên có u/p cũng chả làm gì được.

58lc
15-06-2007, 20:17
Cám ơn bạn đã giải thích cho mình.
Nhân tiện cho mình hỏi thêm là:
1- Nếu không download gì, chỉ online chat và đọc báo thôi ( ngày khoảng 6-8 tiếng ). Thì một tháng hết khoảng bao nhiêu tiền? Nếu một tháng hết 250- 300N thì có phải là nhiều không?
2- Có khi nào VNN tính không chính xác dung lượng mình dùng không?

smalltnv
15-06-2007, 20:21
1- Nếu không download gì, chỉ online chat và đọc báo thôi ( ngày khoảng 6-8 tiếng ). Thì một tháng hết khoảng bao nhiêu tiền? Nếu một tháng hết 250- 300N thì có phải là nhiều không?

Mình vẫn dùng DU Meter để quản lí dung lượng hàng ngày, bạn có thể download free (tìm trên google).
Câu sau thì ko biết.

Tớ cũng hỏi:
Khi tớ mắc Adsl , nhân viên cũng ko đưa account cho mình. Có phải cấp trên chỉ định thế?
Nghe nói có thể vào user.vnn.vn để thay đổi gói cước luôn cũng đc phải ko?

TRUNG-TIGER
15-06-2007, 20:22
Cám ơn bạn đã giải thích cho mình.
Nhân tiện cho mình hỏi thêm là:
2- Có khi nào VNN tính không chính xác dung lượng mình dùng không?

1.50 đồng 1mb nếu như xài FPT, còn VNN thì mình ko biết. Nhưng chỉ xem tài liệu và tin tức ko thôi thì cỡ lắm cũng chỉ 200 nghìn là cùng. Vì tiền truy cập trọn gói của thằng FPT đã là 250 nghìn rồi.

2.Ko. Vì nhà cung cấp nào cũng có trang để cho bạn kiểm tra xem mình đã gửi và nhận ? mb trong ngày

quangtrong
15-06-2007, 20:50
Nếu chỉ online và đọc báo bình thường theo mình bạn chỉ hết 100k thôi,vì mình cũng thế nhưng mà có chơi qua game và mấy thứ linh tinh.
Bạn xem lại hợp đồng bắt Internet chắc chắn là có gi pass và user trong đó lol
Nếu không thấy bạn làm như sau: vào trang gateway của modem: 192.168.1.1 sau đó log vào với User admin pass admin (với VNN thì thường là thế :ohmy: ) sau khi vào đc bạn vào chỗ WAN có sẽ có chỗ xem User và pass tuy nhiên pass đang ở dạng **** nên bạn xài 1 số chương trình soi pass là xem được.

t649
15-06-2007, 21:29
hihi có chương trình nào soi pass được thì bác quangtrong bảo em với.

tềthiên
15-06-2007, 21:38
Giá thì :
3.000 Mbyte đầu tiên: 45đ
Các Mbyte tiếp theo: 41đ
-Nhà ông gia tôi có 01 đường Mega VNN-Easy . Chủ yếu là chat, web, mail .. Một tháng chỉ mất khoảng 50.000->60.000.
- Với người khác không biết thế nào nhưng tôi thấy họ tính chính xác.

dongcambiz
16-06-2007, 00:44
1. User và pass của account bưu điện ghi rõ ràng trong tờ hợp đồng cung cấp dịch vụ. Bạn nên kiểm tra lại.
2. Chỉ đọc báo thui thì tháng khoảng 5-6 chục khìn( cả thue bao 1 tháng là 28 khìn). Còn nếu load film *** hoặc download tài liệu thì còn tùy. Tháng hơn 1 xị là chắc, có khi 2 xị chẵn.

TRUNG-TIGER
16-06-2007, 09:41
hihi có chương trình nào soi pass được thì bác quangtrong bảo em với.

SnadBoy's Revelation v2
Lên google gõ : SnadBoy's Revelation down nó sẽ hiện ra 1 đống cho bạn xài. Cách dùng : di chuyển hình tâm dấu + vào pass cần soi

Lord_of_monsters
16-06-2007, 10:28
mình không rành soft lắm cái nì soi pass làm gì nhỉ như bác tề thiên nói quản lý theo kiểu slot ấy soi pass làm gì
mà nếu cần chọc ngoáy reset lại modem vô liền theo pass mặc định thì soi pass làm gì ?