PDA

View Full Version : Hỏi vấn đề load ảnh bằng jquery

muahesoidong
12-07-2014, 18:18
Chào các bạn, mình đang làm phần quản trị nội dung sản phẩm, khi mình thêm sản phẩm (có ảnh) thì ảnh được load lên bình thường, nhưng vấn đề nằm ở chỗ khi mình sửa sản phẩm thì nội dung được thay đổi nhưng ảnh thì vẫn lấy giá trị cũ.

Mình làm bằng công nghệ Ajax và có gọi lại hàm load danh sách sản phẩm lúc vào page, mà làm đi làm lại, nội dung thì thay đổi nhưng ảnh thì không trừ khi là dùng anh khác phần mở rộng, ví dụ trước mình thêm ảnh A.jpg khi thay đổi lấy ảnh B.png thì load ngay được, nhưng nếu mình thay bằng ảnh B.jpg thì nó vẫn cứ load cái ảnh A.jpg trừ khi F5 lại thì nó mới thay đổi nếu như thế thì mình cần gì phải làm công nghệ Ajax cho phiền hà, hixx.

Không biết có cách nào để Refresh ảnh khi có sự thay đổi để nó hiển thị đúng ảnh mình đã thay thế không nhỉ. Vì khi hiển thị luôn sẽ trực quan hơn vì mình biết ảnh đã được thay, còn nếu load lại page mới nhận biết được ảnh đã thay thế thì phiền quá.
Mong các bạn chỉ giáo và giúp mình với.
Đây là đoạn code của mình

jQuery.ajax({
type: "POST",
url: "" + UrlDomain + "/Admin/Ajax/SanPham.ashx/SaveMap",
data: "{" + data + "}",
contentType: "application/json; charset=utf-8",
dataType: "json",
success: function (a) {
var b = a.d;
if (b == "True") {
UploadFile('Pictures/pictures_fullsize/', 'FileUpload', 'TenSP'); // đây là hàm upload ảnh (mình có làm xóa ảnh cũ trước khi add anh mới nếu là sửa sản phẩm.)
$(".note").html("<span class='ses'>Lưu thay đổi thành công.</span>");
GetDataList(); // đây là mình gọi lại hàm load danh sách sản phẩm lúc vào trang
setTimeout("$('#infor').fadeOut();", 2000);
jQuery("#cmdBoQua").click(); // do mình dùng popup để thêm sửa dữ liệu lên sau khi thêm hoặc sửa xong mình đóng ppoup.
}
else {
$(".note").html("<span class='er'>Lỗi: Lưu không thành công, vui lòng thử lại.</span>");
$("#TenSanPham").focus();
return false;
}
},
failure: function (a) {
jQuery(".note").text(a)
}
})

hoangdrich
25-07-2014, 10:59
website này bạn viết bằng php hay asp